ผู้เขียน หัวข้อ: ตระกรุด ของผมเอง  (อ่าน 2719 ครั้ง)

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
ตระกรุด ของผมเอง
« เมื่อ: 02 ต.ค. 2550, 03:05:36 »
  1.  ดอกแรก บนสุดตระกรุดโทน   ของพระอาจาร์ยอ๊อด วัดสายไหมปี  47   ( รับมากับมือ )
  2. ดอกที่สอง หลวงพ่อสุวรรรณ    วัดยางอ่างทอง ยาว 4 นิ้ว
  3. ตระกรุดดอกที่สาม   หลวงพ่ออุ้น   วัดตาลกง ตระกรุดมหาอุต   ( รุ่นสุดท้าย )
  4. ดอกที่สี่ เป็นด้านเมตตาบ้าง  สามดอกที่ผ่านมาเน้น ( บู๊ )  เคยมีเรื่องฝังใจมาในอดีตก็เลยหาของที่เด่นทางคงกะพันเป็นส่วนใหญ่.... ดอกที่สี่ ช้างผสมโขลง  หลวงปู่กาหลงครับ
  นับถือมากครับ เพราะสักยันต์สายหลวงปู่ไว้ด้วย   ตระกรุดทั้ง สี่ดอกนี้จะใช้คาดเอวอยู่ทุกวันเวลาออกไปข้างนอก ขาดเสียมิได้เลยครับ....กระผม
   :100: กันหะเนหะ  :100:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ตระกรุด ของผมเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ต.ค. 2550, 03:09:08 »
ก็ สวยดีครับ ผมว่า  หลวงพ่ออุ้น นี่ตะกรุด นาคเกี้ยว ป่ะครับ คุ้นๆ  ;D

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ต.ค. 2550, 03:35:42 »
คงจะไม่ใช่นาคเกี้ยวหรอกครับ  เป็นตระกรุดมหาอุต ยันต์มังกรพัน  :052:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ต.ค. 2550, 04:03:08 »
คงจะไม่ใช่นาคเกี้ยวหรอกครับ? เป็นตระกรุดมหาอุต ยันต์มังกรพัน? :052:

โอ้ว  จำผิด ขอ อภัย คร๊าบ  ;D

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ต.ค. 2550, 07:40:23 »
ไว้เอามาลงให้ดูมั่งดีกว่านะ อิอิ

www.watprasong.pantown.com แวะมามั่งน้า

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9