ผู้เขียน หัวข้อ: ถวายเทียนหรือหลอดไฟดีครับ  (อ่าน 1148 ครั้ง)

ออฟไลน์ nawutnawut

• จตุตถะ
  • ถ้ามีของดีแล้วทำชั่วของดีก็ไม่ช่วยอะไรได้หรอก
ถวายเทียนหรือหลอดไฟดีครับ
« เมื่อ: 01 ส.ค. 2555, 10:05:37 »
คือผมจะนำเทียนไปถวายวัดแต่คิดอีกทีหลอดไฟใช้ประโยชน์ได้มากกว่าผมเลือกอะไรดีครับแล้วหลอดไฟที่วัดใช้แบบไหนครับไปไม่ได้สังเกตุเลยครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ถวายเทียนหรือหลอดไฟดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ส.ค. 2555, 01:45:47 »
 :016:ส่วนผมถวายทั้งเทียนและหลอดไฟครับ :015:

ออฟไลน์ nawutnawut

• จตุตถะ
  • ถ้ามีของดีแล้วทำชั่วของดีก็ไม่ช่วยอะไรได้หรอก
ตอบ: ถวายเทียนหรือหลอดไฟดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ส.ค. 2555, 09:34:19 »
:016:ส่วนผมถวายทั้งเทียนและหลอดไฟครับ :015:
หลอดไฟชนิดใดครับ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ส.ค. 2555, 11:23:59 »
หลอดไฟชนิดใดครับ

เอาแบบที่บ้านใช้ก็ได้มั้งครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ส.ค. 2555, 07:36:41 »
ถ้าเป็นหลอดกลม ส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้ ใช้หลอดแบบเกลียวกันหมดแล้ว ถวายได้เลย

ส่วนหลอดนีออน หรือความจริงต้องเรียก "หลอดฟลูออเรสเซนต์" มีขนาดความยาวที่แตกต่างกัน

ถ้าอยากซื้อ และต้องการ ให้เอาไปใช้จริงได้แน่ๆ แนะนำให้ซื้อทั้งชุดครับ....

เพราะสามารถนำไปติดเพิ่มเติม ในส่วนที่ต้องการแสงสว่างมากขึ้น

หรือถ้าทางวัดฯนำไปบริจาคต่อ ผู้รับก็จะได้นำไปใช้ได้เลย.....

ปล. แต่แค่มีความคิดแล้วซื้อหลอดอะไรไปถวาย ผมว่าก็ได้บุญแล้วครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ส.ค. 2555, 07:42:57 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น