ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศจากวัดท้องไทร ๑๙ สิงหาคม ๒๕๕๕  (อ่าน 2686 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ได้รับความกรุณาจากท่านเวปมาสเตอร์โทรมาถามอาการของหลวงปู่เมื่อค่ำวานนี้
และวันนี้ผมได้ไปขออนุญาตพระอาจารย์ที่วัดบางพระมาเพื่อโพสข้อความและรูปของหลวงปู่่อั๊บ
วัดท้องไทร ครับ
เรื่องอาการอาพาธของหลวงปู่อั๊บ
เมื่อวันที่ ๑๗ สิงหาคม ๒๕๕๕ หลวงปู่มีอาการทรุดลง กล่าวคือมีอาการบวมตามร่างกาย ตาของท่านลืมไม่ขึ้น
คณะสงฆ์จากวัดท้องไทร ได้ไปเยี่ยมท่านวันนั้นและ ในค่ำวันนั้น ได้มีการประชุม คณะกรรมการวัด ลูกหลานญาติของหลวงปู่
นายกอบต. ผู้ใหญ่บ้าน ชาวบ้านตำบลแหลมบัว เพื่อพิจารณาเรื่องการดำเนินการภายในวัด ณ กุฎิริมน้ำของหลวงปู่
โดยให้พระครูปลัดขวัญชัย ดูแลกิจการงานในวัด  แต่มิได้ หรือไม่ได้ประชุมกันถึงเรื่องการถอดเครื่องช่วยหายใจแต่อย่างใด(ถอดปลั๊ก) ที่ต้องออกมาโพสอย่างนี้เพื่อมีข่าวลือว่า จะหลวงปู่มรณะภาพแล้วบ้าง กรรมการวัด ญาติประชุมกันเพื่อจะถอดปลั๊กบ้าง จะเอาสังขารเท่ากลับวัดบ้าง ซึ่งเรื่องดังกล่าวไม่เป็นความจริง จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ

ส่วนในเรื่องที่ผมโพสเรื่องวันไหว้ครูของลูกศิษย์หลวงปู่ในวัดท้องไทร วันที่ ๒๖ สิงหาคม ๒๕๕๕ ในเฟส  http://www.facebook.com/MaePimpa  ขออนุญาตนำเรียนว่าทุกอย่างยังไม่นิ่ง
แต่อย่างไร
  จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ประกาศจากวัดท้องไทร ๑๙ สิงหาคม ๒๕๕๕
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 07:17:44 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับพี่ทหาร

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
ตอบ: ประกาศจากวัดท้องไทร ๑๙ สิงหาคม ๒๕๕๕
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 07:57:18 »

ขอบคุณพี่ปลัดสำหรับข่าวความเคลื่อนไหวจากวัดท้องไทรครับ...

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 08:02:47 »

ขอบคุณพี่ปลัดสำหรับข่าวความเคลื่อนไหวจากวัดท้องไทรครับ...
ครับ ขอบคุณท่านเช่นกันครับ  ผมได้รับมอบหมายให้เขียนประวัติของหลวงปู่
ให้สมบูรณ์ที่สุด หากสำเร็จแล้วเมื่อไร คงต้องรบกวนท่านและพื้นที่เวปวัดบางพระอีกครั้งครับ
Gearmour

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ส.ค. 2555, 08:15:03 »
ขอบคุณที่เเจ้งข่าวให้ทราบครับ    :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ส.ค. 2555, 12:13:14 »
ขอบคุณครับพี่ Gearmour ครับ

ภาพจากวัดท้องไทรวันที่ ๑๙ สิงหาคม ๒๕๕๕ (หลังประชุม ๒ วัน)

เหตุปัจจัย.....ตถตา.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ส.ค. 2555, 12:39:54 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ส.ค. 2555, 06:50:51 »
ขอบคุณที่แจ้งข่าว หากมีการเปลี่ยนแปลงวันงานไหว้ครู ช่วยแจ้งด้วยนะครับ
เห็นภาพแล้วก็คิดถึงหลวงปู่อั๊บครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ส.ค. 2555, 07:26:36 »
ขอขอบคุณสำหรับข่าวสารนะครับ
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ส.ค. 2555, 11:40:07 »
ขอบคุณข่าวสารจากท่านปลัด เป็นห่วงหลวงปู่มากเช่นทุกๆท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ส.ค. 2555, 11:40:34 โดย tor.20 »

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ส.ค. 2555, 04:26:09 »
ขอบคุณครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ส.ค. 2555, 09:20:17 »
20 สิงหาคม ๒๕๕๕
   เมื่อตอนทุ่มที่ผ่านมา
หลวงปู่อาการท่านยังทรงอยู่ ครับ
   จะพยายามเ้ามารายงานให้ทราบนะ
ขอบคุณที่แจ้งข่าว หากมีการเปลี่ยนแปลงวันงานไหว้ครู ช่วยแจ้งด้วยนะครับ
เห็นภาพแล้วก็คิดถึงหลวงปู่อั๊บครับ
  ล่าสุด ผมได้สั่งบายศรีให้หลวงพี่แล้วครับ
 Gearmour