ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ วัดบางพระ คนไหนรู้ช่วยบอกผมทีคราบ  (อ่าน 3715 ครั้ง)

ออฟไลน์ NorincO

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
คือผมไปสักกับ อาจารย์ นิว ที่ตลิ่งชัน  มาน่ะคับ แต่ ผมไม่รู้ รูปยันต์ที่สักคือรูปอะไรผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรพึ่งสักครั้งแรกศรัทธามากคับ ถ้าใครรู้บอกผมทีคับ ขอคาถา บูชา ด้วยก็ดีนะคับ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่ทราบครับ แต่น่าจะเป็นฤาษีนะครับ  :)

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถามอาจารย์สักก็หมดเรื่อง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เศียร์คล้ายๆ ฤาษีเลยอ่ะคับ  ;D

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
พ่อแก่ ครับ... :) :) :)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
นะจะเป็นยันต์ของฤาษี ครับ ผมไม่เคยเห็นอะครับ แบบ นี้ แต่ยันต์นั้นมีหลายแบบ ครับแล้วแต่ละอาจารย์ไม่เหมือนกัน ครับ

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
แปลกตามากครับ ???
แต่ขอฟันธงว่าเป็นฤๅษีแน่นอนครับ เพราะว่าข้างนั้นมีคำว่า ฤๅ กับ ฦๅ ครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2551, 10:35:20 โดย ๛*[•OattO•]*๛ »

ออฟไลน์ ภานุวัฒน์

• ตติยะ
  • มีของดี ทำดี แล้วจะได้ ดี
    • MSN Messenger - gangster_poppylove_74@hotmail.com
พ่อแก่ แน่ครับ

ดู อักขระ ข้างๆ ก้ น่าจะใช่เลยล่ะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
น่าจะเป็นพ่อแก่ด้วยคนครับ  ;D
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
สักกับอาจารย์ ท่านใดมาน่าจะขอความรู้จากอาจารย์ท่านที่สักน่ะคราบ...........ผมเชื่อว่า ท่านคงช่วยให้เราคลายความสงสัยลงได้......แล้วเราเองยังจะได้ข้อมูลที่ถูกต้องด้วย...เพราะเราถามกับอาจารย์โดยตรง.......ไม่ผิดแน่.......100 %
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: พี่ๆ วัดบางพระ คนไหนรู้ช่วยบอกผมทีคราบ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 เม.ย. 2551, 12:23:59 »
น่าจะเป็นยันต์พ่อแก่นะครับ คล้ายๆด้านหลังเหรียญของวัดลิ้นทองเลย