ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง กุมาร พรายกระซิบ ลูกกอกหน่อยครับ  (อ่าน 2325 ครั้ง)

ออฟไลน์ i416677795

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถามว่า พรายกับเทพไหนดีกว่ากันครับ เรื่องแรงๆ เฝ้าบ้าน มาให้เห็น ครับ
แล้ว รัก ยม เป็นกุมารใช่ปะครับ เด่นทางด้านไหนหรอครับ
แล้ว ลูกกอกอะ เลี้ยงยังไง ดีทางไหนครับ
พรายเลี้ยงยังไง ดีทางไหนครับ

แล้วทั้งหมดนี้เลี้ยงกันได้ใหม

ออฟไลน์ jookku

• จตุตถะ
ปูเสือ รอ แล้วครับ  :053:
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ

ออฟไลน์ crowns

• จตุตถะ
ผมรู้เเต่กุมารทองนะครับ  วิธีเลี้ยงก็ 1.ขอเจ้าที่ก่อนนำเข้าบ้านจุดธูป16ดอก จุดธูป2ดอกเรียกกุมาร  2.ตั้งชื่อ เลี้ยงด้วยน้ำเเดงขนมของเล่น
ทำบุญก็นึกถึงเขาสวดมนต์ก็นึกถึงเขา ทำบุญมากนะครับ ส่วนอย่างอื่นผมไม้รู้นะครับ

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล

ผมรู้เเต่กุมารทองนะครับ  วิธีเลี้ยงก็ 1.ขอเจ้าที่ก่อนนำเข้าบ้านจุดธูป16ดอก จุดธูป2ดอกเรียกกุมาร  2.ตั้งชื่อ เลี้ยงด้วยน้ำเเดงขนมของเล่น
ทำบุญก็นึกถึงเขาสวดมนต์ก็นึกถึงเขา ทำบุญมากนะครับ ส่วนอย่างอื่นผมไม้รู้นะครับ
:002: :002:เห็นด้วยครับ ตามนั้นพอครับ

ออฟไลน์ Tianchai

• ฉัฏฐะ
  • *
ถามว่า พรายกับเทพไหนดีกว่ากันครับ เรื่องแรงๆ เฝ้าบ้าน มาให้เห็น ครับ
แล้ว รัก ยม เป็นกุมารใช่ปะครับ เด่นทางด้านไหนหรอครับ
แล้ว ลูกกอกอะ เลี้ยงยังไง ดีทางไหนครับ
พรายเลี้ยงยังไง ดีทางไหนครับ

แล้วทั้งหมดนี้เลี้ยงกันได้ใหม

ตอบตามที่รู้มานะครับ
การจะเลี้ยงกุมาร , รักยม , ลูกกรอก นั้นพุทธคุณหรือจุดประสงค์ที่ต้องการให้บังเกิดเป็นประสพการณ์กับตัวเราหรือครอบครัวเรา ส่วนใหญ่ก็ เลี้ยงให้ฝ้าบ้าน ปกปักรักษาบ้าน เป็นตัวช่วยเตือนภัยที่จะเกิดขึ้นกับเรา ,  นำโชคนำลาภมาให้หรือเรียกเงินเรียกทอง ทำมาค้าขายขึ้นเป็นต้นครับ หรือแล้วแต่จะอธิฐานครับ แต่จะต้องเป็นสิ่งที่ดีไม่ผิดศีลธรรมนะครับ

การเลี้ยงหรือวิธีเลี้ยงและคาถากำกับนั้น ต้องศึกษาหรือสอบถามจากเจ้าของวิชาครับ เช่น กุมารทองหลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม นครปฐม ก็จะมีวิธีบูชาให้กับคนที่เช่าบูชาอยู่แล้วครับ สิ่งที่สำคัญที่แต่ละสาขาวิชาหรือแต่ละสำนักมีเหมือนกันก็คือ ต้องรู้จักการทำบุญและอธิฐานจิตขอส่วนบุญส่วนกุศลที่ได้ทำนั้นขอให้เจ้าของวิชาครูบาอาจารย์และกุมารทองที่เลี้ยงอยู่ได้รับผลบุญนั้นด้วย สวดมนต์เป็นนิต ยึดศีล 5 เป็นหลักครับ

ส่วนการเลี้ยงพรายนั้น ไม่ขอแนะนำครับ วิชาไม่ถึงบุญบารมีไม่ถึง ระวังสิ่งเหล่านั้นจะย้อนกลับมามีผลลบกับตัวเราครับ แต่ถ้าคิดว่าตัวเองมีดีพอก็ไม่ต้องกลัวอะไร

หมายเหตุ :  การเลี้ยงกุมาร รักยม ลูกกรอก โปรดศึกษาที่มาให้ดี เพราะสิ่งเหล่านี้ มีทั้งสายดำและสายขาวครับ ด้วยความเคารพ :054: