ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มา Amazing กันบ้างครับ  (อ่าน 1911 ครั้ง)

ออฟไลน์ mangdos

• ตติยะ
วันนี้มา Amazing กันบ้างครับ
« เมื่อ: 14 มี.ค. 2551, 09:45:31 »
วันนี้มา Amazing กันบ้างครับ ประสบการณ์เยี่ยมครับรุ่นนี้ มีชาวบ้านแถววัดบางพระหนี้หละครับเมาแล้วของขึ้นเข้าบ้านไปหยิบ เหรียญAmazing มาแขวนกับต้นไม้แล้วซัดด้วยจุด38ปรากฏไม่ออกเลยสักนัดเดียวพอขึ้นไฟ้เท่านั้นหละครับออกทุกนัดเลยปรากฏว่าชาวบ้านคนนั้นหายเมาเลยครับ..วันรุ่งขึ้นเลยมาขอขมาหลวงปู่

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: วันนี้มา Amazing กันบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มี.ค. 2551, 10:38:20 »
ชุดกรรมการป่ะครับนี่   ;D

ออฟไลน์ ฮัส สาย ราชวัตร กทม.

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - hutwizard13@hotmail.com
ตอบ: วันนี้มา Amazing กันบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มี.ค. 2551, 06:52:09 »
ครายมีรุ่นนี้ เนื้อเงินลงยา อยากเปลี่ยนมือบอกผมด้วยนะครับคือ ผมชอบเนื้อเงินลงยาของหลวงปู่เปิ่นน่ะครับ
ผมเชื่อมากๆ รุ่นนี้ มีประสบการณืมาเล่าเหมือนกัน  สาวออฟฟิตเลิกงานมืดเดินกลับบ้าน เจอคนร้าย ฉุดกระชากหวังทำร้ายแต่สาวคนนั้นขัดขืนคนร้ายจึงประเคน มืดพกไปที่ท้องหลายครั้ง ผลปรากฏ สาวคนนั้นทรุดครับ แต่ไม่มีแผล คนร้ายตกใจจึงวิ่งหนีไป สรุปว่าเพราะเหรียญรุ่นนี้ครับ ขนาดที่ผมพิมพ์เล่าประสบการณืนี้ผมยังมือสั่น ใจเต้นรั่ว เลยครับ   ผมไปไหว้ครูใหญ่ที่วัดบางพระปีนี้ปีแรกครับ จึงได้เหรยญรุ่นนี้ไว้ใช้ อย่างที่ว่าเมือก่อนสมัยไวรุ่นได้มาไงก็ห้อยอย่างนั้นเลยสภาพสึกหรอไปหน่อยแต่ก่อนหน้านี้สักน้ำมันมาก่อนแล้ว   แล้วเหรียญรุ่นนี้ไปอยู่ที่ ต่างประเทศเยอะมากๆ เพราะว่าพวก สิงค์โปร์และ อีกหลายๆ ประเทศ มากว้านบูชาไปครับ  แต่เหรียญที่โชว์สวยมากครับ เนื้อตะกั่วหลังเรียบจารเคื่อง

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มี.ค. 2551, 09:24:26 »
 ;) ขอบคุณครับ สุดยอดมากเลย ครับ .....หลวงพ่อเปิ่นเป็นเทพเจ้าแห่งวัดบางพระจริงๆครับ 1 ในเกจิอาจารย์ จ. นครปฐม ที่ดีๆ อีก 1 รูป ครับ สุดยอด ผมโชคดีจังเลย ที่เกิดมาเป็นคน จ . นครปฐม ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มี.ค. 2551, 01:05:36 »
ของหลวงพ่อเราดีทุกอย่าง ประสบการณ์มากมาย ขึ้นคอได้สบายเลยครับ 8)