ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบคำถามผมทีคับ  (อ่าน 2856 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛เด็กน้อย๛

• ทุติยะ
  • **
ช่วยตอบคำถามผมทีคับ
« เมื่อ: 14 ต.ค. 2550, 07:15:29 »
พี่คับผมอยากทราบว่า แปดทิศที่กี่ชนิดคับแล้วมีพุทธคุณอะไรบ้างคับ
แล้ว พระอินทร์ทรงช้างเอราวัณนี่มีสักไหมคับ ถ้ามีแล้วมีพุทธคุณด้านไหนคับ

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ช่วยตอบคำถามผมทีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ต.ค. 2550, 07:23:56 »
ผมอายุ 14 ย่าง 15 ผมสัก ไปแล้ว 3 อย่าง กำลังจะไปลงอย่างที่ 4
ผมควรลงอะไรดีคับ ผมมี 9ยอด เสือสมิง  พ่อแก่ฤาษี
ควรลงอะไรอีกดีคับ

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ต.ค. 2550, 12:34:06 »
ดีหมดทุกอย่างแหละครับ
ชื่อว่าคน.......... เกิดมาเพื่อค้นหา........... สัจธรรมสูงส่งที่สืบมา......... จึงสูงค่ามากกว่าคำว่าคน.........อันตัวกูคือตัวกู..........บ้าไม่บ้าก็ตัวกู..........กูรู้คนอื่นไม่รู้เพราะอยู่ในตัวกู........คนอื่นด่า คนอื่นว่า วางเฉยเสีย.......เพราะว่าทุกอย่างคือตัวกู

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ต.ค. 2550, 12:50:28 »
ไปสิที่วัดอ่า เด๋วรู้เองว่าได้อะไร ม่ะจำเป้นต้องร้องหา ชนิดต่างๆหรอก  เด๋วหลวงพี่เค้าจัดให้เองหละ ว่าคนไหนเหมาะกับยันต์อะไร
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ต.ค. 2550, 04:27:44 »
สักอะไรก้อใด้ ที่สักไปแล้ว ยึดมั่นในศีล 5 ไม่มีอะไรจะพูดแล้ว

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ต.ค. 2550, 07:06:21 »
เอาแรงมากไปก็ไม่ควร ควรค่อยๆเป็นค่อยๆไป มากกว่า " ขับซิ่งไปอุบัติเหตุเกิดง่ายนะคร้าบ "

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ต.ค. 2550, 07:36:57 »
แต่อาจารย์ผมอ่าท่านให้เลือกเองว่าอยากลงตัวอะไรแต่ว่าครั้งแรกที่ลงท่านเลือกให้
แต่ครั้งที่2เลือกเองแล้วอ่าครับ ครั้งนี้ผมเลยไม่รู้ว่าจะลงอะไรดีอ่าครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ต.ค. 2550, 10:07:50 »
ผมสักมา10กว่าปีแล้วไม่เคยเลือกหรือขออะไรจากท่านพระอาจารย์เลยครับ...คิดว่าทุกอย่างที่ท่านได้มอบให้นั้นสุดยอดแล้ว...และอย่าลืมว่านี่วัดนะครับไม่ใช่ร้านสัก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ต.ค. 2550, 11:21:52 »
ใจเย็นคร้าบพี่พี่ที่น่ารักทุกท่าน  ;D

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ต.ค. 2550, 11:47:49 »
  อายุ 14 ย่าง 15   มีของดีอยู่ในร่างกายตั้ง 3 อย่าง คิดที่จะสักอะไรเพิ่ม .ไม่ต้องรีบหรอกนะ ......ยังไปได้อีกไกล........  :093:

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ต.ค. 2550, 03:52:28 »
อยากสักสำนักไหน หรือวัดไหน ลองไปที่สำนัก หรือที่วัด แล้วคุยกับครูบาอาจารย์ผู้สักครับ
ค่อยๆ ศึกษาไป
ขึ้นอยู่กับว่าเรามีความประสงค์จะเน้นทางด้านไหน ลองบอกไป ครูบาอาจารย์จะได้แนะนำได้ว่ายันต์ไหนเหมาะ ไม่เหมาะ

:052: :052: :052:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 ต.ค. 2550, 04:22:39 »
หมูทองแดงก็ดีนะ...หรือจะเอาครบสูตรก้อ แปดทิศ งบน้ำอ้อย สาริกา ฯลฯ จนกว่าจะเต็ม.......