ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งข้อความไม่ได้  (อ่าน 5091 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~~ทานตะวัน~~

• ทุติยะ
  • **
  • เหตุผลของความเปลี่ยนแปลง
ส่งข้อความไม่ได้
« เมื่อ: 31 ต.ค. 2550, 06:50:12 »
  ไม่ทราบว่า ทำไมถึงส่งข้อความไม่ได้เลย มันไม่พบชื่อใช้งาน ช่วยแก้ไขให้นะคร๊าบบบ

[shake]บางสิ่งเราก็ไม่ควรจำ
   ถ้ามันทำให้ใจเจ็บ
แต่บางสิ่งก็ควรที่จะเก็บ
     ถ้ามันเป็น
  ความเจ็บที่น่าจำ
[/shake]

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ส่งข้อความไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พ.ย. 2550, 04:22:49 »
ผม เอง ก็ เคย น่ะ

แต่ ลอง ดู อีก ซัก ครั่ง สอง ครั่ง ก็ ส่ง ได้ คับ

หรือ ไม่ ก็ ต้อง มีข้อผิดผาด อะไรซักอย่าง

ลอง ดู ใหม่ น่ะ 
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
Re: ส่งข้อความไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พ.ย. 2550, 06:33:47 »
สวัสดีครับ

กำลังหาสาเหตุอยู่ครับ

ขอคุณครับที่แจ้งข้อผิดพลาดให้ทราบ

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
ส่งข้อความ (pm) ได้แล้วนะครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พ.ย. 2550, 08:59:44 »
สวัสดีครับ

ตอนนี้ระบบส่งข้อความ (pm) ใช้งานได้เป็นปกติแล้วครับ

ปัญหาที่เกิดขึ้นเนื่องจากระบบของบอร์ดไม่สามารถอ่านอักษรพิเศษของชื่อสมาชิกที่ใช้แสดงผลได้

เวลาคลิกส่งข้อความ จึงทำให้ไม่สามารถหาสมาชิกเจอ

แนวทางแก้ไข คือให้ระบบส่งข้อความ (pm) ส่งไปที่ชื่อสมาชิกที่ใช้สมัครครั้งแรกแทน (ซึ่งจะไม่มีอักษรพิเศษอยู่)

บอร์ดจึงสามารถทำการส่งข้อความ (pm) ได้เป็นปกติ

ไม่ต้องแปลกใจนะครับ เวลาคลิกชื่อเพื่อนสมาชิกเพื่อจะส่งข้องความ (pm) แต่ชื่อกลายเป็นชื่ออื่น

ขอขอบคุณ

คุณ TANA และคุณ the DtTvB แห่งเว็บ www.zone-it.com ที่ช่วยแนะนำการแก้ไขครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ย. 2550, 10:43:14 โดย เว็บ... »