ผู้เขียน หัวข้อ: ==ใครเคยเห็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นรุ่นนี้บ้างครับ ช่วยบอกผมที ==  (อ่าน 3692 ครั้ง)

ออฟไลน์ dejayboy

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยากรู้มากเลยครับ เพราะเป็นของคุณปู่ผม ช่วยบอกด้วยครับว่ามีใครเคยเห็นบ้าง และรุ่นไหนครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
น่าจะเป็น? ?พระผงจันทร์ลอย เสือคู่ ปี 2535 นะครับ? ;D ;D ;D?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2550, 07:08:39 โดย ~♣~เจ้าลิงจ๋อ~♣~ »

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ดูจากพิมพ์แล้ว ของแท้ครับ เคยมีอยู่องค์หนึ่งเหมือนกัน (ส่วนมากของหลวงพ่อท่านรุ่นหลังฯจะไม่ค่อยมีปลอมเท่าไหร่ครับผม)

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
ชื่อว่าคน.......... เกิดมาเพื่อค้นหา........... สัจธรรมสูงส่งที่สืบมา......... จึงสูงค่ามากกว่าคำว่าคน.........อันตัวกูคือตัวกู..........บ้าไม่บ้าก็ตัวกู..........กูรู้คนอื่นไม่รู้เพราะอยู่ในตัวกู........คนอื่นด่า คนอื่นว่า วางเฉยเสีย.......เพราะว่าทุกอย่างคือตัวกู

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
แท้ ครับ แต่วัดอื่นเป็นผู้สร้าง

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
พิมพ์ ด้านหน้าเหมื่อนหรือคล้าย พระผงมหาเศรษฐีเสือคู่ เสาร์ ๕ ปี 2536 (แต่ไม่ใช่) ด้านหลัง เป็นยันต์นะเมตตา (นะโมพุทธายะ ซ้อนกัน)
ไม่ใช่รุ่น มหาเศรษฐีเสือคู่ ถ้าเป็นรุ่นเสือคู่ เสาร์ ๕ ต้องเป็น นะ อีกแบบหนึ่งตัวใหญ่ๆ (มั่วนะ เรียก นะมหาเศรษฐี แล้วกัน)

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พิมพ์ ด้านหน้าเหมื่อนหรือคล้าย พระผงมหาเศรษฐีเสือคู่ เสาร์ ๕ ปี 2536 (แต่ไม่ใช่) ด้านหลัง เป็นยันต์นะเมตตา (นะโมพุทธายะ ซ้อนกัน)
ไม่ใช่รุ่น มหาเศรษฐีเสือคู่ ถ้าเป็นรุ่นเสือคู่ เสาร์ ๕ ต้องเป็น นะ อีกแบบหนึ่งตัวใหญ่ๆ (มั่วนะ เรียก นะมหาเศรษฐี แล้วกัน)

แล้วเปนรุ่นไรอ่ะพี่สายัณ  ???  ผมก็ ไม่ค่อยเก่ง ก็เลย ตอบที่คิดว่า ใช่ที่สุดอ่ะครับ โทษ ที  :-[

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ไม่ทราบรุ่นครับ ไม่เคยเห็น ด้านหลังพิมพ์นี้ (ผมตกสำรวจ ตามรุ่นไม่ทันครับ) เพราะช่วงปี 2536 เป็นต้นไป
ไม่คอยที่จะมีรุ่น ที่ออกเป็นทางการของวัด แต่มีวัตถุมงคลออกเยอะมาก จนถึงหลวงพ่อละสังขาร ของที่
หลวงพ่อปลุกเสกไว้ มีเหลืออีกเยอะแยะ อีก 10 ปี ก็ไม่หมด ของเก็บอยู่บนกุฏิใหญ่

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
พระพิมนี้ผมเคยเห็นอยู่หลายครั้ง เพื่อนก็เคยมาถามว่าเป็นรุ่นไหน.......อย่างที่พี่สายันบอกแหละครับว่าคล้าย พระผงมหาเศรษฐี เสือคู่ รุ่นเสาร์ 5 ปี  ๒๕๓๖ แต่ด้านหลังไม่ใช่
ส่วนรุ่นเสาร์ห้าด้านหน้าจะตอกโค๊ต  " ป "   ตอนนี้ผมก็ยังคล่องใจว่ารุ่นนี้วัดบางพระสร้างปีไหน หรือวัดอื่นสร้าง หรือใครสร้าง.............น่าจะมีผู้รู้ให้ความกระจ่างได้นะครับ

:100: กันหะเนหะ  :100:

ออฟไลน์ dejayboy

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุนทุกๆท่านมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
ต้องรีบไปหาเก็บ
ช่วงนี้วัตถุมงคลเริ่มขึ้นราคา ขนาดที่วัดบางพระยังขึ้นเลย
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
                  ........ พระผงจันทร์ลอย   เสือคู่  ปี ๒๕๓๕....... :053: