ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อที่พอจะมีกับเขาบ้างครับ  (อ่าน 1639 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
  วันนี้ไปรับเหรียญหลวงพ่อ ปี ๒๕๒๓ กลับมาครับ เหรียญนี้ครั้งแรกเป็นเหรียญที่ผมได้มานานแล้ว และก็จากผมไปอยู่ที่น้องชาย จากน้องชายไปอยู่ที่เพื่อน สุดท้ายก็ตามไปบูชากลับมาอยู่ที่ผม คิดว่าคงไม่ให้จากไปไหนอีกแล้วครับ เพราะผมพอจะมีกับเขาบ้างครับ ลองติชมกันดูนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ของๆเรา ยังไงก็ต้องกลับมาเป็นของๆเราครับ :015:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
นับวันยิ่งหายาก
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เหรียญหน้าเสือนี่เลี่ยมสามห่วงสวยลงตัวจริงๆ ครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
 :074:สุดยอด
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
หนูก็มีพี่เจมส์ หลวงพี่ต้อยเมตตาให้มา

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมยังไม่มีเลยครับ :090:

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับพี่เจมส์มีจีวรหลวงปู่ด้วยอย่างเข้มขลังครับขอบคุณมากครับพี่ที่นำมาให้ชม
พี่เมื่อวันจันทรเข้าไปวัดกำลังคุยกับหลวงพี่ปาดท่านอยู่มีพี่ท่านนึงได้เหรียญหน้าเสือมา(น่าจะเป็นคนแถวนั้นนะ)ยังดำอยู่เลยเห็นพี่ท่านนั้นบอกว่าพระบ้านครับ หลวงพี่ปาดบอกแท้แถมติดตลกด้วยครับ " หน้าเสือบล๊อกเข็ม" เท่านั้นแหละฮากระจายเลยพี่ แต่เหรียญสวยครับพี่แหมเป็นบุญตาที่ได้เห็นและได้สัมผัสครับ

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
สวยมากครับ...
เดิมๆเลยครับผม
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน