ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าเข็มสักนี่ซื้อที่ไหนเหรอครับ  (อ่าน 7030 ครั้ง)

ออฟไลน์ manager

• ปฐมะ
  • *
เข็มสักที่เห็นอยู่นี่ ต้องสั่งทำหรือมีขายครับ อยากทราบครับ

ถ้ามีขายนี่มีที่ไหนครับ

ราคาเท่าไร

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
จะสัก.กันเองเลยเหรอ.. :010: :010:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ manager

• ปฐมะ
  • *
ป่าวครับ อยากทราบ เพราะไม่ค่อยเห็นเท่าไร

บางครั้งอาจจะหาไปถวายพระอาจารย์ที่รู้จักกัน เผื่อเป็นเข็มสำรอง

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
ผมเองก็ไม่ ทราบอะไรน่ะ รอพีๆ น้าๆ คนอื่นมาตอบละกัน น่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
แบบสำเร็จรูปไม่เคยเห็นครับมีแต่ซื้อเป็นแท่งมาแล้วแต่งปลายเอง

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
ซื้อมาแต่งเองนี่ คือยังงัยครับ
ซื้อเป็นคล้ายเหล็กเส้นหน่ะรึ  :o
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ประมาณนั้นครับ

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ถ้าจะเอาให้ขลังนะครับ ไปหา ตะปูตอกโลงผีมาเลย เอามาทำเป็นเข็ม แต่ผมว่า สักเสร็จ ต้องไปหาหมอด่วน .... บาดทะยัก แน่ๆ  :'( :'(

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
ถ้าจะเอาให้ขลังนะครับ ไปหา ตะปูตอกโลงผีมาเลย เอามาทำเป็นเข็ม แต่ผมว่า สักเสร็จ ต้องไปหาหมอด่วน .... บาดทะยัก แน่ๆ? :'( :'(

ขอบคุณครับ

ขลังแน่ๆๆ ของเค้าดีจิงๆ บาทยัก นะ อิ อิ   

เข็ม เค้าหาเหล็กมาทำเองครับ ส่วนด้าม ทำตามที่มือถนัด ม่ะมีคนรู้ว่าคนอื่นถนัดอย่างไร นอกจากตัวเองทำเอง ครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ถ้าจะเอาให้ขลังนะครับ ไปหา ตะปูตอกโลงผีมาเลย เอามาทำเป็นเข็ม แต่ผมว่า สักเสร็จ ต้องไปหาหมอด่วน .... บาดทะยัก แน่ๆ? :'( :'(

ขอบคุณครับ

ทำใมต้องทำเป็นไสยดำด้วยหละครับ น่าจะหาพวกเหล็กตรึงเจดีย์/ตรึงยอดปราสาท/เหล็กตะปูโบสถ์ ดีกว่าไหมครับ เอามาหลอมพาสเจอร์ไรด์ ก่อน กันบาดทะยัก

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
เหล็กตะแกรงเผาศพ
เค้ากำลังฮิตกัน

:D ล้อเล่นนะครับ  :D

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
งงมากมาย จะตั้งสำนักสักเลยหรอคับ 5555

www.watprasong.pantown.com

ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าทำนักเลงให้คนกลัว

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ รักษ์ชาติ

• ตติยะ
    • คาถา-อาคม เลขยันต์ ภูมิปัญญาไทย
เอาเหล็กเส้นมาผ่ากลางแล้วฝนให้แหลมทั้ง 2 ด้าน จากนั้นเอาคีมค่อยๆบีบปากให้ได้ร่องเก็บหมึกพอดีๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อ.ท่านหนึ่ง ที่ผมไปสักก็กำลังทำเข็มใหม่ ผมเหนเป็นเหล็กแท่งๆ แล้วท่านก็เอาไปฝน สักพักเดินขึ้นมา เข็มคมเลย ฝนแปปเดียวไม่นานอ่ะ สวยมาก  ;D

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
เข็มสักนั้น โบราณเขานำด้ามร่มมาฝนปลาย ทำเป็นเข็มสัก
ชื่อว่าคน.......... เกิดมาเพื่อค้นหา........... สัจธรรมสูงส่งที่สืบมา......... จึงสูงค่ามากกว่าคำว่าคน.........อันตัวกูคือตัวกู..........บ้าไม่บ้าก็ตัวกู..........กูรู้คนอื่นไม่รู้เพราะอยู่ในตัวกู........คนอื่นด่า คนอื่นว่า วางเฉยเสีย.......เพราะว่าทุกอย่างคือตัวกู

ออฟไลน์ รักษ์ชาติ

• ตติยะ
    • คาถา-อาคม เลขยันต์ ภูมิปัญญาไทย
เข็มร่มกินเนื้อครับ ยืนยันเจ็บกว่าเข็มผ่าปกติ

ออฟไลน์ nookerclub36

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
แล้วเขมเย็บผ้าได้ปะคับ หรือว่าไม้จิ้มฟัน ล้อลเล่งน่ะครับ :D
ขณะนี้กำลังศรัทธาพ่อขุนแผน ใครมีเยอะจะแบ่งให้ ก็จะขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอตั้งสัตย์ปฏิญาณแก่ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พระเครื่องแลเครื่องรางของขลังทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้มา จะดีหรือไม่ดีข้าพเจ้าก็จะขอรักษาเท่าชีวิต หากมีผู้ใดมาขอนำไปบูชา� อยากได้ขอให้บอกให้ได้ก็จะให้ (แต้ถ้าเป็นขุนแผนป๋มไม่ยอม~~~)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
แต่ชอบเข็มรุจิรานะ เค้าน่ารักดี

cho presley       

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
......ผมก็อยากรุ้นะเนี่ยะ.. ??

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมว่าน่าจะไปเดินเล่นสวนจตุจักรดู  ( ถ้าไม่ได้เข็มสักก็น่าจะได้อะไรบางอย่าง.....)   :093:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เข็มที่ อ.ผู้สักมี ดีที่สุดแล้ว เข็มที่ท่านถนัด เข็มที่ท่านมั่นใจของท่าน  ;D