ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เรื่อการสักครับ  (อ่าน 1291 ครั้ง)

ออฟไลน์ MaOLiER

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สอบถาม เรื่อการสักครับ
« เมื่อ: 08 พ.ย. 2555, 03:21:29 »
พอดีประมาณวันที่ 24 เพื่อนชาวต่างชาติของผมเข้าจะมาที่ประเทศไทย เขาอยากให้ผมพาเขาไปที่วัดบางพระ เพื่อไปสัก(เขายืนยัน ขอไปที่วัดบางพระเป็นพิเศษเลย)  ซึ่งเขาเคยเป็นคนที่นับถือพุธศาสนาด้วย เเละเคยบวชเณรเมื่อปีที่เเล้ว 
อยากถามว่า พระท่านจะสักให้กับชาวต่างชาติหรือไม่ครับ เเละควรไปสักกับพระรูปใดครับ
อยากให้เขาเกิดความประทับใจกับรอยสักที่เขาได้รับ  เเละเลื่อมในวัดบางพระ นะครับ

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
ตอบ: สอบถาม เรื่อการสักครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พ.ย. 2555, 04:10:37 »
ไม่ว่า ชาติไหน พระอาจารย์ ท่านก็ เมตตา สักให้ครับ ก่อนอื่นขอแนะนำ ให้คุณพาเพื่อนไปกราบสรีระ หลวงพ่อเปิ่น ที่กุฏิใหญ่ ฝากตัวเป็นศิษย์ กับท่านก่อนครับ

ออฟไลน์ ice.bangyai

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พ.ย. 2555, 04:21:42 »
สักได้ทุกอาจารย์เลยครับ ถวายพานครูแล้วหันหลังให้อาจารย์เลยครับ ต่อไปก็แล้วแต่ท่านจะเมตตาให้ครับ :001:

ออฟไลน์ tata@state

• The More U Give The More U Get
  • ตติยะ
  • ยิ่งให้ ยิ่งได้,Tata
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 พ.ย. 2555, 07:04:29 »
 :016:สาธุ และอนุโมทนากับเพื่อนต่างชาติที่จะมาสักด้วยครับ,ปัจจุบันยังนับถือและศรัทธาพุทธศาสนาอยู่นะครับ(เห็นบอกว่า"เคย") นอกจากนี้แล้วยังเคยบวชเณรมาแล้ว คิดว่าคงเข้าใจ ศีล ๕ พอสมควร ก็เห็นด้วยกับ "Sitmee Kru" ทำตามที่ท่านเขาแนะนำหนะครับดีแล้ว :054: ส่วนคำแนะนำเพิ่มเติมให้เพื่อนที่จะมาสักคุณเองคงให้คำแนะนำการประพฤติตัวเพิ่มเติมสำหรับผู้สักยันต์ได้ครับว่าหลังสักยันต์แล้วควรจะปฏิบัติตัวเช่นไร? ขออนุโมทนาทั้งคุณและเพื่อนที่มาสักให้โชคดีและบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองตลอดไปด้วยครับ :015:
The More U Give The More U get,Tata

ออฟไลน์ MaOLiER

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 พ.ย. 2555, 11:11:53 »
ผมไม่ทราบว่าเขานับถือศาสนาใดครับ  เเต่เขาบอกว่าอยากบวชพระมาก
ทุกวันนี้ผมยังต้องมานั่งเเปลบทสวดมนต์จากไทยเป็นอังกฤษเเบบคำต่อคำให้เขาอยู่เลย

เเต่ครั้งนี้เขาตั้งมั่นว่าจะไปสักที่วัดบางพระให้ได้เลย (เเต่ที่จริงตอนเขาบวชเณรเมื่อปีที่เเล้วเขาก็เกริ่นว่าอยากไปวัดบางพระ เเต่ไม่มีเวลาต้องกลับต่างประเทศก่อน)
ขอบคุณทุกท่านมากครับที่มาเเนะนำ  :054: