ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามผู้รู้เกี่ยวกับวัดบางพระหน่อยครับ  (อ่าน 2043 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaaeza

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คือผมอยากทราบว่า
การเดินทางไปวัดบางพระมีรถตู้ที่อนุสาวรีย์เป่าครับ คือเเบบว่าถ้ามีคือนั่งรถตู้ต่อเดียวเลยเหรอครับ หรือต้องต่อรถไรไปอีกครับ
ที่วัดบางพระมีพระอาจารย์ที่สัก ลงของอยู่กี่ท่านครับ พระอาจารย์เเต่ละท่านสักแตกต่างกันไหมครับ ทางที่ดีก็บอกชื่อพระอาจารย์มาด้วยก็ดีนะครับ
ค่าใช้จ่ายในการสักน้ำมัน เเละสักหมึก ต่างกันไหมครับ
ไปที่วัดต้องเตรียมอะไรไปถวายไหมครับ

ช่วยตอบด้วยนะครับ คือผมไม่ค่อยรู้เท่าไรครับ แต่อยากสัก จิงๆ ครับ เพราะดวงตกจิงๆครับ เลยจะหาที่พึ่งและความมั่นใจทางด้านนี้อะครับ เผื่อไรมันจะดีขึ้นครับ

ขอบคุญล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
นั่งมาลงนครปฐมคับ ลงแถวท่านา(นครชัยศรี)เพื่อต่อรถเข้าบางพระอีกทีนึง 
ที่วัดบางพระมีพระอาจารย์ที่สักอยู่หลายท่านครับ จะเข้าไปหาท่านไหนก็ได้ครับ ศิษย์หลวงพ่อเหมือนกันครับ(หลวงพี่แป๊ว,หลวงพี่ติ่ง,หลวงพี่ญา,ฯลฯ)
ค่าครูหมึกกับน้ำมันเท่ากันนะครับ
เรื่องที่จะหาอะไรไปถวายนั้นแล้วแต่ศรัทธาครับ :-*

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
รู้สึกจะไม่มีนะครับรถตู้ต่อดียวถึงอะ
ต้องมาลง4แยกท่านาแล้วต่อรถเมล์สีส้มเข้าไป
ต้องขึ้นคันที่เขียนว่าท่านา- บางพระนะครับถึงจะเข้าถึงหน้าวัดเลย
ส่วนพระอ.ที่สักตอนนี้ที่วัดรู้สึกจะ มีหลวงพี่ติ่ง หลวงพี่ญา หลวงพี่ต้อย หลวงพีแป๊ว
หลวงพี่นัน พระมหาสมชายแล้วก็อ.หนวดครับ คนหลังสุดเป็นฆารวาสจะมาช่วยสักที่กุติ
หลวงพี่ต้อย ทุกวันเสาร์ ส่วนค่าครู25บาท ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่1ซอง
 จะเตรียมไปเองก็ได้แต่ที่วัดก็มีให้บริการครับชุดละประมาน60 รวมค่าครู25 ก็ไม่เกิน85บาท
ส่วนสักกับพระอ.ท่านใดก็ได้ครับแล้วแต่ศรัทธา
 หลวงพี่ทุกท่านต่างก็ได้รับครอบวิชาจากหลวงปู่เปิ่นให้ทำการสักมาเป็น10 ปีแล้วครับ
ส่วนความแตกต่างคงเป็นเรือ่งของลายมือคับ ทุกท่านย่อมมีเอกลักษณ์เป็นของตนเอง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นมถั่วเหลือง หรือโออิชิ ก็ดีนะจ้ะ  ;D

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
นั่งรถตู้จากอนุสาวรีย์ประมาณชั่วโมงถึง 4 แยกท่านาครับ

เมตตาอยู่หน้าสุด มหาอุดดุจดวงแก้ว คลาดแคล้วเป็นเครื่องกัน คงกระพันอยู่ข้างใน

ออฟไลน์ Bingo

• ตติยะ
แล้วที่หลวงพี่ท่านเมตตาสักให้ทุกวันหรอว่าเฉพาะบางวันครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ทุกวันครับ