ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกัยยันต์เจ็ดยอด  (อ่าน 13466 ครั้ง)

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
คือวันนี้ผมได้ไปสักยันต์เจ็ดยอดมากับหลวงพี่ที่สักเยอะๆและบนศีรษะท่านมีลายสักคล้ายๆกับเต่าอยู่อะคับ
คือท่านบอกว่าท่านสักเจ็ดยอดให้ผม
แต่เท่าที่ผมส่องกระจกดุและได้เจอรูปบางรูปจากในเว็บนี้
ผมได้เข้าใจว่ายันต์เจ็ดยอดคือยันต์พุฒซ้อน ยันต์ครูของหลวงปู่เปิ่นใช่รึปล่าวครับผม
ถ้าไม่ใช่ก้ขอรบกวนพี่ๆที่มีความรู้บอกทีคับว่าเป็นยันต์อะไร และพลวงพี่ที่สักให้ผมท่านชื่อหลวงพี่อะไรคับท่านอยู่แถวๆที่มีให้ซื้อพานดอกไม้กับบุหรี่อะคับใกล้กุฏิหลวงพ่อติ่งอะคับ

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อยากทราบเกี่ยวกัยยันต์เจ็ดยอด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 เม.ย. 2549, 10:37:53 »
หลวงพี่แป้ว ครับ องค์นี้ใช่ไหมครับ 

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2551, 10:47:46 โดย gear »

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบเกี่ยวกัยยันต์เจ็ดยอด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เม.ย. 2549, 11:07:51 »
ใช่เลยคับ องค์นี้หละครับ
ขอบคุณพี่ที่ตอบผมนะคับ
ถ้าไม่เป็นการรบกวนผมขอถามต่อนะคับ
ตอนนี้ผมสัก เก้ายอด แปดทิศ งบน้ามอ้อย ยันต์เจ็ดยอด
อยากทราบว่ายันต์ต่อไปก็จะเป็นพวกขึ้นรูปใช่รึป่าวครับ
เพราะผมสักยันต์ครูครบหมดแล้ว
หรือถ้าไม่ใช่ก็รบกวนพี่ๆที่รู้ช่วยเรียงตามลำดับให้หน่อยนะคับว่าจะมีไรต่อไปมั่งหรือว่าแล้วแต่ท่านจะให้ ผมสักกับหลวงพ่อต้อยกับหลวงพี่แป้วอะคับ

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 เม.ย. 2549, 11:23:06 »
ถ้าสักกับหลวงพี่แป้ว คิดว่าคงจะได้ 5แถว? ครับ ต่อลงมาจากเจ็ดยอด
ถ้าเป็นช่วงประมาณ2ปีก่อนนี้จะได้เป็นยันต์แม่ทัพ ตรงที่สักยันต์7ยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2549, 11:25:18 โดย pick »

789

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 เม.ย. 2549, 02:56:34 »
ถ้าสักกับหลวงพี่แป้ว คิดว่าคงจะได้ 5แถว? ครับ ต่อลงมาจากเจ็ดยอด
ถ้าเป็นช่วงประมาณ2ปีก่อนนี้จะได้เป็นยันต์แม่ทัพ ตรงที่สักยันต์7ยอด

เดี๋ยวนี้ท่านไม่ค่อยปล่อยแล้วครับยันแม่ทัพได้ยากมั่กๆผมได้สมัยหลวงปู่ยังอยู่เสือหน้าอกขออยู่สองปี(พิมหางขาดที่ต้องใช้เมจิเขียนเติม)...
สุดยอดครับขอบอก ;)

ออฟไลน์ akhundee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 เม.ย. 2549, 01:33:20 »
ผมสักกับหลวงพี่พันธ์ตอนปี 38 ขึ้น 9 ยอด ต่อด้วย เสือเผ่นเลยครับ อย่างที่  789 บุคคลทั่วไปบอก หางเสือต้องใช้ก้านธูปวาดเอาครับ  สัก แปดทิศ กับหลวงพี่แป้ว  ได้หมูทองแดง กับหลวงลุงติ่ง ยังไม่ได้ไปสักยันต์ครูให้ครบเลยครับ ไม่ได้ไปนานแล้ว

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 เม.ย. 2549, 07:04:59 »
มีรูปไหมอ่ะคับ

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบเกี่ยวกัยยันต์เจ็ดยอด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2551, 11:40:32 »
ด้วยความเคารพครับ ทำมัยเสือถึงหางขาดครับและทำมัยต้องใช่ก้านธูปวาดด้วยครับ ต้องวาดทุกวันหรือเปล่า

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อยากทราบเกี่ยวกัยยันต์เจ็ดยอด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2551, 08:20:17 »
ต้องแล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเห็นสมควรครับ
หรือวันไหน ดูท่านอารมดี
ก็ลองของ พวกรุปท่านดู
ท่านอาจจะใจดีเมตตาสักให้ครับ
อย่างผมไปสักที่บางพระครั้งแรก ขอเสือหลวงพี่ญาเลย
ท่านก็เมตตาสักให้มาครับ  :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
Re: อยากทราบเกี่ยวกัยยันต์เจ็ดยอด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2551, 09:16:42 »
อย่าไปเร่งรีบเร่งร้อนเลยคร้าบ
เรื่อยๆไปอ่ะดีแล้ว แต่งมากเดี๋ยวเครื่องพังนะครับ
หลวงพี่ที่ท่านบอกไว้นั้นก็คือหลวงพี่แป๊วแหล่ะคร้าบ
วันหลังถ้าไม่รู้ก็น่าจะถามคนข้างๆที่มารอสักนะครับ
สักมาไม่รู้ครูชื่ออะไรไม่ดีนะครับเหมือนศิษย์ไม่มีครูไม่รู้จักครู
ส่วนใหญ่หลวงพี่แป๊วท่านจะให้แต่อักขระนะครับ
ก็ดีนะครับครอบจักรวาลไปเลยแถมเย็นอีกต่างหากไม่ลุ่มร้อน
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
Re: อยากทราบเกี่ยวกัยยันต์เจ็ดยอด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2551, 01:52:13 »
ยันต์ 7 ยอดที่คุณว่าถ้าผมจำไม่ผิดเรียกว่านะทรงแผ่นดิน ผิดถูกประการใดขออภัย

สมัย 10 ปีที่แล้ว กุฏิพระอาจารย์ประดิษฐ์(หลวงพี่แป๊ว)จะมีลูกศิษย์ไปรับการสักเยอะมาก บางวัน 100 กว่าคน ต้องนอนที่วัดหรือไม่ต้องกลับบ้านโดยที่ไม่สักก้อมี

ถ้าวันไหนคนเยอะจริงฯหลวงพี่แป๊วจะสักยันต์ 7 ยอดให้ก่อน เพราะใช้เวลาน้อยกว่า 9 ยอดครับ จากนั้นจะมาไล่เป็น 9 ยอด,สาลิกา ,แปดทิศอีกที

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2551, 10:19:21 »
ยันต์ 7 ยอดที่คุณว่าถ้าผมจำไม่ผิดเรียกว่านะทรงแผ่นดิน ผิดถูกประการใดขออภัย

สมัย 10 ปีที่แล้ว กุฏิพระอาจารย์ประดิษฐ์(หลวงพี่แป๊ว)จะมีลูกศิษย์ไปรับการสักเยอะมาก บางวัน 100 กว่าคน ต้องนอนที่วัดหรือไม่ต้องกลับบ้านโดยที่ไม่สักก้อมี

ถ้าวันไหนคนเยอะจริงฯหลวงพี่แป๊วจะสักยันต์ 7 ยอดให้ก่อน เพราะใช้เวลาน้อยกว่า 9 ยอดครับ จากนั้นจะมาไล่เป็น 9 ยอด,สาลิกา ,แปดทิศอีกที

ขอบคุณครับ
อ่อครับ อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครับท่าน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 11:36:56 »
ยันต์ 7 ยอด นี่รู้สึกจะเป็น ยันต์นะ และล้อมด้วย
หัวใจพระฉิมพลี นะครับ คือ นะ ชา ลิติ
และจะมีอีกขระ อื่นอีก
คล้ายๆกับรูปยันต์ของพี่คุมกฏ หรือป่าว ครับ อิอิ ไม่แน่ใจ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยละกัน อิอิ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 12:24:18 »
เคยไปหาอาจารย์ป่อง น่วมมานา แถววัดสุวรรณาราม บางกอกน้อย (ลูกชายอาจารย์เที่ยง) ไปดูท่านสักแต่เราไม่ใด้สัก
พอลูกศิษย์อาจารย์กลับกันหมดแล้วเหลือผมคนเดียวกับศิษย์อีกคน อาจารย์ป่องถามว่า"มึงลูกศิษย์ใครวะ. (ขออนุญาติครับ อาจไม่สุภาพ แต่ท่านพูดหยั่งงั้นจริงฯ) ผมบอกว่า ศิษย์บางพระครับ อาจารย์เลยให้ถอดเสื้อเพราะท่านจะดูยันต์ที่สักมา พอดีผมก้อสักยันต์ 7 ยอดที่ว่ามาด้วย อาจารย์ป่องยังบอกเลยว่า นี่มันยันต์ครูหลวงพ่อเปิ่นนี่หว่า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 09:22:01 »
โอ้ว  สุดยอดไปเลยครับท่าน

ออฟไลน์ chian4856

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 ต.ค. 2554, 10:38:02 »
พุทธคุณด้านไหนครับพี่ ผมก้ได้มาครับ ขอรอฟัง