ผู้เขียน หัวข้อ: ไหว้ครู  (อ่าน 2275 ครั้ง)

ออฟไลน์ snow_man

• ตติยะ
    • อีเมล
ไหว้ครู
« เมื่อ: 01 ม.ค. 2551, 09:52:39 »
วันไหว้ครูที่วัดบางพระตรงกับวันเสาร์ที่  22  มีนาคม  2551  มีตั้งแต่เวลาใด  ถึงเวลาใดครับ  แล้วมีวันเดียวด้วยใช่ไหมครับ
แล้วหากผมไม่ได้สักที่วัดแต่ได้ไปลงนะหน้าทองกับเจ้าอาวาสคนปัจจุบัน  ผมจะไปร่วมงานด้วยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: ไหว้ครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ม.ค. 2551, 10:06:51 »
ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ Ballz

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ม.ค. 2551, 01:39:51 »
ปีนึงมีวันเดียวครับ  เวลาผมไม่ทรบาแน่นอน มาร่วมได้ครับผม^^ รอให้พี่ๆเค้ายืนยันอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ snow_man

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ม.ค. 2551, 09:17:23 »
ครับผมงั้นคงเจอกันที่งานนะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ม.ค. 2551, 09:25:42 »
ไปถึงวัดซักประมาณ 8โมงเช้า น่าจะดีครับ เพราะวันไหว้ครู ทุกๆปี คนมากันเยอะมากๆ ผมเคยไปเจอรถติด ตั้งแต่วัดบางพระ ไปจนถึงสี่แยกไฟแดงทางเข้าวัดบางพระ ไปถึงก็ไม่มีที่จอดรถ เพราะรถจอดกันเต็มไปหมด ต้องข้ามสะพานหน้าวัดบางพระไปจอดตั้งไกล (เข็ดจนตายเลยครับ) พิธีไหว้ครู จะเริ่ม ประมาณ9โมงกว่าๆครับ(ไม่แน่ใจว่า 9.39น.หรือเปล่า) :)

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ก.พ. 2551, 03:02:24 »
แล้วหากผมไม่ได้สักที่วัดแต่ได้ไปลงนะหน้าทองกับเจ้าอาวาสคนปัจจุบัน  ผมจะไปร่วมงานด้วยได้ไหมครับ      ตอบคุณSNOW-MAN ถ้ามาวันไหว้ครูคนแยอะแนะนำวันที่20  มีนา ครอบครูใหญ่เมตตาสุดยอด ที่กุฎิหลวงพี่ติ่ง