ผู้เขียน หัวข้อ: สดๆร้อนๆจากงานหลวงพ่อวัดไร่ขิง ครับ  (อ่าน 3195 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
1.ล็อคเก็ต พระอุบาลีคุณูปมาจารย์? ครับ   หลังพัดยศ ( เลี่ยมเดิมมาจากวัด)
2.หลวงพ่อไร่ขิง พิม 2 หน้า สำหรับแจกกกรรมการนักเรียน เท่านั้น ครับ (เลี่ยมเดิมมาจากวัดครับ)

:054: :054: :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เม.ย. 2551, 08:14:11 โดย M007 »

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ตอบ: สดๆร้อนๆจากงานหลวงพ่อวัดไร่ขิง ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 เม.ย. 2551, 08:30:13 »
สำหรับท่าน ที่เดินทางก็ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยครับ เดินทางไปเดินทางกลับ ด้วยความปลอดภัยครับ
ขอให้ได้บุญกันถ้วนหน้า ครับ

ส่วนพวกที่เห็นงานวัดเป็นสถานที่ ประลองยุท ก็ขอให้เลิกนะครับ ถ้าไม่อยากเป็นผีเฝ้างาน
คิดใหม่ ทำใหม่ได้แล้วนะครับ มันไม่เท่หลอกครับ

คิดดี ทำดี พูดดี ขอให้ทุกท่านมีความสุข ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: สดๆร้อนๆจากงานหลวงพ่อวัดไร่ขิง ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 เม.ย. 2551, 09:02:49 »
พลาดไม่ได้แล้วครับงานนี้ ต้องหาโอกาสไปให้ได้ครับ ขอบคุณครับท่าน :-*

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 เม.ย. 2551, 07:30:27 »
 :) แจ้งข่าวสำหรับท่านที่จะมานะครับ รถติดมากๆ ครับ ขอให้ใจเย็นๆ
 เส้นทางที่มาได้ มี มาทาง สาย 5  ปิ่นเกล้า ครับ แล้วก็ทางถนนเพชรเกษมวิ่งมาจากบางแค ตรงๆมาเลย ครับ
ขอให้ทุกท่าน เดินทางปลอดภัย

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 เม.ย. 2551, 07:45:56 »
ชุด รุ่น มงคลจตุคาม ปลุกเศกโดย เกจิอาจารย์ทั่วประเทศ 
องค์เหลืงแจก
ผ้ายันต์แจก

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 เม.ย. 2551, 09:53:12 »
พรุ่งนี้น่าจะได้ไปครับพี่น้อง :-*