ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆ ศิษยานุศิษย์วัดบางพระทุกท่านครับ  (อ่าน 3761 ครั้ง)

ออฟไลน์ amakusong

• ตติยะ
 :สวัสดีครับทุกท่าน ผมเป็นคนนึงที่ชื่นชอบ เชื่อและศรัทธาในเรื่องของการสักยันต์มาตั้งแต่เด็กๆ
แต่จนแล้วจนรอดก็ยังไม่เคยไปฝากตัวเป็นศิษย์ของอาจารย์ท่านใด มีครั้งนึงช่วงวัยรุ่นด้วยความคึกคะนอง
ผมได้ลอกลายจากใบปลิวภาพยนต์เรื่องมหาอุต หลายท่านคงจะพอนึกภาพออกนะครับ
เสร็จก็เดินไปร้านสักเลยครับโดยใช้เครื่องสักไฟฟ้า สักตรงบั้นเอวเล็กๆ 2 ลาย
นึกแล้วก็ขำตัวเองครับ.
จากนั้นก็ล่วงเลยมาเป็นสิบปี ผมเพิ่งจะได้ศึกษาเรื่องการสักยันต์เพราะว่ามัวแต่ทำงานซะจนลืม โดยใช้การหาข้อมูลจากกูเกิ้ล
จนมาเจอเวบของวัดบางพระครับ พอได้อ่านข้อมูลประวัติของวัด อัตชีวประวัติของหลวงพ่อเปิ่น ความรู้เรื่องการสักยันต์
และข้อมูลการพูดคุยในเวบบอร์ด กอปรกับได้ยินชื่อเสียงของหลวงพ่อและการสักยันต์ของวัดมานาน จึงเกิดความเลื่อมใสมากครับ
เลยอยากจะไปฝากตัวเป็นศิษย์ของวัดบางพระด้วยใจแน่วแน่ทีเดียวครับ

ผมมีคำถามเล็กน้อยอยากถามหน่อยครับ
1.ผมมีรอยสักยันต์อยู่แล้วด้วยเหตุอย่างที่เล่ามาข้างต้น ถ้าผมไปพระอาจารย์ท่านจะสักให้ผมหรือเปล่าครับ
2.หากท่านเมตตาสักให้ผมนะครับ ครั้งแรกใช้เวลาในการสักนานไหมครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
1 ภาพรุ่นพี่ท่านนึง ยูชเซอร์ "ข้าวหลามตัด" ขออนุญาตินำมาให้น้องใหม่ได้ชมนะครับ

2 ยันต์เก้ายอด พระอาจารย์ หรือ อาจารย์ ส่วนมากจะสักให้เป็นยันต์แรก สักประมาณ 10-15 นาที

ปล. ว่างๆก็นั่งเปิดอ่านกระทู้เก่าไปเรื่อยๆ ครับ จะได้เข้าใจอะไรหลายๆอย่างก่อนที่จะไปสัก

สุดท้ายยินดีต้อนรับครับ

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ amakusong

• ตติยะ
ขอบคุณท่านnaklop1911 มากครับที่ให้ข้อมูล

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ต่อไปว่างก็ไปบางพระบ่อยๆครับ พวกพี่ๆที่บางพระ ใจดี พี่น้องกัน ศิษย์อาจาร์ยเดียวกันทั้งนั้นแหละ ครับ  :002: :002: :002:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยเช่นกันครับ  :

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ไม่มีสิ่งใดจะกีดกั้นความศรัทธาและบารมีของหลวงพ่อเปิ่น ที่นำพาท่านมาเป็นศิษย์วัดบางพระเช่นพวกเราครับ
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ..............ลุงต้อเอง.....
:114: :114: :114: :114:

ออฟไลน์ nattap

• ทุติยะ
  • **
 :054: ก่อนอื่นก็ขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยอีกคนครับ ผมก็เหมือนกับเจ้าของกระทู้ คือได้มีการไปสักมาก่อนแล้วจากร้าน ที่หน้าอกซ้าย (ใหญ่หน่อย ) และตรงหน้าท้อง ไม่ทราบว่าถ้าผมไปสักท่านอาจารย์จะเมตตาผมหรือเปล่าครับ ออ อีกอย่างครับ ถ้าผมได้รับความเมตตาไม่ทราบว่าสามารถลงนะหน้าทอง และสาลิการควบคู่ไปกับการสักได้หรือเปล่าครับ ขอขอบพระคุณศิษย์พี่ใจดีทุกคนครับ  :054:

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
  ก่อนอื่นก็ขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยอีกคนครับ ผมก็เหมือนกับเจ้าของกระทู้ คือได้มีการไปสักมาก่อนแล้วจากร้าน ที่หน้าอกซ้าย (ใหญ่หน่อย ) และตรงหน้าท้อง ไม่ทราบว่าถ้าผมไปสักท่านอาจารย์จะเมตตาผมหรือเปล่าครับ ออ อีกอย่างครับ ถ้าผมได้รับความเมตตาไม่ทราบว่าสามารถลงนะหน้าทอง และสาลิการควบคู่ไปกับการสักได้หรือเปล่าครับ ขอขอบพระคุณศิษย์พี่ใจดีทุกคนครับ 

พระอาจารย์ และ อาจารย์ ที่วัดบางพระ ท่านมีเมตตากับศิษย์ทุกคนไม่ว่าจะเป็น ศิษย์เก่า หรือ ศิษย์ใหม่  ไม่ว่าจะเป็นสายไหน สำนักไหน ท่านเมตตา สัก ให้ทุกคน ศิษย์วัดบางพระ ทุกคนคือพี่น้องกัน ถึงแม้จะไม่ใช่พี่น้องร่วมสายโลหิต แต่ศิษย์ทุกคนก็รักกันเหมือนพี่เหมือนน้อง ส่วนเรื่องที่ถามว่าจะลงนะหน้าทองและสาลิกาลิ้นทอง ทำได้ไหม ทำได้เลยครับเมื่อคุณสักเสร็จ คุณก็เดินไปกุฏิใหญ่ เลยครับ ไปหาหลวงพ่อ สำอางค์ ให้ท่านลงให้ครับ
ปล.ก่อนที่ท่านจะสัก ผมขอแนะนำให้ท่าน ไปกราบสังขาร ของ หลวงปู่เปิ่น และฝากตัวเป็นศิษย์ กับท่านก่อนครับ ที่กุฏิใหญ่
(คำแนะนำ ของผม ข้างบนนี้ หากผิดพลาดประการใด ผมขออภัยไว้ ณ. ที่นี้ด้วยครับ)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
:054: ก่อนอื่นก็ขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยอีกคนครับ ผมก็เหมือนกับเจ้าของกระทู้ คือได้มีการไปสักมาก่อนแล้วจากร้าน ที่หน้าอกซ้าย (ใหญ่หน่อย ) และตรงหน้าท้อง ไม่ทราบว่าถ้าผมไปสักท่านอาจารย์จะเมตตาผมหรือเปล่าครับ ออ อีกอย่างครับ ถ้าผมได้รับความเมตตาไม่ทราบว่าสามารถลงนะหน้าทอง และสาลิการควบคู่ไปกับการสักได้หรือเปล่าครับ ขอขอบพระคุณศิษย์พี่ใจดีทุกคนครับ  :054:

1.สักได้ครับ  2. ลงทองกับสาริกา กุตติหลวงลุงติ่งครับ  หรือไม่ก็หลวงพ่อสำอางค์ครับ
ทำทีละอย่างครับ  ไปสักก่อน แล้วค่อยมาลงครับ  
หรือไม่ถ้าสักน้ำมันกับหลวงลุงติ่งสักเสร็จ แล้วลองขอความเมตตาจากหลวงลุงติ่งให้ท่านลงทองก็ได้ครับ(ซื้อชุดทองที่มีให้บูชาหน้ากุติหรือนำเอาแผ่นทองไปด้วยนะครับ) ลองดู  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ย. 2555, 01:23:58 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขออนุญาติ ตอบครับ ไปที่วัดได้เลยครับจะไปคนเดียวหรือไปเป็นหมู่คณะ เพื่อนฝูงได้ทั้งนั้นนะครับ เน้นนะครับกับคำว่าศิษย์อาจาร์ยเดียวกันครับ มีอะไรสงสัยอะไรอยากทำอะไรไม่ว่าจะลงทองหรือสักยันต์ทำบุญ ให้อาหารปลา กินข้าวที่แพริมน้ำ ทุกคนให้ความเป็นกันเองหมดแหละครับไม่ต้องกังวลอะไรทั้งนั้นครับ ไปวัดทำจิตใจให้สบาย ทำจิตใจให้ผ่องใส ทำจิตให้ว่างเข้าหาครูบาอาจาร์ยกราบหลวงปู่ที่กุฏิใหญ่ หลวงปู่ท่านรับรู้ครับเป็นศิริมงคลดีนะครับถามพี่ๆ ที่อยู่ประจำที่วัดได้เลยครับ ใจดีหมดแหละ  ผมเองยังไปคนเดียวบ่อยบ่อย ถ้ามีว่างจากหน้าที่การงาน นี่ก็ยังคิดอีกว่าจะไปอีก วันอาทิตย์นี้ครับ :002: :002: :002:

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ :114: