ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความหายของลายสักเสือครูครับ รบกวนพี่ๆผู้รู้ด้วยครับ  (อ่าน 2366 ครั้ง)

ออฟไลน์ Theerayu

• ทุติยะ
  • **
เนื่องจากวันที่ 30-11-59 ผมได้รับความเมตตาจากหลวงพี่นัน ท่านได้ให้ยันต์เสือครูผมมา ตอนแรกก็ไม่รู้หรอกครับว่าเรียกว่าเสืออะไร ก็เลยลองหาข้อมูลดูจึงทราบว่าเป็นยันต์เสือครู และผมก็พยายามหาความหมายและพุทธคุณแต่ไม่เจอ จึงมารบกวนพี่ๆผู้รู้ช่วยแชร์เพื่อเป็นความรู้ครับ (ปกติแล้วผมชอบหาความหมายลายสักแต่ละลายที่หลวงพี่เมตตามอบให้มาอยู่ในตัว ยังไงก็รบกวนด้วยนะครับ)

ออฟไลน์ an4condra

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบความหายของลายสักเสือครูคร&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2559, 07:55:43 »
น่าจะเป็นลายยันต์เสือตีนโตมั้งครับ  ส่วนด้านพุทธคุณผมไม่รู้ครับ
และก็เพิ่มเติมครับ
 http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=31424
 (ขอบพระคุณครับกับเจ้าของกระทู้นี้ที่หยิบยืมมา)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธ.ค. 2559, 07:55:54 โดย an4condra »