ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานไหว้ครูอ.บุญมี พุ่มทิพย์ อ.มนตรี พุ่มทิพย์ บางพระสายอีสาน จ.กาฬสินธุ์  (อ่าน 5163 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ลูกศิษย์อุ่นหนา ฝาคั่งดีครับ
พิธีมีตั้งแต่วันที่ 29-30 มีนาคม 2551? ที่ผ่านมาหลังจากงานไหว้ครูวัดบางพระขอรับ..? คุณตาบุญมี พุ่มทิพย์ ซึ่งเคยบวชอยู่วัดบางพระ จ.นครปฐมเป็นเจ้าพิธี? ?:054:

• สัตตมะ
  • **
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking

• สัตตมะ
  • **

คุณตาบุญมี  ยังสุขภาพแข็งแรงดีครับ  ปวดเมื่อยบ้างครับ  ต้องนวดบ่อยอยู่ แต่ใบหน้าคุณตาก็ยังเป็นคุณตาที่เมตตาลูกศิษย์และ ลุกๆหลานๆ เสมอครับ...   :054:

ต้องการไปกราบคุณตาบุญมี  และ อ.มนตรี พุ่มทิพย์ สอบถามได้ที่บอร์ด อีสานสักยันต์  ดูแลโดยพี่โจ้ จอมขมังเวทย์ ได้ขอรับ..

http://www.e-sarnsakyan.com/Home.html

สายบางพระ หลวงพ่อเปิ่น เช่นเดียวกัน  ลูกพ่อเดียวกันขอรับ.. :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อะครับ ดีครับ เยี่ยมเลย ครับ ที่เอามาให้ชม อย่างน้อยก็ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกันครับ ไม่ว่าจะไปที่ไหน ทุกที่ของประเทศไทย หัวใจหนึ่งเดียวครับ ...........

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
 :016: :016: :016:อบอุ่นมากๆครับ  งานปีนี้  :015: :015: :015:
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ท่านบีคุงไปทุกงานเลยนะครับ อิอิ ;D ;D

ออฟไลน์ บูรพาไร้พ่าย

• ตติยะ
  • หมื่นปีมีข้าคนเดียว

ไปทุกที่คับผม 555+ 

แต่ยังไม่ได้เจอคุง สิบทัศ เลย ว่าจะขอพระหน่อย

บูรพาไร้พ่าย ..... หมื่นปีมีข้าคนเดียว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ไปทุกที่คับผม 555+?

แต่ยังไม่ได้เจอคุง สิบทัศ เลย ว่าจะขอพระหน่อย

5555+
ครับ ขออะไรอ่ะครับท่าน ;D ;D

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
สุดยอดมาเลยครับวันนั้น ไปไหว้ครูทั้งวัดบางพระ แ อาศรม อาจารย์บุญมี พุ่มทิพย์  2 ที่เลยครับ

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน