ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เหรียญเหมือนปี19 แต่เป็นของปี 45 ทันล.พ.ไหมครับ  (อ่าน 2447 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ทันครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
น่าจะย้อนยุค แต่รุ่นย้อนยุคนี่ ปี 39 ไม่ใช่หรอคับ
ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วย

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
มีหลายย้อนครับ ย้อนแล้วย้อนอีก

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ในฐานะศิษย์หลวงพ่อเหมือนกัน จึงบอก ถ้าคนนอกผมจะบอกว่าอย่าเก็บเลยมาขายผมเถอะ ทิ้งก็เงินจม แต่ถ้ารู้กันแล้วอย่าบอกต่อผมจะดีใจมาก
1.หลวงพ่อเปิน เป็นหนึ่งในพระเกจิอาจารย์ที่  XXXXXXXXXXXXX ถ้าท่านขึ้น พระหลวงพ่อจะราคาขึ้นเท่าไรให้คิดเล่นๆ

2.พระของท่านขอแค่ทัน ราคาตอนนี้ ถูก แต่ขอยืมคำสมเด็จท่านมาใช้ "เก็บไว้เถอะจ้ะต่อไปหายาก" แปลว่า ถ้าหาได้ก็ถูก แต่หาไม่ได้ก็แพงต้องแย่งกัน ดังนั้นทุกวันนี้ ขอแค่ทันท่าน และแท้ผมรับหมด

รับทำไมพระไม่มีราคา ?
ตอบเลย ว่าฉันชอบ นายไม่ชอบมาขายฉันเลย  แต่อย่าขายแพงนะ

3.ตะกรุดพ่อเปิ่นสำแดงเดชแล้วครับ โดนรุมยำเท้าพร้อมมีด10คนต่อ2คน มีดสปาต้าฟันเข้ามือ เข้าครับ แต่ไม่เข้ากระดูก ฟันแรงมาก น่าจะขาดแล้ว แต่ไม่เข้ากระดูก เข้าแค่ไม่กี่ที่ที่เหลือ ไม่เข้าครับ โดยเฉพาะจุดตาย ตอนนี้ดอกละ1พันกว่า อณาคต คงต้องคูณด้วยราคาพอสมควร

ผมเรียนปริญญาโทอยู่รังสิต ไปเรียนทุกครั้งนอกจากพระวัดดังแล้วขาดไม่ได้คือ ตะกรุดหลวงพ่อ กับ เหล็กไหลน้ำ และกริ่งเขมร หลวงพ่อโอภาษี และปู่ทวด รวมถึงร.5 เพราะ ผมนั่งมอเตอร์ไซค์ไป ผมคงไม่รอเคลม แต่ผมสร้างสวัสดิภาพด้วย พุทธคุณแคล้วคลาดมานักต่อนักแล้ว

สิ่งที่ท่านอาจไม่เชื่อแต่ผมเชื่อคือ ตะกรุดหลวงพ่ออยู่ที่ใครไม่มีจน ไม่มีตก

สำหรับท่านที่คิดว่าคนเรียนสูงๆ หรือตำแหน่งสูงๆ ไม่สักยันต์  อาจจะต้องเปลี่ยนมาเข้าใจใหม่ว่า สักน้ำมันครับ ทำไมหรือ
คุณหมดตัวล้มละลายถูกยึดหมด พระดังและทุกอย่างก็ไปหมด แต่พระ และพระคาถาในหนังจะติดตัวเราไปจนวันตาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2550, 04:39:42 โดย โองการยันนะรังสี »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ทันแน่นอนครับ เคยได้รับแจกมาจากหลวงพี่แป๊ว ประมาณ20กว่าองค์(เอาไว้แจกคนทำบุญผ้าป่าช่วงนั้นอ่ะคับ) และที่กำลังดังอยู่ตอนนี้ก็คือเหรียญย้อนยุคปี 37 ครับ เคยเห็นพวกกรุงเทพ มาเหมาที่แผงในวัด ให้เหรียญละพัน(เฉพาะเนื้อนวะนะครับ) พอผมถามเขาว่าทำไมมาเช่าไปเยอะจัง ก็ได้รับคำตอบว่า "เพิ่งโดนมาเลยต้องรีบตามเก็บ" ;)
....................................
รู้จักพอ  ก่อสุข  ทุกสถาน