ผู้เขียน หัวข้อ: หมึกที่ใช้สักคับ  (อ่าน 4543 ครั้ง)

ออฟไลน์ m1i0

• จตุตถะ
    • อีเมล
หมึกที่ใช้สักคับ
« เมื่อ: 06 ต.ค. 2550, 11:59:44 »
พอดีผมจะไปสักที่วัดบางพระอะคับผมจะเอาหมึกไปให้อาจานต้อยท่านสักให้ได้ป่าวคับพอดีผมสักหมึกแดงมาอะคับเลยจะเอาหมึกแดงไปให้อาจานต้อยท่านสังให้ได้หลือป่าวคับพอดีผมได้ เก้ายอดหมึกแดงมาเลย อยากจะไปให้อาจานต้อยท่านสัก งบน้ำอ้อยกับแปดทิศเป็นหมึกแดงให้อะคับ

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: หมึกที่ใช้สักคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ต.ค. 2550, 02:38:28 »
น่าจะได้...น่ะ..ครับ.. 11;
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ต.ค. 2550, 06:30:24 »
วัดบางพระไม่สักหมึกแดงครับ

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ต.ค. 2550, 08:19:10 »
อย่านอกครูสิครับ ครูท่านเคยทำมาอย่างไรก็ให้ท่านทำอย่างนั้นเถอด การทำอะไรที่ครูบาอาจารย์ไม่ได้สั่งสอนมา เขาเรียกว่านอกครูครับ

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ต.ค. 2550, 12:03:25 »
อันนี้ไม่รู้นะคับ .. ผมคนนึงที่สักกับหลวงพี่ต้อย และ อาจารย์หนวด  ครั้งนึงเคยถามอาจานหนวดว่า " ถ้ามีคนเอาเข็ม เอาหมึกมาให้สัก อาจานหนวดจาสักให้ไหม "  อาจานหนวดบอกว่า

ไม่สักให้แค่นี้เองอะคับ !!  ไม่รู้จะเป็นประโยชน์กับเรื่องที่คุณข้องใจอะป่าวนะ  :010: 
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ต.ค. 2550, 12:53:51 »
ผมเคยเห็น คนสักหมึกแดง ลายยันต์วัดบางพระ มาครับ ผมได้สอบถามกับคนที่ได้สักยันต์มา
เขาบอกว่า ได้สักกับสำนักอาจารย์บุญมี กาฬสินธุ์ มียันต์ครูครบครับ เก้ายอด แปดทิศ สาริกา งบน้ำอ้อย หัวเสือ และเสือ/color]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ต.ค. 2550, 04:01:50 »
เคยคุยกับหลวงพี่นัน นะครับ เรื่องหมึก นี่ หลวงพี่ท่านว่า  ถ้าเอาหมึกทองมา จะสักให้ได้ แต่ถ้าเอาหมึกแดงมาไม่สักให้  ;D

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ต.ค. 2550, 09:28:39 »
ว่างัย ก้อว่าตามกัน ไม่เคยเห็นจ้า หมึกแดง วัดบางพระ
(เคยเห็นแต่ หมึกแดง แผลงรส อิอิ)

www.watprasong.pantown.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2550, 12:14:57 โดย โองการยันนะรังสี »

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ต.ค. 2550, 01:42:44 »

แล้วเอาเครื่องสักไป  ได้ป่าว

แหม ๆๆ  เอาเดิมๆ แหละดีแล้ว 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ต.ค. 2550, 01:58:13 »
เครื่องไม่เหมาะมั้งครับ เข็มที่มีไม่ดีพอหรือไง ถึงต้องใช้เครื่อง  ??? 

ส่วนตัวผมเชื่อใจ ในการใช้เข็ม สักที่มีอยู่ดั่งเดิม  ;D :-*

ออฟไลน์ เบด-เด็ก ซอย8 ครับ

• จตุตถะ
  • เบด ศิทย์หลวงพ่อเปิ่น
    • MSN Messenger - tanawat159@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ต.ค. 2550, 04:24:22 »
ผมว่าใช่เข็มอะดีละ มันอยู่ที่ใจครับไม่ที่รูปร่างหรือความสวยงาม
เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องเป็นเพศเดียวกันเสมอไป…..
เพียงแค่เป็นใคร ๆ ที่เปิดใจ…..พร้อมที่จะดูแลต้นไม้แห่งมิตรภาพ….
ขณะที่ยอมรับว่าความสนิทสนมของเพื่อนต่างเพศกันนั้น…..ย่อมมีกฎบางอย่างที่เรา ต้องเคารพ…. และมีข้อจำกัดบางอย่างที่ทำให้เราไม่สามารถสนิทสนมกันได้มากเท่ากับเพื่อนเพศเดียวกัน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องอยู่ตรงนั้นเสมอยามที่ฉันต้องการ…..
เพียงแค่อยู่ในความทรงจำ…..เอาไว้ให้นึกถึงมาเป็นกำลังใจในการก้าวต่อไป

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องพบกันเป็นประจำ…..เพียงแค่ฉันมองจากภาพถ่าย…
.. แล้วความทรงจำต่างๆ
ระหว่างเราก็จะทำให้ฉันมีความสุข…..ยิ้มหรือหัวเราะได้

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องโทรคุยกันทุกวัน…..เพียงแค่เมื่อเวลาผ่านไปแสนนาน…..
เมื่อได้มีโอกาสโทรหากันอีกครั้ง…..เรายังสามารถมีเรื่องราวมาแบ่งปันแก่กันและกันได้เหมือนวันก่อน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องทานข้าวด้วยกันบ่อยๆ ….
เพียงแค่ในวันที่เราได้กลับมาทานข้าวด้วยกันอีกครั้ง…..แม้จะมีช่วงเวลาของความเงียบ…..  ในความเงียบงันนั้นก็จะเป็นเวลาที่เราซึมซับในตัวตนของกันและกัน….. ตระหนักว่า