ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากจะถามหน่อยครับ  (อ่าน 1431 ครั้ง)

ออฟไลน์ UnSeen

• ทุติยะ
  • **
ผมอยากจะถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 04 ก.ย. 2550, 08:58:30 »
คือว่า ผมไปสักที่วัดบางพระ มาแล้ว ผมดันเผลอทำเสื่อมไปอ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะทำยังไงดีครับ  แล้วผมคิดว่าจะไปที่วัดอีกรอบครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ผมอยากจะถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ย. 2550, 10:05:31 »
ผมว่า อย่าไปถือ ข้อที่ของเสื่อมมากเลย เสื่อม เสื่อมที่ใจ ใช่การกระทำ มันอยู่ที่ว่า ความตั่งใจทำนั้น มีมากแค่ไหน

ไม่ใช่ว่าจะ ไม่ได้ตั่งใจทำ เอะ อะ ก็เสื่อมนะครับ ผมว่า ไม่เสื่อมหรอกครับ แต่ถ้าไม่สบายใจ ให้หลวงพ่อสำอางค์เป่าให้

หรือพระที่สัก เป่าให้อีกรอบจ้ะ  :095:     :054: :054: :054:   :090:

ออฟไลน์ bango

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: ผมอยากจะถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.ย. 2550, 02:10:27 »
ผมเห็นด้วยกับคุณโจรสลัดครับ การาที่จะบอกว่าของที่เราได้มานั้นเสื่อมหรือไม่ ผมว่าวัดที่ใจกันดีกว่าว่าเราศรัทธา และรู้คุณบิดามารดาของคูบาอาจารย์เรามากน้อยแค่ไหน ถ้าทำได้แค่นี้ผมว่าไม่มีหรอกของเสื่อม ผมว่าถ้ารู้สึกไม่ค่อยสบายใจก็ไปหาครูบาอาจารย์และก็กราบท่านขอให้ท่านเป่าหัวใหอีกครั้งก็ได้นะครับ