ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับการสักครับ  (อ่าน 7134 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
เกี่ยวกับการสักครับ
« เมื่อ: 08 เม.ย. 2551, 05:12:02 »
สวัสดีพี่ๆๆทุกคนในบอร์ดนี้นะครับ
ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการสักยันต์ครับ
ผมสนใจการสักครับ
มีข้อสงสัยมาถามพี่ๆๆหน่อยครับ
ถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยตอบคำถามทีนะครับ
ผมอยู่ตจว.อ่าครับพี่ๆเเล้ววัดบางพระเนี่ยอยู่เเถวไหนเหรอครับ
อายุ15สามารถสักได้ไหมครับ
การสักมีพุทธคุณอย่างไรบ้างครับ
เเล้วสักเเบบไหนที่คนส่วนใหญ่เขาจะสักกัน
เเล้วการสักมีผลเสียอย่างไรบ้างครับ
สักน้ำมันเนี่ยจะร้อนหนาวกว่าปกติหรือป่าวครับ
ข้อห้ามเรื่องการสักมีอะไรบ้างครับ

ผมขอถามเเค่นี้นะครับ
ถ้าพี่คนไหนยินดีที่จะเเนะนำเพิ่มเติมก็ยินดีมากๆๆครับ
เนื่องจากผมสนใจเรื่องประเภทนี้อ่าครับ เเต่ไม่ค่อยจะรู้ข้อมูลมากเท่าไหร่
ส่วนใหญ่ที่ชอบก้อเรื่องไสยศาสตร์อ่าครับ
ผมถามใช่ภาษาไม่สุภาพยังไงก้อขอโทษล่วงหน้านะครับ
เนื่องจากผมเป็นสมาชิกไหม่ไม่ค่อยจารู้อารัยครับ
ถ้าพี่ๆคนไหนทราบก้ช่วยเเนะนำด้วยนะครับ
ผมอยู่นครศรีธรรมราชอ่าครับ
เลยไม่ทราบว่าถ้าผมจะไปสักมีปัญหาอะไร หรือป่าวครับ
ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนที่ช่วยตอบคำถามครับ

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: เกี่ยวกับการสักครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 เม.ย. 2551, 05:32:44 »
http://www.bp-th.org/index.htm
http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,358.0.html
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 เม.ย. 2551, 08:01:39 »
ตามนั้นเลยครับ ลองศึกษากันดู :)

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 เม.ย. 2551, 09:58:21 »
เเล้วอายุเเค่15เนี่ยเค้าจาสักให้หรือป่าว
กลัวไปเเล้วเสียเที่ยวจังครับ
เพราะผมอยู่นครศรีธรรมราชไกลกันมากด้วยครับ
เเต่ถ้ากับกรุงเทพไกลกันมากไหมครับ
จาได้ไปสักตอนช่วงปิดเทอม
ระหว่างนี้ศึกษาไปก่อน

เเล้วการสักเนี่ยเจ็บประมาณไหนครับเจ็บมากมั้ย
เพราะผมไม่เคยสักมาก่อนอ่าครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ oumrid

• ทุติยะ
  • **
  • ชอบพระเครื่องของขลังมาก ๆ เลยค่ะ
    • MSN Messenger - archara_oum@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 เม.ย. 2551, 04:25:19 »
กว่าพี่จะได้สักปาไป25แล้วค่ะ :oพ่อพาไป
พี่ว่าน้องยังเด็กเกินไปค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 เม.ย. 2551, 06:23:17 »
ผมเพิ่งทำบัตรระชาชนเอง ครับ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 เม.ย. 2551, 07:26:55 »
อดทนรออีกหน่อยนะครับ  :-*

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 เม.ย. 2551, 09:41:27 »
ก่อนสักควรศึกษา
ข้อมูลและถามใจตัวเองก่อนว่ารักษาข้อห้ามได้ไหม
ถ้าได้ก็ถามใจตัวเองก่อนว่าสักไปทำไม
ถ้าได้คำตอบให้กับตัวเองแล้วก็สักได้ครับ
แต่อายุยังน้อยถ้าคิดจะสักจริงๆแนะนำใหสักน้ำมันไปก่อนครับ
พุทธคุณเทียบเท่าหมึกทุกประการ จะได้ม่ายมีปันหาในอนาคต  ;D
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ พงษ์

• ปัญจมะ
  • วายามะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 เม.ย. 2551, 12:19:59 »
อายุขนาดนี้คงต้องรออีกซักพักน่ะครับ...ใจเย็นๆ....
.......ภูมิปัญญาคือพลัง......

ออฟไลน์ minana

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สมาชิกใหม่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 เม.ย. 2551, 12:48:45 »
มีหลวงพ่อเปิ่น ขี่เสือคาบเสือเล็กประมาณปี35ได้มั้งมีใครรู้จักมั่งป่าวคะ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 เม.ย. 2551, 05:12:46 »
อ๋อครับ
ผมตั้งใจจะสักน้ำมันอยู่เเล้วครับ
เพราะเรียนอยู่ไม่อยากให้เพื่อนเห็นครับ
ที่พี่ๆบอกอาจจะถูกว่ายังไม่ถึงเวลา
เเต่ผมตั้งใจจิงๆเเต่ถ้าหลวงพ่อท่านไม่เห็นสมควรก็รอ
ขอบคูรครับ

ออฟไลน์ denกลเกษตร38

• ทุติยะ
  • **
  • ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
    • MSN Messenger - den_niti@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 เม.ย. 2551, 06:48:12 »
ผมอยากรู้ว่า ระหว่างสักน้ำมัน กันสักหมึก เมื่อมีพุทธคุณเหมือนกกันแล้วมันต่างกันยังไงหล่ะครับ เห็นคนลงหมึกเยอะ
ความทุกข์ที่เกินทน  จะหลอมคนให้ทนทาน   

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 เม.ย. 2551, 08:15:36 »
น้ำมันสักไปแล้วจะไม่เห็ฯรอยครับ
เหมาะสำหรับคนที่ไม่ต้องการให้คนเห็นรอยสัก
แต่หมึกสักไปแล้วจะติดหนังเราไปจนตายครับ
น้ำมันเสียเปรียบหมึกคือสักทับเท่าไหร่ก็ได้เพราะมันไม่ทิ้งรอยไว้
แต่หมึกสักไปแล้วจะได้ลายยันต์ที่งดงามฝังติดตัวเราไปตลอดครับ

ออฟไลน์ เบด-เด็ก ซอย8 ครับ

• จตุตถะ
  • เบด ศิทย์หลวงพ่อเปิ่น
    • MSN Messenger - tanawat159@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 เม.ย. 2551, 07:23:46 »
ต่ำกว่า15สักหมึกไม่ได้มัง
เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องเป็นเพศเดียวกันเสมอไป…..
เพียงแค่เป็นใคร ๆ ที่เปิดใจ…..พร้อมที่จะดูแลต้นไม้แห่งมิตรภาพ….
ขณะที่ยอมรับว่าความสนิทสนมของเพื่อนต่างเพศกันนั้น…..ย่อมมีกฎบางอย่างที่เรา ต้องเคารพ…. และมีข้อจำกัดบางอย่างที่ทำให้เราไม่สามารถสนิทสนมกันได้มากเท่ากับเพื่อนเพศเดียวกัน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องอยู่ตรงนั้นเสมอยามที่ฉันต้องการ…..
เพียงแค่อยู่ในความทรงจำ…..เอาไว้ให้นึกถึงมาเป็นกำลังใจในการก้าวต่อไป

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องพบกันเป็นประจำ…..เพียงแค่ฉันมองจากภาพถ่าย…
.. แล้วความทรงจำต่างๆ
ระหว่างเราก็จะทำให้ฉันมีความสุข…..ยิ้มหรือหัวเราะได้

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องโทรคุยกันทุกวัน…..เพียงแค่เมื่อเวลาผ่านไปแสนนาน…..
เมื่อได้มีโอกาสโทรหากันอีกครั้ง…..เรายังสามารถมีเรื่องราวมาแบ่งปันแก่กันและกันได้เหมือนวันก่อน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องทานข้าวด้วยกันบ่อยๆ ….
เพียงแค่ในวันที่เราได้กลับมาทานข้าวด้วยกันอีกครั้ง…..แม้จะมีช่วงเวลาของความเงียบ…..  ในความเงียบงันนั้นก็จะเป็นเวลาที่เราซึมซับในตัวตนของกันและกัน….. ตระหนักว่า

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 เม.ย. 2551, 09:31:19 »
อายุต่ำกว่า 15 ปี ลองหาสำนักทรงเจ้า บางที่เขารับสักให้ ลองเสาะหาดู ถ้าเป็นเด็กอยากมีลาย
ส่วน วัดบางพระ บ่ได้ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 เม.ย. 2551, 10:42:52 »
ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนที่ให้ความรู้ครับ
เเล้วถ้า15ปียังสักเเบบน้ำมันไม่ได้เเล้ว
หลวงพ่อท่านจะสักให้ตอนอายุเท่าไหร่เหรอครับ
ขอบคุณครับ

• ...
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 เม.ย. 2551, 08:56:07 »
ประมาณ 20 นะครับ :-*

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 เม.ย. 2551, 12:36:54 »
อ๋อ เหรอครับ
เเล้วถ้าสักเเล้วเนี่ยต้องปฦิบัติตามข้อห้ามอย่างเคร่งครัดเลยใช่ปะครับ
 :) :) :) :) :) :) :) :)

• ...
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 เม.ย. 2551, 10:31:17 »
อ๋อ เหรอครับ
เเล้วถ้าสักเเล้วเนี่ยต้องปฦิบัติตามข้อห้ามอย่างเคร่งครัดเลยใช่ปะครับ
 :) :) :) :) :) :) :) :)
ทำได้ก็ดีครับ :)

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 เม.ย. 2551, 10:40:59 »
รบกวนพี่ๆอีกหน่อยนึงนะครับ
ถ้าอายุผมยังไม่ถึง20นี่ผมควรจะบูชาวัตถุมงคลเเบบไหนก่อนครับ
เนื่องจากผมสนใจการสักมากๆครับเเต่อายุผมยังไม่ถึงเลยจะปรึกษาพี่ๆๆหน่อยครับ
ว่าควรจะบูชาวัตถุมงคลเเบบไหนไปก่อนอ่าครับ
ผมอยากได้เเบบเน้นเเบบการพูดจาผุ้คนหวาดเกรงอ่าครับ
เเล้วก็เน้นทางด้านฟันเเทงไม่เข้าคงกระพันอ่าครับ
พี่ๆๆคนไหนทราบก็ช่วยเเนะนำด้วยนะครับ
ขอบพระคุณพี่ๆๆทุกคนที่เข้ามาให้ความรู้นะครับ

• ...
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 เม.ย. 2551, 10:37:06 »
รบกวนพี่ๆอีกหน่อยนึงนะครับ
ถ้าอายุผมยังไม่ถึง20นี่ผมควรจะบูชาวัตถุมงคลเเบบไหนก่อนครับ
เนื่องจากผมสนใจการสักมากๆครับเเต่อายุผมยังไม่ถึงเลยจะปรึกษาพี่ๆๆหน่อยครับ
ว่าควรจะบูชาวัตถุมงคลเเบบไหนไปก่อนอ่าครับ
ผมอยากได้เเบบเน้นเเบบการพูดจาผุ้คนหวาดเกรงอ่าครับ
เเล้วก็เน้นทางด้านฟันเเทงไม่เข้าคงกระพันอ่าครับ
พี่ๆๆคนไหนทราบก็ช่วยเเนะนำด้วยนะครับ
ขอบพระคุณพี่ๆๆทุกคนที่เข้ามาให้ความรู้นะครับ

หาเสือใช้ก็ได้ครับ มหาอำนาจดีนักแล :-*

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 เม.ย. 2551, 12:02:17 »
ผมว่าหาเมตตาไว้ดีกว่า
ไปไหนมีแต่คนรัก ไม่มีคนเกลียด จะได้ไม่ต้องเจ็บตัว
แต่ถ้าจะให้ดีก็พระหลวงปู่เปิ่นรุ่นไหนก็ได้ ทีวัดบางพระมีให้เช่าบูชาเยอะครับ
แต่ถ้าจะเอาทางคงกระพันก็พกเสือ วัดบางพระไว้ซักตัวก็ได้
อย่างที่พี่สิบทัศน์แนะนำ พระเครือ่งองค์ ตะกรุดดอก เสือตัวนึง
ก็เยี่ยมแล้วครับ ลองหาดูครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 เม.ย. 2551, 01:11:08 »
ผมว่าหาเมตตาไว้ดีกว่า
ไปไหนมีแต่คนรัก ไม่มีคนเกลียด จะได้ไม่ต้องเจ็บตัว
แต่ถ้าจะให้ดีก็พระหลวงปู่เปิ่นรุ่นไหนก็ได้ ทีวัดบางพระมีให้เช่าบูชาเยอะครับ
แต่ถ้าจะเอาทางคงกระพันก็พกเสือ วัดบางพระไว้ซักตัวก็ได้
อย่างที่พี่สิบทัศน์แนะนำ พระเครือ่งองค์ ตะกรุดดอก เสือตัวนึง
ก็เยี่ยมแล้วครับ ลองหาดูครับ
สนนเเล้วเงินที่บูชาทั้งหมดที่พี่ๆกล่าวมาอ่าครับ
ต้องนำเงินไปประมาณกี่บาทอ่าครับ
จะได้เตรียมเงินไว้ให้พร้อมอ่าครับ
รบกวนอีกนิดนึงครับ
ขอบคุรครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 16 เม.ย. 2551, 01:20:05 »
ตะกรุดหนังเสือ มีดอกละ 300 -1500 แล้วแต่จะชอบครับ
1500ก็ดอกยาวหน่อย ส่วนพระมีหลายราคามาก ตั้งแต่ 50บาท ถึงหลายพันบาท
ส่วนเสือ มีรุ่นนึง รุ้สึกจะ 100 เดียว ทันหลวงปู่เสกด้วย เป็นเนื้อทองเหลืองน่ะครับ
แล้วก็มีพวกเขี้ยวเสือ อันนี้แพงหน่อย หลักพันขึ้นไป มีสิงห์ เสือ งาแกะ ก็ ราคา 300ขึ้น
ลองดูครับ แล้วแต่จะชอบ ความจริง เอาไป 500ก็อยู่แล้ว ถ้าไม่เช่าอะไรมาก

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 เม.ย. 2551, 06:31:56 »
เเล้วคุณgottkung บูชาเเบบไหนบ้างครับ
ถ้าพาไปประมาณ2000บาท
จะได้ของดีๆๆมาไหมครับ
คือผมคิดว่าของราคาเเพงคือของที่มีพิธีเข้มขลังอ่าครับ
ผมคิดเเบบนี้ถูกหรือป่าวครับ
เเล้วช่วงนี้เเบบที่คุณgottkungกล่าวมาอ่าครับ
ยังพอมีเหลือรึป่าวกลัวไปเเล้วของหมดซะก่อน
ขอบคุณอีกครั้งครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 เม.ย. 2551, 06:38:29 »
เเล้วพวกเขี้ยวเสือราคาไม่เเพงเเล้วราคาประมาณเท่าไหร่อ่าครับ
ผมสนใจชิ้นนี้ครับ
มีพุทธคุณด้านไหนบ้างครับ
ถ้าผมรบกวนมากไปบอกได้นะครับ
ขอบคุณครับ

• ...
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 เม.ย. 2551, 09:32:38 »
เเล้วพวกเขี้ยวเสือราคาไม่เเพงเเล้วราคาประมาณเท่าไหร่อ่าครับ
ผมสนใจชิ้นนี้ครับ
มีพุทธคุณด้านไหนบ้างครับ
ถ้าผมรบกวนมากไปบอกได้นะครับ
ขอบคุณครับ
ทันหลวงพ่อก็หลายปอนด์อยู่ครับ  :-*

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 เม.ย. 2551, 10:20:35 »
ผมว่าของดีไม่จำเป็นต้องแพงนะครับ
ที่มันแพงเพราะวัสดุและ จำนวนการสร้างมากกว่า
ของที่มีประสบการณ์กันบางชิ้นแจกกันฟรีๆซะด้วยซ้ำ
ถ้ามีงบสองพัน สามารเช่าได้หลายอย่างครับ
แต่ผมว่าอะไรที่ทันหลวงปู่เสกอะดีหมดแหละครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นของแพงๆ
หรอกครับ ส่วนเขียวเสือที่ผมเห็นในตู้มีราคา 2000-25000นะครับ มีจำนวนไม่มากนัก
นอกนั้นก็มีหนังหน้าผากเสือ ให้เช่า ราคา2000อัพ
อะไรที่เกี่ยวกับเสือไมว่าจะเป็นรอยสักหรือเครื่องรางมีดีทางคงกระพันและมหาอำนาจในตัวเองครับ
ส่วนผม ก็มีของๆหลวงปู่อยู่พอควรส่วนมากจะได้มาในราคาไม่แพงมากนัก ส่วนตัวก็คาดตกรุดหนังเสือ
ท่านอยู่ที่เอวครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 17 เม.ย. 2551, 03:36:44 »
ขอบคุณที่ตอบมากๆๆเลยนะครับ
ผมคิดว่าจะไปบูชาที่วัด
เเต่รออีก3เดือนอ่าครับ
พี่ว่าจะทันไหมครับ
เนื่องจากช่วงนี้เปิดเทอมเเล้วอ่าครับ
ขอบคุรครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 17 เม.ย. 2551, 04:09:51 »
เขี้ยวเสือไฟ กุฏิหลวงพี่สมชาย วัดบางพระ ก็มีจำหน่าย ราคาไม่แพง เคยเห็น 500 บาท ขึ้นไป ถ้าไม่เกี่ยงว่าเขี้ยวเล็กไปหละก็ใช้ได้

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 17 เม.ย. 2551, 05:15:51 »
ขอบคุณครับ :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)
 :D :D :D :D :D :-* :-* :-* :-* :-* :-*

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 17 เม.ย. 2551, 05:26:18 »
เขี้ยวเสือไฟ กุฏิหลวงพี่สมชาย วัดบางพระ ก็มีจำหน่าย ราคาไม่แพง เคยเห็น 500 บาท ขึ้นไป ถ้าไม่เกี่ยงว่าเขี้ยวเล็กไปหละก็ใช้ได้

เหนพี่ตอบเเล้วสงสัยขึ้นมาทันทีเรยครับ
เเล้วเขี้ยวเสือเนี่ยมันจำกัดด้วยไหมว่าหลวงพ่อท่านไหนในวัดบางพระเป็นคนสร้างเเล้วจะมีพุทธคุณสูง
คือว่าผมไปเห็นมากรุทู้นึงครับเค้าบอกว่าถ้ามีเขี้ยวเสือของหล่วงพ่อ เปิ่น เเล้วไม่ต้องใช้คาถาก็ได้เพราะเขี้ยวเสือ
หลวงพ่อ เปิ่น นี้ดีมีพุทธคุณสูงอยู่เเล้ว
ถ้ายังไงช่วยเเนะนำด้วยนะครับ
เผื่อจะได้ทราบว่าของหลวงพ่อท่านไหนพิธีเข้มขลังเเล้วมีความขลังสูงอ่าครับ
จะได้บูชาตรงกับที่พี่ๆบอกอ่าครับขอบคุณครับ
 :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 17 เม.ย. 2551, 05:50:40 »
เเล้วถ้าผมไปบูชาตะกรุด พระ เขี้ยวเสือ หน้าผากเสือ ฯ
ผมต้องหาบูชาได้ที่ไหนครับ
ไปรับจากมือหลวงพ่อเลย
หรือ มีตู้วัตถุมงคลมีให้บูชาอยู่เเล้วอ่าครับ
หรือยังไงอะครับ
ยังไม่เคยไปที่วัดอ่าครับ
เลยไม่ทราบว่าทางวัดจัดให้บูชาที่ไหนอย่างไร
รบกวนพี่ๆๆครั้งสุดท้ายจิงๆๆเเล้วครับ
ขอบพระคุณครับ
ขอให้คนที่มาตอบโชคดีนะครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 17 เม.ย. 2551, 06:28:05 »
คงจะรับจากมือหลวงปู่ไม่ได้นะครับ
เพราะท่านนอนสงบนิ่งอยู่ในโลงแก้วมานานหลายปีแล้ว
ถ้าจะเช่าสามารถเช่าได้ที่กุติใหญ่ริมน้ำครับเข้าไปจะเจอตู้วัตถุมงคลอยู่ทาง
ขวามือ หาไม่ถูกถามคนในวัดได้ครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 17 เม.ย. 2551, 06:31:06 »
อ่อ ลืมบอกไปอย่าง
ไม่ว่าจะเป็นพระอ.ไหนๆท่านก็ล้วนเรียนมากับหลวงปู่ทุกท่านแหละครับ
ดังนั้นของที่หลวงปู่เสกเองก็ย่อมมีดีทั้งนั้นแหละครับ
ของที่หลวงปู่เสกไว้ยังหาได้ในกุติใหญ่มีหลายรายการครับ
ส่วนวัตถุมงคลรุ่นใหม่ๆที่ไม่ทันหลวงปู่ก็มีเยอะครับ
รุ่นที่สร้างหลังปี 2546ก็คือรุ่นที่สร้างหลังจากหลวงปู่เปิ่นมรณภาพไปแล้วครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 17 เม.ย. 2551, 08:50:54 »
อ้าวเหรอครับ ขอโทษจิงๆๆครับผมไม่ทราบครับว่าท่านมรณภาพเเล้ว
ขอโทษทีครับที่ถามๆดูเว็ปนี้มาตั้งนานยังไม่รู้เลยครับว่าหลวงพ่อท่านมรณภาพเสียเเล้ว
 เเล้ววัตถุมงคลที่พี่พอจะเเนะนำได้มีอะไรบ้างครับ
คือว่าผมปรึกษากับพี่เเล้วผมจะให้พี่ไปวัดบางพระเเทนผม
ผมก็เลยไม่ได้ไปดูด้วยตนเองกลัวของจะหมดเพราะพี่บอกว่าถ้าสร้างหลัง2546ก็ไม่ใช่รุ่นที่หลวงพ่อท่านเสกเอง
ผมจะเก็บไว้เป็นบารมีตัวเองอ่าครับ
เลยจะขอรายละเอียดวัตถุมงคลที่พี่คิดว่าสวยหรือเหมาะสมหน่อยนะครับ
ผมจะจดรายละเอียดให้พี่ครับเเล้วพี่ก็จะไปรับเเทนให้
ผมอยากได้เขี้ยวเสือ หนังหน้าผากเสือ ตะกรุดเกี่ยวกะเสือหรือเเบบไหนก้ได้ครับ
เเล้วก็ที่พี่บอกว่าพระบูชา หลวงพ่อเปิ่น อ่าครับ
ผมขอโทษทีนะครับที่รบกวนพี่มากไปจริงๆๆ
เเต่ยังไงก็ช่วยๆๆกันหน่อยนะครับ
ผมไม่ว่างไปจิงๆๆเลยให้พี่ไปเเทน
ช่วยตอบด้วยนะครับ
ถ้าเป็นไปได้ขอราคาทั้งหมดไม่เกิน3000นะครับ
เเล้วของทุกชิ้นขอเป็นที่หลวงพ่อท่านเสกเองนะครับ
ขอบคุณครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 17 เม.ย. 2551, 08:56:19 »
เเล้วเสือกับเขี้ยวเสือมันอย่างเดียวกันไหมครับ
ไม่เข้าใจ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 17 เม.ย. 2551, 09:13:43 »
เสือ ก็คือเครือ่งรางหรือรอยสักรูปเสือทั้งตัว
ส่วนเขี้ยว มีทั้งเขี้ยวที่แกะเป็นรูปเสือ
และเขี้ยวเสือที่เป็นแบบเดิมๆยังไม่ได้แกะเป็นลวดลายอะไรทั้งนั้น
เขี้ยเสือเป็นส่วนนึงของเสือจริงๆ
แต่เขี้ยวเสือมันแพง เค้าเลยสร้างรุปหล่อรุปเสือให้บูชาแทนส่วนวัตถุมงคลที่หลวงปู่เสกไว้ มีหลายแบบมากๆ
ทั้งพระเครื่องเนือผง เหรียญ รูปหล่อ พรกริ่ง เสือหล่อเนื้อทองเหลือง
รูปเหมือนขนาดบูชา ตลอดจนครือ่งรงางาแกะต่างๆ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 18 เม.ย. 2551, 09:01:43 »
ขอบคุณครับ
ขอบคุณมากจริงๆๆๆ :-* :-* :-* :-* :-*

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 18 เม.ย. 2551, 11:00:14 »
ไม่เป็ฯไรครับ  ;)

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 18 เม.ย. 2551, 11:23:27 »
ที่วัดบางพระมี พระงั่ง ไอ้เป๋อ ตัวอิ้นเขมร มีให้บูชาไหมครับ
ของจากเขมรอ่าครับ พอดีอ่านจากหนังสือเค้าบอกว่าช่วยทำให้มีเสน่ห์อ่าครับ
ผมสนใจอ่าครับ ถ้าคาดเอวเเล้วผู้หญิงจะชอบเหรอครับ
ผมอาภัพเรื่องผูหญิงอะครับ
ถ้าวัดไหนมีหรือวัดไหนพอจะมีชื่อเสียงด้านนี้ช่วยเเนะนำด้วยครับ
อยากมีเสน่ห์บ้างครับ
ขอบคุรครับ
ถ้าพี่ยังเข้ามาดูอยู่ช่วยตอบให้ทีนะครับ
พี่มีmailป่าวครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 18 เม.ย. 2551, 11:32:59 »
ไม่มีครับ
ส่วนเมล์ผม gott_7048@hotmail.com

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 18 เม.ย. 2551, 11:43:23 »
พระงั่งหรือเป๋อ ตลอดจนอิ่น
บางคนก็ว่าเป็นของต่ำ เป็นของทีหมกมุ่นในกามโลกีย์
ไม่ควรเอาเข้าบ้านครับ ส่วนที่ว่าคาดเอวแล้วจะหญิงจะติด
เรือ่งพวกนี้ก็ช่วยได้บ้าง แต่สำคัญที่สุดอยู่ที่ตัวเรา
ทำตัวเองให้ดูน่าเชื่อถือ และมีความจริงใจแค่นี้ก็พอครับ
ส่วนพวกเครือ่งรางเป็ฯตัวช่วยเสริมนะผมว่า
อายุยังน้อยอย่าพึ่งไปซีเรียสกับมันมากเลยเรือ่งความรัก
พอถึงเวลาก็เข้ามาเองแหละครับเหอๆ

• ...
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 18 เม.ย. 2551, 11:51:01 »
ครับ ถึงเวลามันมาเอง ;D ;D ;D

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 19 เม.ย. 2551, 11:55:17 »
เหอะๆๆ
อย่ามาตอน80ก้อเเร้วกาน

• ...
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 19 เม.ย. 2551, 09:48:13 »
เหอะๆๆ
อย่ามาตอน80ก้อเเร้วกาน
เล่นขุนแผนงี๊ก็ไม่นานหรอกครับท่าน ;D ;D ;D