ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องการสักน้ำมันครับ ไม่ทราบว่าเห็นลายหรือเปล่า  (อ่าน 3827 ครั้ง)

ออฟไลน์ dorot

• ปฐมะ
  • *
ต้องขอรบกวนด้วยนะครับ

พอดีน้องชายผม วันก่อนตอนเดินๆเล่นกันอยู่ เค้าก็พูดขึ้นมาว่า เนี้ย ตอนวันเกิดไปแอบสักมานะ สักน้ำมัน สักมาเต็มหลังเลย แล้วก็เปิดให้ผมดู ดูแบบผ่านๆก็ไม่เห็นมีอะไรเลย

เลยอยากจะทราบว่า การสักน้ำมันเนี้ย พอไปนานๆเข้า จะไม่เห็นร่องรอยใดๆเลยใช่มั้ยครับ(ต้องบอกก่อนว่า ไอน้องชายผมอ่ะ มันขี้โม้ขี้อำมาก)

แล้วถ้าจะมาจ้องดูพิจราณากันจริงๆ ถ้าสมมุติสักน้ำมันไปแล้วสักปีกว่าๆแต่ไม่ถึง2ปี มันพอจะดูจะสัมผัสได้มั้ย ว่าไปสักมา มีวิธีสังเกตแบบไหนบ้าง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
สงสัยจะโม้น่ะครับ...สักเต็มหลังต้องใช้เวลานานหลายเดือน..ส่วนจะดูร่องรอยคงจะดูยากครับ...

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
มีรอยประมาณอาทิตย์นึง

แต่พ่อแก่ผม 1ปี ผ่านไปยังมองเห็นลางๆ อยู่เลย
ตอนนี้ 2 ปีแล้ว  ถ้าสังเกตุดีๆ  ก็มองเห็น 

ปล. เป็นเฉพาะ  พ่อแก่  อ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2551, 12:20:32 โดย NaMaPaTa »
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ Gintronic

• ตติยะ
    • อีเมล
มีรอยชัวร์ครับ

รอยนานกว่าจะหาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ประมาณอาทิตย์นึงมั้ง ถึงจะหาย แล้วแต่ว่า ลงเข็มหนักเบา อย่างน้อยก็ อาทิตย์นึงอ่ะ  ;D

ออฟไลน์ dorot

• ปฐมะ
  • *
แล้วถ้าแบบว่าลองเพ่งดูใกล้ๆ หรือลูบๆถูๆจะเป็นแบบนูนๆสัมพัสได้หรือเห็น หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ฮัส สาย ราชวัตร กทม.

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - hutwizard13@hotmail.com
มองเห็นเป็นจุดไข่ปลาอ่ะครับ   เป็นคล้ายๆสะเก็ดแผลเล็กๆเป็นจุดๆ
ระวังคนที่หลังเป็นสิวนะครับ มันคล้ายๆ อย่าเสียที่โดนเค้าอำได้