ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องการเป่าครอบกับเจ้าอาวาสหลังการสักยันต์  (อ่าน 2703 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jojo Swiss

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jojo1081009@hotmail.com
วันนี้ได้ไปลงนะหน้าทองและสาลิกากับหลวงพี่ติ่ง พร้อมทั้งไปลง 9 ยอดกับหลวงพี่ต้อย แต่ไม่ได้ไปให้เจ้าอาวาสเป่าครอบอีกครั้ง สงสัยว่าจะเป็นอะไรมั๊ย จะมีผลอะไรกับการสัก และการลงนะมาหรือเปล่า

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่เปนไรจ้ะ ไม่มีผลไรครับ แต่ ส่วนมากเค้าจะให้เป่า แต่ถ้าไม่เป่าก็ไม่เปนไร เมื่อวานผมไปสัก จะไปเป่า เจ้าอาวาสไม่อยุ่ ผมก็เลยไม่ได้เป่า  ;D

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
การที่เราสักจากพระอาจาร์ยพุทธคุณเกิดในเบื้องต้นแล้วครับเพราะถึงยังไงเราก็ได้ฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อแล้วครับ ( ยกพานครู ) การที่หลวงพ่อเป่าเพื่อเป็นการสร้างขวัญและกำลังใจ สบายใจได้ครับ
ขอบคุณครับ :069: กันหะเนหะ  :100:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
เป็นการเสริมเพิ่มความมั่นใจ อย่างเราไปสักวัดท้องไทรเราเราให้อาจารย์อั้นสักแล้วยังต้องให้หลวงปู่อั๊บท่านเป่าอีกรอบ..วัดบางพระสมัยหลวงพ่ออยู่ทุกกุฎิสักเสร็จแล้วก็ต้องให้หลวงพ่อเป่าอีกรอบทุกคน ปัจจุบันนี้ไม่ทราบครับว่าต้องทำอย่างไร แตอาจารย์สำอางท่านก็เก่งสามารถแทนหลวงพ่อได้เลยครับ....

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
มีผล ทำให้ดีขึ้น กว่าเดิมอีก

ออฟไลน์ nookerclub36

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
แล้วถ้าไม่เป่าจะขลังน้อยก่าเหรอ
ขณะนี้กำลังศรัทธาพ่อขุนแผน ใครมีเยอะจะแบ่งให้ ก็จะขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอตั้งสัตย์ปฏิญาณแก่ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พระเครื่องแลเครื่องรางของขลังทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้มา จะดีหรือไม่ดีข้าพเจ้าก็จะขอรักษาเท่าชีวิต หากมีผู้ใดมาขอนำไปบูชา� อยากได้ขอให้บอกให้ได้ก็จะให้ (แต้ถ้าเป็นขุนแผนป๋มไม่ยอม~~~)

ออฟไลน์ ## การะเวก ##

• ตติยะ
  • อิติสุคคะโต
  :093:  แต่ถ้าได้เป่าก็จะดีนะคับ..... :015:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขอยก ตัวอย่างจากหลวงปู่ศุข ทีท่านให้ลูกวัดลงอักขระให้เสร็จ แล้วจึงมาให้ท่านเป่าตอนท้ายว่า

คุณปลัด หลวงปู่ขอรับให้ลูกศิษย์สักแล้วจะขลังหรือขอรับ
หลวงปู่   ที่สักน่ะก็ส่วนหนึ่งแต่ที่ขลังอยู่ที่ผมเป่าน่ะคุณปลัด
คุณปลัด  ...?

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็