ผู้เขียน หัวข้อ: การลงนะหน้าทอง  (อ่าน 1375 ครั้ง)

ออฟไลน์ Natchayaman

• ตติยะ
    • อีเมล
การลงนะหน้าทอง
« เมื่อ: 25 พ.ย. 2558, 10:50:21 »
อยากทราบว่าถ้าลงนะหน้าทองจากที่อื่นมา มาลงซ้ำที่วัดบางพระหรือเคยลงที่วัดบางพระแล้ว ไปลงที่อื่นเพิ่มได้มั้ยคะ

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
ตอบ: การลงนะหน้าทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พ.ย. 2558, 08:20:11 »
ลงได้ครับ...
ทางวัดไม่มีกฎห้ามว่าถ้าลงนะมาจากที่อื่นแล้วจะมาลงที่วัดบางพระไม่ได้
หรือลงจากวัดบางพระแล้วจะไปลงที่อื่นไม่ได้
สรุปคือมาลงได้ครับผม...  :001:

ออฟไลน์ Natchayaman

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 พ.ย. 2558, 09:55:41 »
ขอบพระคุณมากคะ สำหรับคำแนะนำ😊😊

ออฟไลน์ Do_raemon

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ม.ค. 2559, 04:46:50 »
สอบถามหน่อยนะคะ ...
    พอดีว่าไปลงสาริกาลิ้นทองที่วัดบางพระมาค่ะ  แล้วเมื่อสองสามวันก่อนเดินลอดผ่านลาวตากผ้าหน้าบ้านอะค่ะ แต่ลาวตากผ้ามันอยุ่สูงมากค่ะเป็นลักษณะไม้ไผ่คาดกับเชือกไว้อะค่ะแล้วคือตัวเองก้อไม่ได้ตั้งใจด้วยค่ะ รุ้ตัวอีกทีคือเดินผ่านมาแล้วหันไปเห็น ตั้งแต่วันนั้นก้อนอนคิดมาตลอดเพราะตัวเองทำงานเกี่ยวกับขายอยุ่กลัวว่าของจะเสื่อมไปอะค่ะ :070: :070: :070: ใครพอจะรุ้มั้ยคะว่าเป็นอะไรมั้ย  แล้วมีวิธีแก้มั้ยต้องทำยังไงบ้างค่ะ
    รบกวนผู้รุ้ให้คำแนะนำทีนะคะ   :054: :054:

ขอบพระคุณมากๆค่ะ