ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหล่อเสาร์ ๕ พระวิหารการโกวิท (เกิด จนฺทสโร) วัดทัพหลวง  (อ่าน 1350 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsadalampang

• ตติยะ
    • อีเมล
สวัสดีครับเพื่อนๆๆทุกท่านผมขอเรียนถามประวัติ พระชุดนี้จากคนพื้นที่ วัดทัพหลวง จ.นครปฐม ที่รู้ข้อมูลชัดเจนเรื่องที่มีการบอกกล่าวกันมาว่า พระเครื่องชุดนี้ได้นิมนต์หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพเป็นประธานในพิธีและร่วมปลูกเสกด้วย ซึ่งข้อมูลนี้ไม่ทราบว่าจริงรึมั่ว ผมอยากรู้ความจริงเพื่อจะได้ตัดสินใจในการสะสมเพิ่มเติมครับ  เหรียญนี้ผมก็พกพาติดตัวมาหลายปีแล้ว พอดีพรรคพวกกันเขามี 1 เหรียญ ผมก็อยากจะสะสมเพิ่ม จึงอยากรบกวนเพื่อนๆๆที่ทราบข้อมูลการสร้างพระเครื่องรุ่นนี้ได้โปรดนำมาบอกกล่าวให้ผมทราบด้วยสักคนครับผม ขอบคุณล่วงหน้ามากครับผม  และประสบการณ์พระเครื่องรุ่นนี้ชัดเจนดีไหมด้านใด