ผู้เขียน หัวข้อ: งานครอบครูที่วัดวันนี้  (อ่าน 4594 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
งานครอบครูที่วัดวันนี้
« เมื่อ: 20 มี.ค. 2551, 09:33:41 »
ใครเปนใครดูกันเอาเอง

อีกสักพักจะมีชุดที่ 2 ตามมาคร๊าบ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: งานครอบครูที่วัดวันนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มี.ค. 2551, 09:52:55 »
ขอบคุณท่านหอมเชียงมากๆเลยครับ แต่ไม่ติดผมเลย  ;D ;D ผมอยู่ตรงซุ้มต้นไม้หน้ากุฏิพอดี(ตรงป้ายห้ามเด็กนักเรียนอายุต่ำกว่า20ปีสัก)  ผมใส่เสื้อขาวไม่มีแขนอ่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ ฮัส สาย ราชวัตร กทม.

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - hutwizard13@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มี.ค. 2551, 10:08:01 »
ไม่มีแขน หุหุ  แขนขาหรอครับ   ขอบคุณครับสำหรับรูป ไม่เห็นติดผมเลย  เพราะผมไม่ได้ไป
รอวันเสาร์วันเดียวเลยอ่ะครับ  วันนี้ลางานไม่ได้ครับ

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มี.ค. 2551, 11:17:51 »
ชุดที่ 2 ตามมาแล้วจ้า

เพื่อนๆของเรากำลังของขึ้นได้ที่เลยล่ะครับ

งดงามเหลือล้น

กำลังเหม่อระวังนะเฮีย คนกำลังของขึ้น

ได้น้ำมนต์ประดุจดังน้ำทิพย์ชโลมใจ

ภาพนี้ก็เช่นกันน้ำทิพย์ แดดกำลังร้อนได้ที่เย็นเลยครับ

สองคนทางด้านซ้ายกำลังเคลียอะไรกันอยู่หรือครับ

นี่ครับพี่จัน พี่สาวคนสวยของผมเองครับ
ชุดที่ 2 แค่นี้ก่อนนะครับ ขอตัวไปดูเปนต่อก่อนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2551, 11:20:23 โดย หอมเชียง »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มี.ค. 2551, 11:29:43 »
โอ้ยยย ท่านโจรสลัด ตามตัวทั้งวัดก็หาไม่เจอ ไหงมายืนตัวเขียวอยู่ตรงนั้นได้หว่า ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มี.ค. 2551, 11:39:50 »
ฮ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โจรสลัดผู้ลึกลับ ครับหาตัวยาก กร๊ากๆๆ  ;D

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มี.ค. 2551, 11:43:58 »
ยืนตัวเขียวยังไม่พอครับ แกเล่นงัดชูชกออกมาจากกระเป๋าโดเรมอนออกมาให้ชม มีเรสนัยอะไรกับลุงamazing ของเราหรือเปล่าครับ?

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มี.ค. 2551, 11:47:32 »
ยืนตัวเขียวยังไม่พอครับ แกเล่นงัดชูชกออกมาจากกระเป๋าโดเรมอนออกมาให้ชม มีเรสนัยอะไรกับลุงamazing ของเราหรือเปล่าครับ?

ชูชก ต้องงี้ล่ะครับ เดินขอไม่ได้ นั่งขอซะเลย เอิ้กๆๆๆ  ;D

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 12:26:53 »
แจ่มเลยคร้าบ

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 12:38:08 »
มาดูรูปกันอีกสักชุดนึงนะครับ

ที่เห็นอาจารย์ติ่งครอบเศียรพระพิฆเนศวร์ให้ ระดับเถ้าแก่ แก่เฒ่ากันทั้งนั้นเอิกๆ ?

อันนี้ก็พี่ชายของเราอีกคนครับ

ต้องพี่ชายของผมคนนี้ครับสุดยอด ในภาพเหมือนกับจะพูดว่า " พี่ๆ ไม่ต้องเดี๋ยวน้องเคลียเอง หมายถึงก่วยเตี๋ยวที่อยู่ด้านนอกอะครับ รสชาดอย่าบอกใครเชียว "

นี่ก็หญิงอึดอีกคนหนึ่งครับ ประจำอยู่แผงพระหน้าหอระฆังของวัดเรา ได้ข่าวว่าลูกชายหัวแก้วหัวแหวน รองน็อตเรือเดินสมุทรเพราะตัวใหญ่มากกำลังจะบวชก็ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

ข้างนอกเขาของขึ้นแบบชายฉกรรจ์ แต่ข้างในของขึ้นแบบผู้สูงอายุครับ หลังพิงฝาหมดสภาพอย่างที่เห็น เฮ้อ......... :005: :005:

ออฟไลน์ saman

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 08:29:41 »
ขอชมเพิ่มเติม มีอีกใหมครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 09:55:54 »
เยี่ยมครับ พรุ่งนี้ อาจได้เจอกัน  ;)

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 10:17:02 »
แจ่มคับ..งิ? ?:054:  ผมขอรูปไปเผยแพร่นะ  ..ยกเว้นรูปที่พี่ๆน้าๆ หมดสภาพ ..งิ  งิ   งิ     :007:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2551, 10:20:43 โดย กุ๊งกิ๊ง »

ออฟไลน์ แดง ไบเล่

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 10:20:34 »
เหอะ ๆ ๆ ดีครับ ๆ ดูเพลิน ดี ?:)

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 12:24:17 »
เจอกันครับพรุ่งนี้
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 04:24:20 »
เจอกันพรุ่งนี้ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 07:03:43 »
ขอยืนยันว่าก๋วยเตี๋ยวอร่อยมากครับ  ประชาสัมพันธ์ให้เลยว่าที่ขายประจำอยู่ที่หน้า พระจอมเกล้าพระนครเหนือ  แถวสะพานพระราม 7 ครับ  ( มีดีต้องบอก )

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 10:32:23 »
ขอยืนยันว่าก๋วยเตี๋ยวอร่อยมากครับ? ประชาสัมพันธ์ให้เลยว่าที่ขายประจำอยู่ที่หน้า พระจอมเกล้าพระนครเหนือ? แถวสะพานพระราม 7 ครับ? ( มีดีต้องบอก )

เกี่ยวไรกับก๋วยเตี๋ยวล่ะพี่ติ เอ้อ !!!!!!!   ;D

• ...
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 10:42:36 »
ขอแจมด้วยอีกคนครับ ก๋วยเตี๋ยวของเจ๊ อร่อยเหาะจริงๆ โดยเฉพาะเครื่องยำ ถึงใจมากๆครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 เม.ย. 2551, 10:35:08 »
วันหน้าเอามา ให้ชมอีกนะครับ ชอบจริงๆ สวยดีครับ ;D ;D :D ;D ;D