ผู้เขียน หัวข้อ: *** ปัญหาคาใจ ***  (อ่าน 3116 ครั้ง)

ออฟไลน์ phisorn.b

• จตุตถะ
*** ปัญหาคาใจ ***
« เมื่อ: 26 ก.พ. 2551, 07:16:53 »
สวัสดีครับ

วันนี้ขอถามปัญหาคาใจครับ....(จะใช้ในการออกธุดงค์)

กระผมต้องการทราบว่า...

01. มีวัตถุมงคลชนิดใดใช้กันงู.เคี้ยว..งา..ตลอดพวกอาถรรพ์ต่างๆ...ฯลฯ ได้บ้างครับ

02. ถ้าเป็นพระเครื่องคือพระอะไรครับ

03. ถ้าเป็นเครื่องรางของขลังเป็นชนิดไหนครับ

ขอความกรุณาแนะนำให้ทราบที่ให้เช่าและราคาด้วยโดยประมาณก็ได้นะครับ...

***   ถ้าท่านสมาชิกท่านใดมีวัตถุใน 3 ข้อ ดังกล่าวและจะให้ความกรุณาอนุเคราะห์...กรุณาตอบให้ทราบด้วยครับ...

ขอขอบพระคุณมากครับ.

***   สวัสดีครับ...พิศร   ครับ     :090:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ตอบ: *** ปัญหาคาใจ ***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.พ. 2551, 09:41:47 »
ตะกรุดกันงูหลวงปู่อั๊ป วัดท้องไทร....

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ก.พ. 2551, 10:06:41 »
มีหลายอย่างที่ใช้ได้ดีครับ

การเข้าป่าที่ขาดไม่ได้เลย 1. เบี้ยแก้  ของ หลวงปู่เผือด วัดมะกอก ก็เยี่ยมครับ

ต่อมาก็อาจจะใช้หนังเสือ จุดนี้แนะนำหลวงพ่อเปิ่น ติดตัวไว้  อีกชิ้นต่อมาก็ต้องเป็น

มีดหมอครับ แล้วแต่จะใช้ของใคร หลวงพ่อจ้อย ก็ใช้ดีครับ

พระก็อาจจะแขวน นารายณ์ทรงครุต หลวงปู่นะ วัดหนองบัว ก็ดีครับ กันอสรพิษร้าย

โดนแมงป่องต่อยก็แก้ปวดได้ครับ แล้วแต่จะเลือกใช้นะครับ ผมก็แค่เป็นส่วนหนึ่งที่แนะนำเท่านั้น

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.พ. 2551, 10:38:57 »
ใช้คาถา กรณียปริต
กับบทวิรูปปักเข สิครับ  รับรองทางสะดวก
กระตุด 1 ดอก  พระสมเด็จ 1  องค์ + คาถาชินบัญชร
ผมว่าเกินพอครับ  แล้วแต่วิจารณในการรับชม
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.พ. 2551, 07:21:14 »
แนะนำเพิ่มครับพระเนื้อดินเผาของหหลวงปู่ปานวัดบางนมโค
ทุกพิมพ์ของท่านสามารถดูดพิษงูได้ครับเคยได้ยินว่า ถ้าเกิดโดนงูกัดก็ให้เอาพระแปะ
ลงบนแผล พระจะดูดติดกับปากแผลถ้าพิษหมด พระจะหลุดออกมาเองครับ :-*
แต่เสียตรงที่ว่าของแท้ๆหายากและราคาก็แพงเอาการอยู่
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.พ. 2551, 09:35:59 »
วัตถุมงคลกันเขี้ยวงา อาถรรพ์
-แหวนพิรอด หลวงพ่ออิ่ม วัดหัวเขา,หลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทรฯลฯ
-ตะกรุดกันงู หลวงพ่ออั๊บ วัดท้องไทร
-พระหลวงปู่ทวด วัดช้างให้
-ราหูกะลาตาเดียว วัวธนู หลวงพ่อน้อย วัดศีรษะทอง,หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระฯลฯ
-มีดหมอ หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์,หลวงปู่จ้อย วัดศรีอุทุมพระ,หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระฯลฯ
-เบี้ยแก้ สายวัดกลางบางแก้ว,หลวงปู่เผือด วัดมะกอก,หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ,หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระฯลฯ
ฯลฯ
 :-*

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ก.พ. 2551, 10:47:30 »
ของดีๆทั้งนั้นคร้าบ....
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ แม่ทัพ 29 ยอด

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มี.ค. 2551, 12:52:44 »
ผมขอแนะนำตระกรุกของหลวงพ่อสนอง วัดไผ่งาม จ.ปราจีนบุรี ของท่านกันงูดี

นักอีกทั้งปลายของเชือกตระกรุดยังใช้ดูดพิษแมลงสัตว์กัดต่อยรวมถึงพิษงูได้ด้วย แถวปราจีนดังมาก

ปัจจุบันท่านเพิ่งมรณะภาพครับ ผมเคยไปเช่าที่วัด ดอกละ500 บาทครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มี.ค. 2551, 02:37:54 »
เท่าที่ทราบมาก้อมีหลายอย่างนะครับ เห็นเพื่อนฯแนะนำกันแล้ว
แต่ปลัดขิกของหลวงปู่เมฆ วัดลำกระดาน มีนบุรี เค้าว่าก้อกันอสรพิษเยี่ยมนะครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 มี.ค. 2551, 11:15:14 »
ใช้ศิล สมาธิ ปัญญา ?สิครับ และที่ขาดไมได้คือความเมตตา ครับ ?^ ^''