ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องยันต์หนุมานครับ  (อ่าน 4347 ครั้ง)

ออฟไลน์ nazoza

• ตติยะ
ขอถามเรื่องยันต์หนุมานครับ
« เมื่อ: 21 มิ.ย. 2555, 12:53:46 »
พอดีผมไปสักหนุมานเชิญธงมาครับ(สักน้ำมัน) แต่ยังไม่เสร็จเหลือลงอักขระ
แต่จะเปลี่ยนเป็นหนุมานตัว9 เรยได้ป่าวครับ (คือสักให้เป็นหนุมานตัว9เลยนะครับ)
ไม่ทราบว่าพอจะทำได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pittaya2517

• จตุตถะ
ตอบ: ขอถามเรื่องยันต์หนุมานครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2555, 04:26:05 »
อย่าเลยครับ อย่าสั่งอาจารย์ หรือ พระอาจารย์เลยครับ ว่าต้องอย่างงั้น อย่างงี้ สุดแท้แต่เมตตาของอาจารย์หรือ พระอาทจารย์เถิอครับ
ทุกอย่างย่ิอมมีเหตุผลในตัว ปล่อยไปตามธรรมชาติเถิอครับ ที่สุดแล้ว ทุกอย่างเป็น ผลดีครับ

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามเรื่องยันต์หนุมานครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2555, 08:23:07 »
อย่าไปเปลี่ยนเลยครับ ท่านจะให้อะไรใคร ต้องดูแล้วว่าเหมาะสมกับการณ์นั้นๆๆ ถูกโฉลกกับดวง หนาที่การงาน การดำรงชีวิตครับ ผมนั่งขอเสือจากพระอาจารย์แป๊วมานาน ท่านก็ยังไม่ให้ จนท่านทราบว่าทำงานเกี่ยวกับคุมคนงาน ท่านก็ให้หัวใจเสือมา 2 ยันต์ ซ้ายขวา แล้วบอกว่า เที่ยวหน้าให้มาเอาเสือ แค่ได้หัวใจเสือมา ก็เห็นผลแล้วครับ ลูกน้องเกรงใจอีกมาก สั่งอะไรก็ง่ายครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2555, 09:18:54 »
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยชี้แนะครับ
ผมขอถามอีกอย่างนะครับ
หนุมานเชิญธงกับหนุมานตัว 9 ต่างกันยังไงครับ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2555, 10:20:14 »
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยชี้แนะครับ
ผมขอถามอีกอย่างนะครับ
หนุมานเชิญธงกับหนุมานตัว 9 ต่างกันยังไงครับ

จริงๆต่างกันที่คาถาด้วยอักขระ

เชิญธง เด่นทางด้านมหาอำนาจ

ตัวเก้า เด่นทางด้านฤทธิ์เดช
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2555, 12:44:17 »
ขออภัย....ไม่ทราบว่าสักน้ำมันมาจากอาจารย์ท่านใด หรือพระอาจารย์รูปใด ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิ.ย. 2555, 12:44:56 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2555, 03:41:31 »
ขออภัย....ไม่ทราบว่าสักน้ำมันมาจากอาจารย์ท่านใด หรือพระอาจารย์รูปใด ครับ
ได้ทุกอาจารย์ครับ เข้มขลังเหมือนกันครับ ศิษย์อาจารย์เดียวกัน ตำราเดียวกัน จนทุกวันนี้ ผมบอกเลยว่าต้องสายบางพระอย่างเดียวเท่านั้น เห็นแล้วว่าพระอาจารย์แป๊วสักให้ แต่เวลาพระอาจารย์ติ่งรดน้ำมนต์ตอนไปลงนะ ขนลุกขนพองไปหมด ตัวสั่น กล้ามเนื้อเกร็งไปหมด เข้มขลังจริงๆๆครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2555, 04:20:47 »
ได้ทุกอาจารย์ครับ เข้มขลังเหมือนกันครับ ศิษย์อาจารย์เดียวกัน ตำราเดียวกัน จนทุกวันนี้ ผมบอกเลยว่าต้องสายบางพระอย่างเดียวเท่านั้น เห็นแล้วว่าพระอาจารย์แป๊วสักให้ แต่เวลาพระอาจารย์ติ่งรดน้ำมนต์ตอนไปลงนะ ขนลุกขนพองไปหมด ตัวสั่น กล้ามเนื้อเกร็งไปหมด เข้มขลังจริงๆๆครับ
คนนี้เขาน่าจะถาม จขกท. นะครับ
ผมเองก็อยากทราบเหมือนกันครับว่าสักมาจากที่ไหน พระอาจารย์ใด จขกท.มาให้ความกระจ่างหน่อยครับ  :058: :058: :058:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2555, 07:35:16 »
เท่าที่ทราบมานะครับ บางวัดบางพระ ไม่มีพระอาจารย์ ท่านใด สักหนุมาน ตัว 9นะครับ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2555, 09:09:50 »
พอดีผมไปสักหนุมานเชิญธงมาครับ(สักน้ำมัน) แต่ยังไม่เสร็จเหลือลงอักขระ
แต่จะเปลี่ยนเป็นหนุมานตัว9 เรยได้ป่าวครับ (คือสักให้เป็นหนุมานตัว9เลยนะครับ)

ขอบคุณครับ

ถามอาจารย์ที่คุณสักด้วยนั่นแหละน่าจะดีที่สุดแล้ว

เท่าที่ทราบมานะครับ บางวัดบางพระ ไม่มีพระอาจารย์ ท่านใด สักหนุมาน ตัว 9นะครับ

วัดบางพระไม่มีตัว9 แต่ถ้าขึ้นทางด่วนแล้วก็ไม่แน่

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2555, 09:56:06 »
สักที่ใดมาครับ สักน้ำมันแต่สักไม่เสร็จ อยากรู้ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2555, 11:56:33 »

ขอบคุณครับ

ถามอาจารย์ที่คุณสักด้วยนั่นแหละน่าจะดีที่สุดแล้ว

วัดบางพระไม่มีตัว9 แต่ถ้าขึ้นทางด่วนแล้วก็ไม่แน่

:075: :075: :075: :075: :075: :075:

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2555, 12:15:29 »
หนุมานก็คือหนุมาน ไม่ว่าจะตัวไหน ท่าไหนรูปแบบไหนก็คือ หนุมาน :010:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2555, 12:17:25 โดย ท่าจีน »
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2555, 02:30:22 »

ขออภัยที่ตอบช้านะครับ เนื่องจากเน็ตลุ่มทั้งอำเภอ

ผมสักกับอาจารย์ญา ตำหนักฤษีตาไฟอุบลฯ ครับ

ผมพึ่งสักใหม่ขาดความรู้ เลยเข้ามาถามในเว็บไซต์ของวัดบางพระ

ทุกท่านคงไม่ว่าอะไรนะครับ

ผิดถูกประการใดก็ขออภัยณที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2555, 05:58:27 »

ขออภัยที่ตอบช้านะครับ เนื่องจากเน็ตลุ่มทั้งอำเภอ

ผมสักกับอาจารย์ญา ตำหนักฤษีตาไฟอุบลฯ ครับ

ผมพึ่งสักใหม่ขาดความรู้ เลยเข้ามาถามในเว็บไซต์ของวัดบางพระ

ทุกท่านคงไม่ว่าอะไรนะครับ

ผิดถูกประการใดก็ขออภัยณที่นี้ด้วยครับ

ถ้าสักจากสำนักฤาษีหรือสำนักใดก็ไม่เป็นไรครับ กลับไปหาอาจารย์ท่านที่สักให้แล้วขอสักเพื่มได้เลยถ้ารอยสักน้ำมันที่เห็นเป็นรูปยังอยู่ แต่ถ้ารอยสักจางหายไปแล้วก็คงต้องเริ่มใหม่ครับ สักน้ำมันเมื่อรอยแทงหายแล้วก็สามารถสักรูปใหม่ได้ แต่ถ้าจะไปเพิ่มหรือแก้ไขรอยสักกับอาจารย์ท่านอื่นไม่เป็นที่นิยมครับ เพราะโบราณท่านว่าผิดครูครับท่าน

แต่ถ้ามาสักที่วัดบางพระ ลูกศิษย์วัดบางพระไม่สามารถขอลายสักจากพระอาจารย์ได้ แล้วแต่ท่านจะเมตตาให้รูปใดมา ซึ่งท่านได้พิจารณาว่าดีแล้วสำหรับศิษย์คนนั้น แต่จะกราบขอลายท่านก็ได้ แต่ท่านจะเมตตาพิจารณาให้หรือไม่ มิอาจทราบได้ครับ
ดีที่สุดคือ.....ยกพานครู.. รอคิว ...ถอดเสื้อ ...กราบงามๆ  3 ครั้ง ด้วยความเคารพในพระอาจารย์ แล้วหันหลัง จากนั้นก็สุดแล้วแต่ท่านจะพิจารณาโปรด.....ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2555, 06:08:29 โดย berth1999 »