ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อปี ๒๕๔๐  (อ่าน 1384 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
หลวงพ่อปี ๒๕๔๐
« เมื่อ: 29 พ.ค. 2556, 10:13:54 »

สวัสดีครับ นานๆจะเข้ามาที วันนี้เลยขอนำเหรียญหลวงพ่อที่พึ่งได้มา ปี ๒๕๔๐ เนื้อเงิน มาให้ติชมกันครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพ่อปี ๒๕๔๐
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ค. 2556, 11:34:01 »
หนูติไม่เป็น หนูชมอย่างเดียวนะพี่ สวยค่ะ

ออฟไลน์ chinbee

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ค. 2556, 05:04:53 »
:093: :093: :093: :093:
บ่องตง สวยงามมากคับ ว่าแต่รุ่นอ่ะไรอ่ะ บ่เคยเจอเลย

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พ.ค. 2556, 08:24:39 »
สวยงามครับ เนื้อเงินของหลวงพ่อเปิ่นนี่หายากเกือบทุกรุ่นเลยนะครับ

ด้านหลังมีรูปเรือ เหมือนเรือยาวที่แข่งกันตามประเพณี
น่าจะเกี่ยวกับรุ่นของเหรียญนี้หรือเปล่าครับพี่เจมส์
รุ่นไหนก็น่าบูชาทั้งนั้น
ขอบคุณครับที่นำเหรียญหาดูยากมาให้ชมกัน

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พ.ค. 2556, 09:26:40 »
งดงามครับบ
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ Ramintra_Bangpra

• ตติยะ
  • บารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2556, 01:55:22 »

สวัสดีครับ นานๆจะเข้ามาที วันนี้เลยขอนำเหรียญหลวงพ่อที่พึ่งได้มา ปี ๒๕๔๐ เนื้อเงิน มาให้ติชมกันครับ

สวยงามมากๆเลยครับ  :016: :015:
                                                                                                                  ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ