ผู้เขียน หัวข้อ: อานุภาพตะกรุดเสน่ห์มอญ หรือ ตะกรุดปราบเมีย งานไหว้ครูวัดบางแวกที่เช่ามา  (อ่าน 10421 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohm_sakti

• ตติยะ
 ท่านอาจารย์ประคองตั้งชื่อว่า ?ตะกรุดปราบเมีย? ทดลองลงให้เหล่าศิษย์ลองใช้ปรากฏว่าบ้านไหนเมียดุเอาไปใช้ เป็นได้เรื่องคือเมียรักแถมอยู่ในโอวาทดีก็เลยตั้งชื่อกันในหมู่ลูกศิษย์ว่า "ตะกรุดปราบเมีย" ทั้งที่จริงชื่อนี้ไม่มีหรอก เดิมท่านเรียกว่า "ตะกรุดเสน่ห์มอญ" เท่านั้น ซึ่งตะกรุดนี้มีความพิสดารคือเคลื่อนที่ได้อย่างกับมีชีวิตแบบไหลไปมาตามสายตะกรุดที่คาดมีลูกศิษย์ท่านอาจารย์ประคองหลายคนมีประสบการณ์จนฮือฮากัน และอีกหลายวิชาที่ท่านอาจารย์ประคองไปเรียนมาคือ ตะกรุดรากระหุ่งแดงที่แจกไปแล้วก็มีสรรพคุณทางกันเขาลองของเขาใส่คุณไสยนี่ชะงัดนักเชียวท่านใช้ตะกรุดนี้ติดตัวจนสิ้นบุญ

มาเล่าถึงอานุภาพอิทธิ์ฤทธิ์กัน? :004:

ตามมาอ่านอานุภาพตะกรุดนี้ได้ที่หน้านี้เลยครับ :: http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,2804.new.html#new ( อยู่ในหัวข้อปู่วร ก้อนใบ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ย. 2550, 02:06:01 โดย ohm_sakti »

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
ร่วมทำบุญดอกละ 100 บาทวันไหว้ครู
แล้วถ้าจะฝังตะกรุดฝังได้ที่วัดบางแวกเลยรึเปล่าครับ
ฝังกับใคร ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพ่อประคอง ป่ะ ? มีแหวนเสน่ห์มอญ หลวงพ่อประคอง อยู่  ;D

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
หลวงพ่อประคอง ป่ะ ? มีแหวนเสน่ห์มอญ หลวงพ่อประคอง อยู่? ;D

อ.ประคอง ตอนนี้ท่านเป็นฆราวาส ครับ ไม่ใช่พระ ท่านสึกมาหลายปีแล้วครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพ่อประคอง ป่ะ ? มีแหวนเสน่ห์มอญ หลวงพ่อประคอง อยู่? ;D

อ.ประคอง ตอนนี้ท่านเป็นฆราวาส ครับ ไม่ใช่พระ ท่านสึกมาหลายปีแล้วครับ

ขอบคุณครับ

ขออภัย ครับ เพิ่งทราบ ผมไม่ทราบจริงๆ ถึงลงว่า หลวงพ่อ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม  ;D

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เคยได้ฟังเขาคุยกันว่า ตะกรุดของอาจารย์ประคอง เวลาขึ้น ตะกรุดหมุนเลยนะครับ (หนุนรอบเชือก ไม่ได้หนุนรอบเอวนะครับ)

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
ของปู่วร เวลาใช้
ถวายด้วย บูหรี่  1  มวน น้ำ 1 แก้ว  ขนมเปี๊ยะ 1 อัน
ได้ผลมาแล้วมากมาย

ออฟไลน์ atoz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ใครรู้จักที่อยู่อาจารย์ประคองบ้างครับ

ออฟไลน์ mai1

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอเพิ่มเติมการใช้ตะกรุดอาจารย์ประคองนะครับ เวลาจะใช้ครั้งแรกต้องบอกปู่ก่อนโดยจัดเครื่องเซ่นไหว้ดังนี้ น้ำเปล่า 1 แก้ว ขนมเปี๊ยะไส้ฟัก 1 อัน หมาก 5 คำ พลู 5 คำ บุหรี่1ตัวจุดด้วย ธูป 1 ดอกจุดด้วย บอกปู่วร ก้อนใบ ขอปู่ใช้ตะกรุด ไหว้วันพระ หรือวันพฤหัส นะครับ  แล้วจะเห็นผลในไม่ช้า :079:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ออฟไลน์ underground

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - asawin4@hotmail.com
    • อีเมล
แค่..สะดุดพลาดในชีวิต อย่าไปคิดที่จะหยุดเดิน