ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหนูด่วนค่ะ  (อ่าน 2761 ครั้ง)

ออฟไลน์ pat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แนะนำหนูด่วนค่ะ
« เมื่อ: 29 ต.ค. 2550, 10:06:20 »
หนูอายุ 19 ค่ะเรียนด้วยทำงานด้วยอยากสักอะไรที่เกี่ยวกับเสน่ห์หรือความดุก็ได้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าหนูจะสักอะรัยดีค่ะแต่ที่หนูอยากสักก็มี ห้ายอด หงส์คู่ พญาเสือค่ะจะสักได้ไหมค่ะ
อีกอย่างค่ะ คือว่าบ้านหนูอยู่ แถวสุขุมวิท ช่วยบอกหน่อยค่ะจะไปสักที่ไหนดีค่ะที่ใกล้ๆและอยากได้อาจารย์ดีๆค่ะสักทั้งที่ขอของดีนะค่ะช่วยแนะนำด้วยค่ะขอบคุณค่ะ  (อาจารย์เสือได้ไหมค่ะ)

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
ตอบ: แนะนำหนูด่วนค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ต.ค. 2550, 02:25:50 »
ไปบางพระเลยน้อง PAT ที่บางพระมีอาจารย์เก่งเยอะ อาจารย์เสือพี่ว่าน้องPATโทรคุยค่าครูก่อนตัดสินใจก่อนนะจ๊ะ
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ cvet04

• ตติยะ
  • ทำจิตใจให้บริสุทธิ์ก่อนมาวัดด้วยนะจ๊ะ
    • MSN Messenger - aom_cc35@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ต.ค. 2550, 02:36:14 »
ลองคิดดีๆก่อนนะครับ  ไม่ก็addเมล์มาคุยกันได้นะครับ  พี่ๆหลายท่านในบอร์ดให้คำปรึกษาที่ดีได้ ความรู้พี่ๆเขามีเยอะครับ 
ออมเอง

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ต.ค. 2550, 03:52:40 »
วัด บางพระ ยินดีต้อนรับ ครับผม  :054: :054:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ต.ค. 2550, 04:33:42 »
วันว่างๆ วันหยุด มาเที่ยว นครปฐม กันเถอะ ดูธรรมชาติ ฝูงนก ฝูงปลา แม่น้ำ ลำคลอง เข้าวัดไหว้พระ (หลายวัดอยู่นะ)
มาวัดบางพระ มาไหว้สังขารหลวงพ่อเปิ่น มาสักยันต์ ถ้าชอบ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ต.ค. 2550, 06:03:11 »
สักได้ครับ ลองถามๆ หลวงพี่ดูว่าท่านจะสักให้ไหม ยินดีต้อนรับสู้วัดบางพระ ครับ เปรียบเสมือนบ้านเล็กๆ อีกหลังเลยล่ะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ pat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณค่ะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ต.ค. 2550, 06:19:32 »
ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยนะค่ะ

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ต.ค. 2550, 07:35:24 »
หนูอายุ 19 ค่ะเรียนด้วยทำงานด้วยอยากสักอะไรที่เกี่ยวกับเสน่ห์หรือความดุก็ได้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าหนูจะสักอะรัยดีค่ะแต่ที่หนูอยากสักก็มี ห้ายอด หงส์คู่ พญาเสือค่ะจะสักได้ไหมค่ะ
อีกอย่างค่ะ คือว่าบ้านหนูอยู่ แถวสุขุมวิท ช่วยบอกหน่อยค่ะจะไปสักที่ไหนดีค่ะที่ใกล้ๆและอยากได้อาจารย์ดีๆค่ะสักทั้งที่ขอของดีนะค่ะช่วยแนะนำด้วยค่ะขอบคุณค่ะ? (อาจารย์เสือได้ไหมค่ะ)

น้องทำงานด้านไหนครับ
พี่ๆเค้าจะได้แนะนำถูก ให้ตรงกับสายงานไปเลย
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 ต.ค. 2550, 05:50:38 »
แนะนำให้ลง นะหน้าทอง,สาลิกาดีกว่า อย่าไปเอาแบบดุฯเลย เชื่อเราเหอะ

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 พ.ย. 2550, 11:47:03 »
ลงได้หมด แต่ลงน้ำมันครับ มองไม่เห็นดี ส่วนพุทธคุณเด่น ตามท่านกระทู้บนเลย
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็