ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่ญา  (อ่าน 2212 ครั้ง)

ออฟไลน์ ANUCHART

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพี่ญา
« เมื่อ: 18 ก.พ. 2551, 01:21:59 »
อยากรู้ที่อยู่ของหลวงพี่ญาคับผมส่งให้ผมด้วยคับขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ ANUCHART

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่ญา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.พ. 2551, 01:28:05 »
ผมอยากเห็นลายสักตัวอย่างของหลวงพี่ญา ด้านอิทธิคุณคัรบ ค่าครูเท่าไหร่ครับช่วยส่งให้ผมด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 02:51:00 »
ค่าครูก็ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ ที่วัดครับ ไม่เกิน50 บาทนะครับ ถ้าจะดีก็ควร ใส่ซองทำบุญด้วยนะครับ เพื่อ ช่วยวัดนะครับ ได้บุญครับได้บุญ สักกับหลวงพี่รูปไหน ก็ดีหมดครับ อาจารย์เดียวกัน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 05:48:53 »
ดีครับ อยู่กุติ ใหญ่อะครับ สี ขาวๆ มีรูปหล่ออยู่หน้ากุตติ
ไงลองถาม คนแถวนั้นก็ได้ครับ
หลวงพี่ญาเก่งมากมาย ครับ ท่านดุแต่ใจดี ครับ
ไปสักอย่างใส่ชุดนักเรียนไปนะครับ หุหุ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 08:57:57 »
ข้างกุฏิใหญ่อ่ะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 10:08:03 »
เข้าไปวัดเดินตรงไปเรือ่ยๆอะครับจะผ่านรูปปั้น
พ่อปู่ฤาษี กับหนุมานสองตนอยู่
ก็จะถึงกุติท่านอะครับหรือไม่ก็ถามคุณลุงที่ขายดอกไม้อยู่หน้า
กุติท่านก้ได้ หลวงพี่ญา หลวงพี่หมี และหลวงพี่นัน
ท่านจะอยู่กุติเดียวกันครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ nukrop

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 12:03:15 »
พอดีเป็นสมาชิกใหม่ครับ อยากสัก แต่ว่าอยากได้แบบเข็มสักใหม่ ไม่ใช้ร่วมกะคนอื่น เป็นไปได้หรือเปล่าครับ ใครรู้ช่วยตอบที

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 07:39:07 »
พอดีเป็นสมาชิกใหม่ครับ อยากสัก แต่ว่าอยากได้แบบเข็มสักใหม่ ไม่ใช้ร่วมกะคนอื่น เป็นไปได้หรือเปล่าครับ ใครรู้ช่วยตอบที

เข็มสักไม่เหมือนเข็มฉีดยาคุณหมอนะครับ เพราะกว่าจะทำขึ้นมาต้องนำเหล็ก ไปผ่า ไปลับให้คม ทำยากครับ  แล้วพระอาจารย์ที่สักก็ไม่ใช่ว่าจะมีหลายเล่มครับ   แล้วเข็มสักนั้นพระอาจารย์บางท่าน ก็ไม่ลูกศิษย์ยุ่งครับ เพราะกว่าจะเป็นเข็มสัก ต้องผ่านพิธีกรรมหลายอย่าง  จนท่านมั่นใจว่าเข็มนี้มีพุทธคุณแล้ว  ท่านจึงนำมาสักให้กับลูกศิษย์ครับ

ส่วนถ้าคุณกลัวเรื่องโรคติดต่อทางโลหิต และน้ำเหลือง  ผมว่าไม่ต้องเป็นห่วงหรอกนะครับ เพราะทางวัดจะแช่เข็มในแอกอฮอล์ ทำความสะอาดให้อยู่แล้วครับ  ส่วนหมึกนั้นจะเทใส่ฝาน้ำ  เมื่อใช้เสร็จหนึ่งคน  ก็จะทิ้งทันทีครับ  ดังนั้นเรื่องโรคติดต่อผมว่าสบายใจไปได้เลยครับ

ส่วนไวรัสตัวอื่นๆที่ไม่ตายกับแอกอฮอล์  แต่ก็ไม่สามารถส่งผลให้ติดได้ครับ เพราะปริมาณเชื้อที่ผ่านการชุบแอกอฮอล์นั้น เชื้อจะเหลือน้อยมากๆแล้วครับ

ปลอดภัยหายห่วงได้เลยครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 12:22:38 »
เชื้อโรคอยู่ในอากาศปกติใด้ประมาณ 1 วินาทีอ่ะครับ

คงจะไม่ฟลุคติดโรคหรอกนะครับ

ปล.จะเข้าหาหลวงพี่ญากรุณาให้เกียรติสถานที่ด้วยครับ ขอเตือน

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9