ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้หน่อยครับ เรื่องตำแหน่งยันต์  (อ่าน 1773 ครั้ง)

ออฟไลน์ Miraclez

• ตติยะ
คือเสือผมอยู่ใต้งบน้ำอ้อยอะครับ ถ้าจะสักหนุมานข้างล่างเสือมันจะเหมาะไหมครับ

เพราะหนุมานเป็นของสูงกว่าเสืออะครับ  เกี่ยวหรือป่าวอะครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: ถามผู้รู้หน่อยครับ เรื่องตำแหน่งยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 เม.ย. 2556, 09:25:24 »
  ต้องเรียนถามว่าคุณสักกับพระอาจารย์วัดบางพระรึปล่าว หากใช่ คุณก็ไม่ต้องวิตกว่าอยู่ตำแหน่งใดแล้วจะเป็นหรือเหมาะสมอย่างไร เพราะพระอาจารย์ท่านก็พิจารณาความเหมาะสมให้ท่านแล้ว แต่หากต้องการเพิ่มเติมจากสำนักอื่น ส่วนตัวผมว่าไม่เกี่ยวนะครับ เพราะหนุมานของผมเอง พระอาจารย์ท่านก็จัดตำแหน่งให้่ำต่ำกว่าเสือ และที่สำคัญ ผมก็เห็นหนุมานหลายตน อยู่ที่ขาบ้าง ต่ำกว่าเสือเยอะแยะ และขณะเดียวกัน เสือเองหลายบุคคลิกที่พระอาจารย์ท่านจัดวาง ก็มีต่ำกว่าหนุมานเช่นกัน ไม่ต้องกังวลหรอกครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ Miraclez

• ตติยะ
ตอบ: ถามผู้รู้หน่อยครับ เรื่องตำแหน่งยันต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 เม.ย. 2556, 06:15:20 »
อ่อครับ ผมสักที่่วัดบางพระครับ
พอดีมีของ อ.จี๊ด ประชาอุทิศด้วยครับ
แต่เขาเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมืิอนกันครับ

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 เม.ย. 2556, 04:02:22 »
อ่อครับ ผมสักที่่วัดบางพระครับ
พอดีมีของ อ.จี๊ด ประชาอุทิศด้วยครับ
แต่เขาเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมืิอนกันครับ

ใช้คำว่าท่าน ดีกว่ามั๊ยครับ ด้วยอายุของท่านที่ก็มากพอสมควรแล้ว และท่านก็เป็นครูบาอาจารย์ด้วย ขอบคุณ
คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 เม.ย. 2556, 10:10:51 »
เหมาะสมหรือไม่ พระอาจารย์หรือท่านอาจารย์จะพิจารณาเองครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา