ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนศิษย์พี่ศิษย์น้องวัดบางพระทุกท่าน มีบุญมาฝากเรื่องพิพิธภัณฑ์หลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 2845 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
" แจ้งข่าวร่วมทำบุญซื้อกระจกใส่ตู้เครื่องราง พิพิธภัณฑ์หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ "

เรียน? ศิษย์พี่ศิษย์น้องวัดบางพระทุกท่าน

ช่วงต้นเดือน ผู้ใหญ่บ้านและลูกบ้านจำนวนหนึ่งได้เดินทางไปกราบหลวงพี่ หลวงอาวัดบางพระ และมีโอกาสขึ้นเยี่ยมชม พิพิธภัณฑ์หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ โดยความกรุณาของพี่ต้น พี่ที่ใจดีของพวกเราซึ่งท่านเป็นสถาปนิกควบคุม ดำเนินการก่อสร้างพิพิธภัณฑ์หลวงพ่อเปิ่น กระผมได้ถ่ายรูปและโพสต์กระทู้ในบอร์ดวัดบางพระ ตามลิ้งค์นี้ จะมีของเก่าเก็บ ของโบราณมากมาย ตั้งแต่สมัยหลวงพ่อเปิ่น และ ตำหรับตำราเก่าๆ ของหลวงพ่อที่ได้รับการถ่ายถอดจากอาจารย์ของหลวงพ่อเปิ่น ดูภาพได้ตามลิ้งค์

http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,3589.0.html

หัวข้อกระทู้ : หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับการเปิดพิพิธภัณฑ์หลวงพ่อเปิ่น ในไม่ช้านี้
หมวด : ชมรูปชมภาพ

ขอบพระคุณพระจากศิษย์หลวงพ่อผู้ใจบุญท่านหนึ่งครับ โดยได้ให้พระมาเพื่อ เปิดบูชา นำเงินช่วยซื้อกระจก เพื่อแต่งเติมพิพิธภัณฑ์ต่อไป ขอขอบพระคุณมาณที่นี้ด้วยครับ

แจกเหรียญ AMAZING ไหว้ครู 14 มีนาคม พศ. 2541 ร่วมทำบุญขั้นต่ำ 150 ฿ (ค่าจัดส่งพระ 50฿)  ใครจะทำมากน้อยก็แล้วแต่ศรัทธา
ติดต่อผ่านเมลล์ Classic_En_26@hotmail.com หรือ โทร 089-1261828 ครับ

ขออนุโมทนาบุญ แด่ทุกท่านที่ศรัทธาและร่วมทำบุญเพื่อวัดบางพระของทุกคนครับ ขอบพระคุณมากครับ :054: :054: :054: :090: :054: :054: :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 2551, 10:16:01 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผู้ไม่ประสงค์ออกนามร่วมทำบุญและให้พระหลวงพ่อเปิ่น

รุ่น AMAZING ไหว้ครู 14 มีนาคม พศ. 2541? จำนวน 15 เหรียญ และร่วมบริจาคเงินจำนวน 500 ฿ ห้าร้อยบาทถ้วน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2551, 12:02:49 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

• อัฏฐมะ
เพิ่มเติมครับ

คุณ ตี๋ คลองเตย ร่วมทำบุญ 300 ฿ รับพระเหรียญไข่หลังเสือ , AMAZING อย่างละ 1 เหรียญ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

• อัฏฐมะ
ack01 และ เปรี้ยวปี๊ด ร่วมบริจาค 300฿  สามร้อยบาทถ้วน พร้อมรับพระ 2 องค์ ครับผม

จัดส่งถึงหน้าบ้านครับ เรียบร้อย ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ  ;D

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สาธุ..ขอให้บุญกุศลหนุนนำให้เจริญรุ่งเรื่องและสำเร็จดังใจหวังทุกอย่างในชีวิตนะครับ ท่านโจรสลัด... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• อัฏฐมะ
และข้าพเจ้าร่วมทำบุญ 200 รวมยอดทั้งหมดตอนนี้ 1300 แล้วครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
.....อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน  มีอีกกองบุญที่หมุ่บ้านนะคับ  ได้ยอดเงินทำบุญทั้งสิ้น 2100 บาทแล้วครับ ขอขอบคุณทุกๆท่านครับ    :054:

• อัฏฐมะ
ถ้าไม่มีคนร่วมทำบุญผมเอาพระทั้งหมดให้ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ที่รู้จักกันเช่าบูชาเอาเงินสมทบทุนสร้างกระจกนะครับ แล้วจะแจ้งยอดทีหลังจ้า  ;D

• ...
ถ้าไม่มีคนร่วมทำบุญผมเอาพระทั้งหมดให้ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ที่รู้จักกันเช่าบูชาเอาเงินสมทบทุนสร้างกระจกนะครับ แล้วจะแจ้งยอดทีหลังจ้า? ;D
ใจดีอีกแล้วครับท่าน นับถือๆ :016:

• อัฏฐมะ
.....อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน? มีอีกกองบุญที่หมุ่บ้านนะคับ? ได้ยอดเงินทำบุญทั้งสิ้น 2100 บาทแล้วครับ ขอขอบคุณทุกๆท่านครับ? ? :054:

กองทุนหมู่บ้าน อบต.  รวมได้ 2100 หรอครับผม  ;D

• อัฏฐมะ
แผนกคลังสรรพวุธ 1? ทุ่งสีกัน ร่วมบริจาค 600 ฿ ครับ รวม 1900 มีพระอยู่อีก 4 องค์ นะครับ ใครจะร่วมทำบุญรีบๆ หน่อยจ้า

• อัฏฐมะ
พี่ก๊ก บางแค ร่วมทำบุญ 200฿ ยอดรวม 2100฿ เหลือพระ 3 องค์จ้า