ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์หอมเชียง ท่านผู้รู้ช่วยดูด้วยครับ  (อ่าน 3987 ครั้ง)

ออฟไลน์ วังหน้าผา

• ตติยะ
ได้มาใหม่ครับช่วยดูทีครับ แท้ไม่แท้ยังไง ฟันธงเลยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• ตติยะ
ด้านข้าง

• ตติยะ
อีกรูป

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ยันต์ตัวนี้ เป็นของ วัดบางพระ 100 % แท้ไม่แท้ยากที่จะบอกได้ ทันเหมือนกันได้ แต่ถ้ามาเอาจาก วัดบางพระ ระก็ มันใจได้เลย 100 % ของดีไม่มีแอบ.......แน่นอน :054: :054: :054:
อยากได้ของแท้ ไม่ว่าจะเป็น ยันต์ เครื่อง ราง ต่างๆ ต้องมาที่ วัดบางพระ ไม่มีผิดหวัง เรื่องปลอม....แอบอ้าง.....
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ดูจากรูปโค๊ด  และเทียนชัยที่อุดอยู่ที่ข้างตะกรุดฟันธงให้เลยครับว่า  "แท้" แน่นอนครับยินดีด้วย  รักษาให้ดีนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
มีดอกเล็กด้วยน่ะครับถักเป็นข้อมือไม่มีเทียนชัยอุดพิธีปลุกเสกพิธีเดียวกันกะทัดรัดน่าหามาเก็บไว้เหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
ของแท้แน่นอน
ดีใจด้วยนะ ที่ได้ของดี

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับ ของแท้แน่นอน เหอะๆๆ? ;D

อยากได้มั่งจัง แต่ขอ สะสมบารมี หน่อย อิอิ ผมมีบุญไม่ถึง หรอก? :070: :070: :070:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ของแท้จ๊ะ หายห่วงเลยนะ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ nnn123

• ตติยะ
ของแท้ครับ 100 เปอเซน ของปลอมทำไม่เนียนครับ
แล้วเรื่องอุดเทียนชัยของปลอมทำยากครับ
หายากแล้วตอนนี้ หาได้ก้จ่ายเป็น 1000  แล้วมั้งครับ
ผมได้มา 2 เดือนที่แล้ว 800 ตามตู้ไม่ต้องพูดถึงราคาแพงแล้ว
ยินดีด้วยครับ ที่ได้ของดี

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ของผมก็มีเหมือนกันคับ  เช่ามาจากแผงพระ ตามแถวหน้ากุฏิหลวงพี่ญาอ่ะครับ  แต่ทำไมของผมเขามวนตะกรุด  ไม่โชว์  คำว่า ตะกรุดหอมเชียง  แบบ รูปแรกเลยอ่ะครับ  แต่มีเทียนชัยอัดไว้อ่ะครับ  ยังงี้ไม่ทราบว่าแท้หรือปล่าวครับ

แล้วถ้าตะกรุดหอมเชียงปี 44  แต่คลี่ออกมาแล้ว  จะยังใช้ได้อยู่ป่ะครับ แบบพุทธคุณเต็มเปี่ยมเหมือนเดิมมั้ย??
***********************ขอบคุณครับ**********************************
[/color]

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผู้ที่ม้วน อาจจะรีบม้วน จนม้วนผิด ไม่เป็นไรครับ ใช้ได้ ยันต์กลับน่ะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ~~ทานตะวัน~~

• ทุติยะ
  • **
  • เหตุผลของความเปลี่ยนแปลง
แล้วตะกรุดหอมเชียงมีกี่ขนาด

[shake]บางสิ่งเราก็ไม่ควรจำ
   ถ้ามันทำให้ใจเจ็บ
แต่บางสิ่งก็ควรที่จะเก็บ
     ถ้ามันเป็น
  ความเจ็บที่น่าจำ
[/shake]

• อัฏฐมะ
แล้วตะกรุดหอมเชียงมีกี่ขนาด

ถ้าจำไม่ผิด ปี 44 ออกมา 5 แบบมั้งครับ มี ตะกรุดยันต์หอมเชียงเนื้อทองคำ (ดอกเล็ก) เนื้อดีบุก (ประมาณ 6 ซม.) แล้วก็เลี่ยม แป๊ะตั้ง

อีกแบบคือ ขนาด ใส่ข้อมือ ปี 44 ยันต์หอมเชียง และสุดท้ายก็ แผ่นยันต์หอมเชียงปี 44 มี สีเงิน กับ สีทอง

ขออภัย หากข้อมูลผิดพลาดตรงไหน พี่ๆ ช่วยแก้ให้ด้วยนะครับ  ;D

• ตติยะ
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ควากระจ่างครับผม