ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมน่อยคับบบบบ  (อ่าน 3378 ครั้ง)

ออฟไลน์ BacK001

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ช่วยผมน่อยคับบบบบ
« เมื่อ: 18 ธ.ค. 2550, 08:39:54 »
1.ผมอายุ14ย่าง15หลวงพี่จะสักไห้ไหมครับ (สักน้ำมัน
2.ผมเคยสักเสือมาแล้วผมอยากจะไปสักเสือทับที่วัดบางพระได้ไหมคับ
3.แล้วจะไห้หลวงพี่ที่วัดบางพระเอาของออกได้ไหมครับ
4.ที่วัดบางพระมีเสือโคร่งหรือเสือโคร่งทมิฬไหมคับ
5.ท่าผมนั้งแท็กซี่จากพระประแดงจะบอกเค้าว่าไปไหนครับ
6.พอตอนสักเข็มจิ้ม1ทีเลือดก็ออก1รูเลยรอครับ
7.ท่าตอนสักทนไม่ไหวอะครับ
8.ค่าไช้จ่ายแพงไหมครับบ

ขอบคุนนะครับที่เข้ามาช่วยผม

[

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รวมกระทู้ ของคุณ Back001
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2550, 09:15:42 »
1.ท่าจะนั้งรถแท็กซี่ไปวัดบางพระต้องไปไงครับ
2.ที่วัดบางพระมีสักเสือโคร่งไหมครับ
3.ค่าไช้จ่ายเท่าไหร่ครับ(สักน้ำมัน)
4.ผมอายุ14หลวงพี่ท่านจะสักไห้ไหมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: ช่วยผมน่อยคับบบบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2550, 09:28:22 »
1.รอให้อายุมากกว่านี้อีกนิดน่ะครับ
2.ถ้าจะสักทับก็สักได้
3.ต้องถามท่านพระอาจารย์เอาเองครับ
4.มี
5.บอกว่าไปวัดบางพระ นครชัยศรี
6.อ้าวแล้วบอกสักแล้ว-*-
7.อ่านข้อ6ครับ
8.ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่55บาท ค่าครู25บาท

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2550, 10:20:02 »
อยู่พระประแดงเหรอครับ ผมอยู่ปากน้ำ
แต่ว่านั่งแท๊กซี่ไปเลยเหรอ หลายร้อยอยู่นะครับ
ไม่ลองนั่งรถเมล์ดูละครับประหยัดไปหลายตัง
นั่งรถไปลงที่อนุเสาวรีย์แล้วต่อรถตู้ ไปลงสี่แยกท่านา
แล้วก็นั่งรถเมล์เข้าบางพระเลย รอรถที่เขียนว่า บางพระ-ท่านา
น่ะครับ เพราะรถจะผ่านหน้าวัดพอดีเลย
หรือถ้าไม่อยากรอ ก็นั่งรถตุ๊กๆจากสี่แยกท่านาเข้าไปก็ได้ครับ
เรื่องสักผมว่า อายุยังน้อย สักน้ำมันดีที่สุดครับอนาคตยังอีกยาวไกล
 ;D
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ช่วยน่อยนะคับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2550, 11:53:32 »
1. เคยมีพี่ที่รู้จักกัน(ไม่ประสงค์ออกนาม) เคยนั่งไปวัดบางพระ ไปถึงวัดโดนไป 800 กว่า ช็อค.........
    แต่ผมแนะนำ ให้มาที่อนุเสารีย์ แล้วนั่งรถตู้ที่เขียนว่า อ้อมน้อย ไปลง แยกท่านา แล้วต่อรถ ท่านา - บางพระ (รถสีส้ม)
    หรือ นั่งรถไปสายใต้ใหม่ (รถเมลล์สาย 28 ผ่านสายใต้ใหม่) แล้วนั่งรถทัวร์ ไปลงแยกท่านาแล้วต่อรถ ท่านา - บางพระ เลยครับ
2. มี และมีหลายเสือด้วย มีเยอะ รวมมิตรเสือ
3. ค่าดอกไม้ธูปเทียน 50-55 ค่าครู 25 จ้ะ
4. น่าจะสักได้นะครับ สักน้ำมัน

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอถามพี่ๆน่อยนะคับบบบบ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2550, 07:35:03 »
1.ผมอายุ14หลวงพี่ท่านจะ สักผมไช้ไหมครับ(สักน้ำมันนะครับ) :075:
2.เพื้อนผมเป็นโรคแพ้เหงื่อสิวเต็มหลังเลยหลวงพี่จะสักไห้เพื้อนผมป่าวครับ(กลัวหาว่าเป็นเอด)
3.นั้งแท็กซี่ไปวัดบางพระบอกว่าอะไรบ้างคับ(ค่าไช้จ่ายไม่ไช้ปัญหาครับ)
4.ท่าตอนสักแล้วทนไม่ไหวทำไงครับ:086:

ขอบคุนพวกพี่ๆที่มาไห้ความรู้กับผมนะครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไครเป็นศิษวัดบางพระเข้ามาตอบน่อยครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2550, 06:31:50 »
1ผมอายุ14หลวงพี่ท่านจะ สักไห้ผมไหมครับ(สักน้ำมันนะครับ)
2.เพื้อนผมเป็นโรคแพ้เหงื่อสิวเต็มหลังเลยหลวงพี่ท่านจะสักไห้เพื้อนผมป่าวครับ(กลัวหาว่าเป็นเอด)
3.นั้งแท็กซี่ไปวัดบางพระบอกว่าอะไรบ้างคับ(ค่าไช้จ่ายไม่ไช้ปัญหาครับ)
4.ท่าตอนสักแล้วทนไม่ไหวทำไงครับ
5.สักเสร็จของขึ้นเลยป่าวครับ

ขอบคุนพวกพี่ๆที่มาไห้ความรู้กับผมนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
1.14 น่าจะสักได้นะแต่คงต้องเป็นน้ำมันนะครับ
2. น่าจะสักได้แหละ แต่ถ้าสักแล้วทิ่มโดนสิวนี่คง เจ็บอยู่นะ เหอๆ
3.ก็บอกเค้าว่า วัดบางพระ นครปฐมครับ
4.ทนไม่ไหวก็ต้องแล้วแต่ตัวน้องแล้วครับ อาจจะขอพระอ.ท่านพักก่อนก็ได้
5.ของขึ้นมั้ย อันนี้ตอบไม่ได้ เป็นเรื่องของแต่ละบุคคล ว่าแต่จาขึ้นปายทำไมหละ
ของดีอยู่ในตัวยังไงก็เป็นของดี เมื่อถึงเวลาแล้วจารุ้เอง  ;D

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
1ผมอายุ14หลวงพี่ท่านจะ สักไห้ผมไหมครับ(สักน้ำมันนะครับ)
2.เพื้อนผมเป็นโรคแพ้เหงื่อสิวเต็มหลังเลยหลวงพี่ท่านจะสักไห้เพื้อนผมป่าวครับ(กลัวหาว่าเป็นเอด)
4.ท่าตอนสักแล้วทนไม่ไหวทำไงครับ
5.สักเสร็จของขึ้นเลยป่าวครับ

1. สักได้ครับ หมึกคงไม่ได้ แต่อย่าใส่ชุดนักเรียนไปสักน้ะ
2. ได้ครับ บอกหลวงพี่ว่า ผมบริสูททททททททททททท
3. บอกว่าไปวัดบางพระ นครชัยศรี
4. ถ้าทนไม่ไหวให้กำหนดลมหายใจ เช่น
" ตอนหลวงพี่ลงเข็มสักอยู่ให้หายใจเข้าให้เต็มปอดและกลั้นไว้ พอหลวงพี่เอาเข็มจุ่มน้ำมัน/หมึก หรือถอนเข็ม ให้หายใจออกแล้วสูดให้เตมปอดอีกครั้ง "

5. ของขึ้น ก็ช่วงนี้ขึ้นบ่อยครับ น้ำมันพืช น้ำมันดีเซล พวกเครื่องใช้ต่างๆ ก็ ขึ้นราคากันเยอะครับ

ยินดีครับ? :-*

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
บ้านอยู่ไกลขนาดนั้นเลยถึงต้องนั่งแท็กซี่   อยู่แถวไหนไปกับผมได้นะ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 03:00:18 »
ถ้ากลุ้มมากน้องรอให้พร้อมก่อนดีไหม จิตใจนะครับจิตใจ ถ้าคิดจะสักก็ต้องกล้าและทนให้ได้นะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 05:40:58 »
สักน้ำมันก็ดี ครับ เข้ารับราชการได้
ไม่เจ็บเท่าไหร่หลอกครับ แถมเร็วด้วย สักน้ำมันไม่เหมือนหมึก
หมึกจาเจ็บกว่า .....   
ก็ลองนั่งรถ เมย์ดูก็ได้ครับ ช้าหน่อย แต่ประหยัดกว่าเยอะ
จะสักน้ำมัน หลวงพี่ติ่ง ก็เมตตา ครับ ไปหาท่านได้ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 08:53:33 »
ตามนั้นเลยครับท่านเอ็ม

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ก.ค. 2551, 12:02:10 »
1.ผมอายุ14ย่าง15หลวงพี่จะสักไห้ไหมครับ (สักน้ำมัน<-15+จ้ะ 15มาเลย 14หน้าแก่ก๋OK
2.ผมเคยสักเสือมาแล้วผมอยากจะไปสักเสือทับที่วัดบางพระได้ไหมคับ<--น้ำมันได้ แต่ไม่ค่อยทับกันไม่ดี
3.แล้วจะไห้หลวงพี่ที่วัดบางพระเอาของออกได้ไหมครับ ลองเพิ่มก่อน ไม่ไหวก็ค่อยควบคุมจ้ะออกคือออกหมดเลยทีเดียวเจ็บตัวฟรีจ้ะ
4.ที่วัดบางพระมีเสือโคร่งหรือเสือโคร่งทมิฬไหมคับ<-เสือโคร่งลายพาดกลอนจ้ะ
5.ท่าผมนั้งแท็กซี่จากพระประแดงจะบอกเค้าว่าไปไหนครับ<- จากพรประแดง นั่งรถไรก็ได้ มาวงเวียนใหญ่ ด้านที่ออกนอนเมือง ฝั่งสถานีดับเพลิงอ่ะ นั่งมาลง แยกสาย4 หรืออ้อมน้อยก็ได้แลวนั่งบขสไรก็ได้มาลงท่านา ต่อรถมาบางพระ ถูกกว่าขากลับค่อยแท็กซี่ หรือกลับแบบเดิมก็ได้อ้อแต่ต้องนั่งบขส สายเก่าเท่านั้นจ้ะ สายใหม่ไปปิ่นเกล้าหลงแน่จ่้ะลองดูนะ

6.พอตอนสักเข็มจิ้ม1ทีเลือดก็ออก1รูเลยรอครับ เจ็บดอกแรกที่เหลือ ชินเข็มจ้ะ  ปล.เข็มนะไม่ไช่สำลี^^ เลือไม่ออกไม่พุ่งหรอกมีน้ำมันว่านที เลือดแทบหยุดทันทีเลยหุหุ เอาเสื้อมาเปลี่ยนนะ อย่าใส่เสื้อสีอ่อน สีดำ สีน้ำเงินสีแดงได้
7.ท่าตอนสักทนไม่ไหวอะครับ<---- ก็พักสิจ๊ะ แต่อย่านานเพื่อนรอเยอะ
8.ค่าไช้จ่ายแพงไหมครับบ<-ค่าครู 25 ค่าพาน อืมถูกกว่าเช่าพระจ้ะ

ขอบคุนนะครับที่เข้ามาช่วยผม <- พี่น้องร่วมสำนักกันนี่
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็