ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเจ็บครั้งแรก  (อ่าน 2106 ครั้ง)

ออฟไลน์ com

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากเจ็บครั้งแรก
« เมื่อ: 30 เม.ย. 2549, 02:02:47 »
รบกวนสมาชิกช่วยบอกเส้นทางไปวัดหน่อยครับโดยเริ่มจาก อ.บางบัวทอง(ขับรถไปเอง) ? ขอบคุณครับ? คือผมจะไปสักเป็นครั้งแรกจะต้องทำอย่างไรบ้าง โดยมีข้อสงสัยดังนี้ครับ? :054:
1. จะต้องเตรียมของไหว้ครูอะไรบ้าง? ?
2.? ไปถึงวัดแล้วจะต้องไปติดต่อใคร? ?
3. สามารถเลือกรูปสักได้เองหรือเปล่า(ตั้งใจจะสักรูปเสือที่หน้าอกซ้าย)
4. จะไปได้ทุกวันหรือเปล่า(ขอวันที่คนน้อยยยย)? ?
5. เวลาเริ่มสักกี่โมงถึงกี่โมง(จะได้กะเวลาถูกครับ)? ขอขอบคุณล่วงหน้าครับที่ตอบ? ?:086:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2549, 05:25:56 โดย นร... »

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากเจ็บครั้งแรก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 เม.ย. 2549, 03:39:45 »
1. ดอกไม้ - ธูปเทียน - บุหรี่ - ค่ายกครู 25 บาท  (ที่วัดมีขาย ถ้าอยากซื้อเอาไปเองก็ได้)
2. เจอคนที่วัดก็ถามรายละเอียดเอาก็ได้คับ  (แล้วเขาจะบอกและแนะนำให้ไปสักที่กุฎิไหน)
3. รูปแรกยัต์ครู 9 ยอด ต้องสักก่อนเลือกไม่ได้ (ส่วนรูป2-3-4....ต้องแล้วแต่อาจารย์  บางท่านก็เลือกรูปสักได้  บางท่านก็ห้ามขอเดี๋ยวท่านให้เเอง)
4. วันธรรมดาคนน้อย แต่มาสักเข้าๆจะดีเริ่มประมาณ 8.30 เวลาเริ่มแต่ละกุฎิไม่เท่ากัน (วันเสาร์กับวันอังคารเป็นวันแข็ง) (ถ้าสักปู่ฤาษีต้องวันพฤหัส)  

--------------------------------------------------------------
ส่วนเส้นทาง รอพี่ๆตอบนะครับ   :002: :002: :002:
--------------------------------------------------------------
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ค. 2549, 12:10:16 »
http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,172.msg739.html#msg739
ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนก็สอบถามเพิ่มเคิมได้ครับ

ออฟไลน์ com

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 พ.ค. 2549, 02:59:38 »
 ::)  ขอขอบคุณ คุณ เอ ณ บางแค ที่ช่วยตอบ Mail  ของผม จะรบกวนถามสมาชิกอีกสักเรือง ว่ากุฏิใหนสามารถเลือกรูปสักเองได้บ้างคับ   ขอบคุณล่วงหน้าคับที่ตอบ
             ขอให้เอฮงๆๆๆๆๆๆๆ :D

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 พ.ค. 2549, 03:32:22 »
คำถามของคุณcomดีมากครับผมคิดว่าคงมีอีกหลายท่านเหมือนกันที่ต้องการคำตอบๆนี้......
  เอาเป็นว่าผมขอตอบตามความคิดของผมและก็ที่ครูบาอาจารย์ผมได้อบรมสั่งสอนมาแล้วกันครับ..
การที่เราจะได้รับอะไรสักอย่างจะจากใครก็แล้วแต่ซึ่งสิ่งๆนั้นมีความแตกต่างกันคือ..*เป็นสิ่งที่เราอยากได้เราจึงขอเขา...กับสิ่งที่ผู้ให้นั้นให้มาด้วยความเต็มใจ...*    ผมหวังว่าทุกท่านที่มาอ่านคงมีคำตอบอยู่ในใจแล้ว..
ส่วนเรื่องขอได้ไม่ได้นั้นผมว่าลองไปสอบถามกับตัวอาจารย์ท่านเองเลยดีกว่าผมคิดว่าคงไม่มีใครให้คำตอบดีเท่ากับตัวท่านอาจารย์เองหรอกครับ..ลองไปดูเถอะท่านอาจารย์ทุกท่านใจดีมีเมตตาครับ :)

น้ำมัน

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 พ.ค. 2549, 04:16:38 »
จากบางบัวทอง เข้าเส้นวัดลาดปลาดุกวิ่งสุดทาง เลี้ยวซ้าย วิ่งไปอีกไประมาณ 3 - 4 กิโลเมตร เลี้ยวขวาเข้าเส้น วัดอ่วมอ่องฯ(เคหะ) วิ่งไปสุดทาง เลี้ยวขวา เข้าถนนศาลายา-บางเลน วิ่งไปไม่นาน จะมีป้ายบอกทาง ไปวัดบางพระ ให้เลี้ยวซ้ายเข้าไปวัดบางพระ (ทางเข้าอยู่ซ้ายมือ ก่อนถึงวัดนราภิรมณ์) ขอให้โชคดี :010: