ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอรู้จักอาจารยื สักยันต์ ท่านนี้มั่งครับ  (อ่าน 4945 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ท่านอาจารย์ เม้ง หรืออาจารย์เจต อยู่แถวสามแยกกระจับ บ้านโป่ง ศิษหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระเช่นเดียวกันครับ ...... ใครมีข้อมูล แบ่งบันกันบ้างนะครับ ขอบคุณ ครับ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
 :) สงสัยไม่มีใครรู้ นะครับ ผมตอบให้ ก็ได้ครับ อาจารย์เจต หรืออาจารย์เม้ง อยุ่แถวสามแยกกระจับ ครับ (บ้านโป่ง) เป็นศิษย์ ของหลวงพ่อเปิ่น และหลวงปู่ติ่ง ครับ ...... ท่านใจดีมากๆครับ ใครที่สักกะท่าน ท่านก็มักแจกของ ครับ ท่านเป็นอาจารย์ สายฆาราวาส ที่ดีอีก หนึ่งคน ครับ ..... และเป็นอาจารย์สักผมเอง ครับ
ท่านเป็นคนมีธรรมมะอยู่ในใจ ครับ .... ไม่ได้หวัง เงินหรืออะไร เลย ครับ ค่าครู ก็แค่ 25 บาท แถมใจดีด้วย ครับ ...  ส่วนพระที่สักให้ผมอีกท่านนึง ก็คงเป็น หลวงพี่ญา ครับ อิอิ ......

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพี่ญา เลยหรอท่าน 1 ใน ตองอู วัดบางพระ เลยนะท่าน อิอิ

ถ้าไงลองแวะไปหาหลวงพี่ต้อย หลวงพี่ติ่ง ไหนๆ ก็ไปหาหลวงพี่ญา แล้ว แวะสักหลวงพี่นัน ก็ได้นะ ปะปนกันไป

วัดบางพระ สักได้ทุกกุฏิเลยนะครับ ลองเวียนๆ ไปล่ะกัน ชอบไม่ชอบว่ากันอีกที อิอิ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
หลวงพี่ญา...อิ๊ๆๆๆ  อาจารย์โผมมม ..(อีกท่าน )  ท่านอื่นๆก็..อาจารย์โผมมมม...   :015:

• เด็กวัด
 ;) ครับ แต่ผมสัก หมึกแดงอะ แต่มียันต์ พระเจ้า 5 พระองค์ที่เป็นหมึกดำ ไหล่ขวา อะครับ หลวงพี่ญาบอกว่า ...สักสีแดงก็สวย ไมมาสักสีดำอีก แล้วหลวงพี่ญาก็ดูหลังให้ ครับ ..... ผมกะว่า จะสักน้ำมันอะครับ ...ที่ว่างๆๆ  ไม่รู้ว่าสักหมึกแล้ว จาสัก น้ำมันได้อีกหรือป่าว ครับ ?
(เพื่อนผมต้นน้ำอะครับ ศิษย์หลวงพี่นัน ไม่รู้มาน ไปไหนใครเห็นมานมั่งครับ)

• เด็กวัด
ผมสักกะอาจารย์ท่านอื่นมา ....แต่เป้นศิษวัดบางพระเหมือนกัน ไม่ทราบว่า ผมจะครอบครู ที่วัดบางพระได้หรือไม่ ครับ  แล้วสักหมึก.... จะสักน้ำมันได้อีกป่าว ครับ ตรงที่ว่าๆ หลวงพี่อจะสักให้ใหม ครับ ขอบคุณครับ
อาจจะได้เจอกันที่วัดบางพระเร็วๆ นี้ ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ผมสักกะอาจารย์ท่านอื่นมา ....แต่เป้นศิษวัดบางพระเหมือนกัน ไม่ทราบว่า ผมจะครอบครู ที่วัดบางพระได้หรือไม่ ครับ? แล้วสักหมึก.... จะสักน้ำมันได้อีกป่าว ครับ ตรงที่ว่าๆ หลวงพี่อจะสักให้ใหม ครับ ขอบคุณครับ
อาจจะได้เจอกันที่วัดบางพระเร็วๆ นี้ ครับ
ได้ครับ ไม่มีปัญหา :)

ออฟไลน์ ราหูอมจันทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 :092:อาจารย์เจต สามแยกกระจับ  ท่านใจดีมากครับ ผมสามพี่น้องฝากตัวเป็นศิษย์ท่านเหมือนกัน ใครมารูปท่านช่วยลงหั้ยหน่อยน่ะคับ
คิดถึงท่าน แต่ไม่ค่อยมีเวลากลับราชรีเลย
ทุกอย่างในโลกล้วนอนิจจังงงงงงง