ผู้เขียน หัวข้อ: หุ่นพยนต์  (อ่าน 20688 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
หุ่นพยนต์
« เมื่อ: 26 เม.ย. 2551, 02:18:46 »
อยากทราบราละเอียดหุ่นพยนต์หน่อยครับ
เลี้ยงไว้ทำอะไร
เลี้ยงเหมือนกุมารทองไหมครับ
พอดีผมจะเลี้ยงอยุ่ครับ
ของอาจารณ์ ท่านไหน
หรือ หลวงปุ่ท่านไหนที่ว่าดีเเละขลังบ้างครับ
อยากได้เเบบมีตบะ อำนาจ สูงอ่าครับ
ขอบพระคุรพี่ๆทุกคนมากๆๆครับ
ที่เข้ามาตอบครับ

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: หุ่นพยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เม.ย. 2551, 04:52:29 »
คล้ายๆๆ กุมารทองครับ แล้วแต่ว่าการสร้างมีส่วนผสมใดบ้าง

ส่วน ที่เจ๋งๆ ก็หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย อ่ะครับถ้ามาใหม่ๆ ก็ หลวงปู่ช้าง วัดหนองยายเม้า นครราชสีมา ท่านยังอยู่ ของไม่ค่อยแพงครับ พอหาได้  ;D

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 เม.ย. 2551, 08:26:45 »
ผมมีหุ่นพยนต์ หลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อ ครับ ดีเหมือนกันครับ
ส่วนหุ่นพยนต์ คือ หุ่นที่สร้าง ให้วิญญาณสัมพาเวสี ทั่วไปมาเข้าสิง ในตัวหุ่นครับ
เพื่อ ใว้เฝ้าบ้าน ....เฝ้าของ ครับ? และ มีทั้งดีและเสีย ครับ
(ไม่เหมือนกุมารทองนะครับ)เพราะหุ่น สามารถ มีวิญญาณอื่นมาสิงอีกได้ครับ
ข้อเสีย คือ หาก เราไม่ทำบุญกับวิณญาณที่มาเข้าหุ่นนั้น แล้ว อาจเจอ ..... กะตัวเองได้ครับ
....ของงี้มี ทั้งดีและเสีย ครับ ..... ถ้าพกใว้กับตัว บางทีจะเห็นเหมือน มีเงา อยู่ใกล้ๆตัวเรา ครับ
เวลามีเรื่อง คู่อริ อาจมอง ...เห็นเราเป็นหลาย คน ครับ ทำให้หนีไป?

บางตำรา ก็บอกว่า หากพระเกจิอาจารย์ที่เก่งๆบางท่านสมัยก่อน สามารถ เรียกวิญญาณเข้าหุ่น
จนหุ่นสามารถ เดินได้ครับ เหอๆ.....

ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วย ครับ ........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2551, 08:42:03 โดย M007 »

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 เม.ย. 2551, 08:34:54 »
นำรูป จาก ใน net มาให้ดูครับ ของหลวงพ่อ สง่า ครับ รุ่นนี้ รุ่นเดียวกับของผม ครับ

[

ปล. ผมไม่กล้า ใช้ครับ มีคาถามาด้วย ผมกลัวผี ครับ 55555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2551, 08:38:39 โดย M007 »

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 เม.ย. 2551, 08:39:59 »
เหอๆๆ
อย่างนั้นเลยเหรอครับ
ถ้าไม่ทำบุญให้เค้าจาหลอกเราเหรอครับ
น่ากลัวจังเลย
ราคาเท่าไหร่อ่าครับ
จะได้เตรียมเงินไปถุกเช่าที่วัดเลยเหรอครับ
ดีจังเพื่อนเหนเเล้ววิ่งหนี
เเล้วพี่เคยเห็นไหมครับ
เลี้ยงยังไงรบกวนพี่ๆๆๆด้วยครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 เม.ย. 2551, 08:44:13 »
หลักร้อย ต้นๆ ครับ .... มีพี่ เขาเช่ามาให้ ครับ ไม่แพง ครับ วัดบ้านหม้อ อยู่ ราชบุรี ครับ ดังเหมือนกัน ครับ
เลี้ยง ยังไง ก็ แค่ทำบุญ ให้กับวิญญาณ ที่เขามาช่วยเรา อะครับ? เท่านั้นเอง ไม่ต้องเลี้ยงเหมือนกุมารทอง
แต่ไม่รู้ทางวัดหมดยังนะครับ สร้าง 999 ครับ แต่อาจจะมีรุ่นอื่นก็ได้ครับ ลองไปหาเบอร์วัดและโทรไปถามดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2551, 08:47:01 โดย M007 »

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 เม.ย. 2551, 09:39:07 »
เพิ่มเติม ครับ ..........

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 เม.ย. 2551, 08:24:46 »
หุ่นพยนต์ของหลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อนั้นหมดจากวัดไปนานแล้วครับ   ที่เจออยู่ตามสนามทุกวันนี้ส่วนมากเป็นของปลอมครับ   ทำปลอมมาจากทางนครปฐม   ขายตนละ  300-500บาทครับ  ของแท้ตามศูนย์ให้บูชาตนละพันกว่าบาทขึ้นไป   ของแท้ให้สังเกตการมัดเส้นด้ายจะเรียบร้อยเป็นระเบียบ และเนื้อจะเป็นโลหะผสม ส่วนของปลอมจะมัดไม่ค่อยสวยครับเนื้อจะเป็นทองเหลืองสุกเงาๆเลยครับ   ถ้าเป็นของแท้ผมว่าของหลวงพ่อสง่าวัดบ้านหม้อนี่ละครับ  สุดยอดที่สุดแล้วในยุคนี้

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 เม.ย. 2551, 09:03:51 »
อย่างนั้นเหรอครับ
เฮ้อ ทำไงดีหละคราวนี้
จาโทรไปที่วัดก้อหมดเเล้ว
ต้องเช่าจากศูนย์พระเครื่องเหรอครับ
เเล้วที่ไหนที่พอจะดีเท่าๆกับลพ.สง่าบ้างอ่าครับ
หรือที่ไหนพอมีให้บูชาบ้างครับ
อยากได้อ่าครับ
ขอบคุฯที่เข้ามาตอบนะครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 เม.ย. 2551, 11:11:47 »
ขอบคุณพี่ amazing2511  ที่ให้ข้อมูล ครับ ขอบคุณครับ .......  ;)

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 เม.ย. 2551, 11:44:50 »
ขอให้ได้เค้ามาอยู่ด้วย แบบที่หวังไว้น๊านู๋ เลี้ยงเค้าดีๆหล่ะ ให้มาเล่นกะลูกชายของพี่มั่ง  :D
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 เม.ย. 2551, 12:13:20 »
เหอๆๆครับ
ผมกะจาเลี้ยงทั้งพยนต์เเละกุมารนั่นเเหละครับ
เเต่กลัวว่าเค้าจาเล่นกันซนเสียงดังอ่าครับพี่
ได้อยุ่เเล้วครับพี่ให้ไปเเน่นอนถ้าเค้าไปถุกอ่าครับ
ขอบคุณพี่ทุกๆคนที่เข้ามาตอบกระทุ้เพิ่มเติมครับ
พี่คนไหนใจดีว่างๆเข้ามาเเนะนำบ้างก้อได้ครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 เม.ย. 2551, 12:28:25 »
แต่พอดี ของผมพี่มีเข่าเช่ามา ให้ สมัย ออกจากวัดใหม่ ๆ อะครับ ....แต่ผมไม่กล้าใช้ เลยให้ เขาไปแว้ว 55555++
ผมชอบทางพระพุทธ คุณมาก กว่า ครับ อิอิ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 เม.ย. 2551, 05:30:04 »
เอ้ออออออออ? ขออภัย อย่างสูง ครับผมมมมมมมมมม? !!!!!!!!!!!!!

ผมจำหลวงพ่อสนิท พลาดกับ หลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อ จำผิดครับ ขออภัย แหะๆๆ

หลวงพ่อสนิท ต้อง จระเข้ ครับ สุดยอดแล้ว จระเข้อาคม ของท่าน  แต่ถ้า พยนต์ ต้อง หลวงพ่อสง่า

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 เม.ย. 2551, 02:17:14 »
อย่าลืมหุ่นพยนต์สายเขาอ้อนะครับ ;D

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 เม.ย. 2551, 03:15:50 »
สายเขาอ้อก้อดีหรอท่านสิบทัศน์
ไม่เคยได้ยินชื่อเสียงด้านนี้เท่าไหร่อ่า

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 เม.ย. 2551, 04:11:02 »
น่าสนใจแหะ...แต่ก็ม่ะกล้าเท่าไหร่เอิ๊กๆ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 เม.ย. 2551, 09:05:54 »
ครับ ชุบน้ำยาว่านอีก ยิ่งดีเข้าไปใหญ่  ;D

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 เม.ย. 2551, 09:54:39 »
ไปหาประวัติหุ่นพยนต์เขาอ้อมาฝากครับ? ?( ของ พ่อท่านคล้อย วัดภูเขาทอง? รุ่นมหาเวท มหามงคล 48 )

ในอดีตแต่ครั้งโบราณจนถึงปัจจุบัน ผู้บำเพ็ญพรตทั้งหลาย เช่น ฤาษี-พราหมณาจารย์-นักสิทธิ์วิทยา-พระคณาจารย์
ที่แก่กล้า และเชี่ยวชาญในวิชาอาคม โดยคณาจารย์แต่ละท่านนั้นเป็นเหล่าผู้ที่มีสมาธิแก่กล้าสำเร็จภูมิธรรมชั้นสูง ในด้านสมถะ
หรือวิปัสนากรรมฐานก็ตาม สามารถที่จะแสดงฤทธิ์ออกมาได้หลายรูปแบบ แต่สิ่งที่สำคัญที่สุด คือ พระคณาจารย์เหล่านั้นท่าน
จะแสดงฤทธิ์หรือไม่ หรือมีเหตุอันควรสิ่งใดที่จำเป็นจะแสดงฤทธิ์ออกมา ถ้าหากจะแสดงฤทธิ์ออกมา ก็คงเป็นไปเพื่อยังความ
ศรัทธาของพุทธบริษัททั้งหลายที่เลื่อมใสในพระพุทธศาสนา ให้ศรัทธาในพระพุทธศาสนามากยิ่งขึ้นไปเป็นสำคัญ การผูกหุ่น
พยนต์ของคณาจารย์รูปใดรูปหนึ่ง จะกำหนดให้เกิดอาการ 32 สามารถรับรู้และรู้เห็นเคลื่อนไหวได้ เหมือนกับสิ่งมีชีวิตจริง
ทุกประการ หรือในลักษณะของการแอบแฝง ซ่อนเร้น อยู่ในวัตถุธาตุ อาถรรพ์ต่างๆ จะแสดงฤทธิ์คอยปกป้องเมื่อมีผู้คิดร้าย
หรือถ้าหากเป็นสถานที่ต่างๆที่หุ่นพยนต์ดูแลรักษา หุ่นพยนต์จะแสดงฤทธิ์ในอาการต่างๆ ในหลายรูปแบบแตกต่างกันออกไป
คอยปกป้องเฝ้าทรัพย์สินสิ่งต่างๆ ในบริเวณพื้นที่นั้นๆ หุ่นพยนต์มีหลายรูปแบบแตกต่างกันออกไป เริ่มตั้งแต่สัตว์เล็กไปจนถึง
สัตว์ใหญ่ ตั้งแต่สัตว์เลื้อยคลานไปจนถึงช้าง, ปลาสวยงามไปจนถึงจรเข้, ผึ้งตัวเล็กไปจนถึงนกขนาดใหญ่ ผูกให้เกิดขึ้นได้ตั้ง
แต่ 1 ตัวไปจนถึงหลายตัว ไม่ว่าจะสร้างในรูปแบบของสัตว์บก / สัตว์น้ำ / สัตว์ปีก หรือรูปแบบของมนุษย์ และอมนุษย์ก็ตาม
ขึ้นอยู่กับพลังกะแสจิตของคณาจารย์ท่านนั้น กำหนดให้หุ่นพยนต์ออกมาในรูปแบบใด เพื่อประโยชน์สิ่งใดสิ่งหนึ่งในการใช้
หุ่นพยนต์นั้นๆ

สำนักตักสิลาเขาอ้อ เป็นสำนักหนึ่งที่มีความเชี่ยวชาญในวิชาผูกหุ่นพยนต์มาตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ก่อนพระ
พุทธศาสนาจะเจริญรุ่งเรืองแผ่มาถึงแผ่นดินสุวรรณภูมิ มีประวัติตั้งแต่ฤาษีผู้ทรงพรต, พราหมณาจารย์ นุ่งขาวห่มขาวบำเพ็ญ
ศีล และฆราวาสผู้เรืองเวทย์หรือนักสิทธิ์วิทยา จนมาถึงพระคณาจารย์ ผู้บำเพ็ญรักษาศีลอยู่ในข้อวัตร วินัยของบวรพระพุทธ
ศาสนาสืบต่อมาตราบเท่าทุกวันนี้ ล้วนเชี่ยวชาญในตำราไสยเวทย์ ว่าด้วยการผูกหุ่นพยนต์ ทำให้เห็นในรูปร่างและลักษณะ
ต่างๆ หุ่นพยนต์ที่พระอาจารย์คล้อย อโนโม ได้สืบทอดตำราจากพระอาจารย์สายเขาอ้อ มาตั้งแต่พระอาจารย์ทองเฒ่า พระ
อาจารย์เอียด พระอาจารย์ปาน จนมาถึงสมัยท่านอาจารย์คล้อย ครูอาจารย์ท่านได้แต่ใช้ในกรณีใดกรณีหนึ่งเท่านั้นยังมิได้เคย
จัดสร้างเป็นลักษณะวัตถุอาถรรพ์ขึ้นเป็นรูปแบบใดรูปแบบหนึ่ง พระอาจารย์คล้อย อโนโม ได้เห็นควรที่จะนำวิชาที่ท่านเชี่ยว
ชาญมาใช้ในเวลาอันสมควรนี้ เพื่อนำปัจจัยไปสร้างศาลาการเปรียญที่ยังจัดสร้างไม่เสร็จ ขณะที่พรรษาท่านได้แก่กล้าเชี่ยว
ชาญกับวิชาที่ได้ศึกษาครูบาอาจารย์ จึงเห็นควรที่จะนำวิชาผูกหุ่นพยนต์มาจัดสร้างในรูปแบบ "ตาปะขาว" ในลักษณะนุ่งขาว
และนุ่งแดง

หุ่นพยนต์ตาปะขาวนุ่งแดง หมายถึง หุ่นพยนต์ที่พระอาจารย์คล้อย อโนโม ได้ปลุกเสกเดินกระแสจิต ไปในทาง
ด้านอิทธิฤทธิ์ เกี่ยวกับปกป้องคุ้มครองภัยทำให้ผู้ที่ประสงค์คิดร้าย เห็นไปในรูปแบบลักษณะต่างๆ กัน เช่นเห็นว่มากันหลาย
คนบ้าง ตามแต่กระแสจิตผู้คิดร้ายจะปรุงแต่งขึ้นมา

หุ่นพยนต์ตาปะขาวนุ่งขาว หมายถึง หุ่นพยนต์ที่พระอาจารย์คล้อย อโนโม ได้ปลุกเสกเดินกระแสจิตไปในทาง
บุญฤทธิ์ เกี่ยวกับด้านเมตตา, ค้าขาย เฝ้าดูแลรักษาผลประโยชน์ของผู้ที่ครอบครอง ตามจิตเจตนาในทางกุศล

เพราะฉะนั้น หุ่นพยนต์ตาปะขาวนุ่งขาว จะมีพุทธคุณในด้านบุญฤทธิ์ และหุ่นพยนต์ตาปะขาวนุ่งแดง จะมีพุทธ
คุณในด้านอิทธิฤทธิ์ และฤทธิ์เดชต่างๆ กัน

วัตถุที่นำมาจัดสร้างหุ่นพยนต์ตาปะขาว ประกอบด้วยชนวนหุ่นพยนต์โลหะอาถรรพ์หลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อ
จ.ราชบุรี แผ่นยันต์ 108 แผ่น ของพระอาจารย์คล้อย อโนโม, แผ่นยันต์จากพระคณาจารย์สายเขาอ้อ, โลหะอาถรรพ์อื่นๆ จาก
หลายสถานที่

รูปแบบลักษณะยันต์ที่ลงไว้ที่ตัวหุ่นพยนต์ตาปะขาว คือ ที่โคนขาขวาและซ้าย ลงด้วยธาตุ 4 นะมะพะทะ ดินน้ำ
ลมไฟ ลงหัวใจตาปะขาวไว้ที่ผ้าพาดบ่าถักด้วยด้ายมงคล ขาว-แดง เวียนทักษิณาวรรต ในลักษณะนุ่งโจนกะเบน มีชาย 7 เส้น
หมายถึงตัวอภินิหารว่าด้วย สัง วิ ชา ปุ กะ ยะ ปะ ปลุกเสกแช่ในน้ำว่าน มีใบไม้ไม่รู้นอน 7 อย่าง แช่ปนอยู่ในน้ำว่าน คือ ใบตาล,
ใบลาน, ใบขนุน, ใบคูณ, ใบพยุง, ใบรัก, ใบจันทร์

ตอกโค๊ตตัวยันต์นาซีหรือตัวโอม เป็นตัวเกิดไว้ที่บ่าขวา หุ่นพยนต์ตาปะขาว ที่พระอาจารย์คล้อย อโนโม ผูกขึ้นมา
นั้นอยู่ในลักษณะเป็นรูปมนุษย์สูงอายุ มีตะบะ เดชะ อำนาจ มีความเมตตา ดูแลเฝ้ารักษาสถานที่ ผู้ที่มีเจตนาไม่ดีเท่านั้นจึงจะได้
พบเห็นเป็นภูติผีปีศาจ จากภายนอกขับไล่ผู้ที่มีเจตตนาไม่ดีมิให้เข้าใกล้ตัวผู้ครอบครองหรือสถานที่ที่เฝ้ารักษาทำให้เห็นเป็น
คนชรา, พระภิกษุ, เป็นผู้หญิง, เป็นชาย, เป็นเด็กหรือรูปร่างหน้าตาเหมือนตัวเราขณะที่เราไม่ได้อยู่ที่นั้นๆ

หรือรายละเอียดเพิ่มเติม ได้ที่

http://www.siristore.com/Products/Mahawetch1.asp

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 เม.ย. 2551, 10:53:02 »
สายเขาอ้อมีตาปะขาวนุ่งขาวดีทางเมตตามหานิยม
ส่วนตาปะขาวนุ่งแดงดีทางคุ้มครองป้องกัน ;D
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 เม.ย. 2551, 02:41:35 »
เยี่ยม ครับ พี่สิบทัศ  :) เยี่ยมเหมือนเดิมเลย นะครับ อิอิ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 เม.ย. 2551, 06:09:38 »
สายเขาอ้อก้อหุ่นพยนต์ ตาปะขาว

ของหลวงปู่สง่า วัดบ้านหม้อก้อเยี่ยม

แต่ในปัจุบันนี้เท่าที่เห็นก้อมีพระอาจารย์หนุ่ม วัดบางแวก ที่สร้าง

ป.ล. ขลังไม่ขลังอยู่ที่ศรัทธาส่วนบุคคลครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 เม.ย. 2551, 06:39:06 »
ขอบคุณท่านสิบทัศน์ สำหรับข้อมูลดีๆให้เจ้าของกระทู้ และคนอื่นที่ยังไม่ทราบจ้ะ  :-*

ออฟไลน์ เด็กยะลาใจดี

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 เม.ย. 2551, 07:26:58 »
ราคาเช่าบูชาประมานเท่าไรคับ ::)

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 29 เม.ย. 2551, 08:53:55 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
คุณสิบทัศน์ข้อมูลเยอะดีมากครับ
ขอบคุณครับ
จะขลังไม่ขลังขึ้นอยู่กับความศรัทธาของเรารึครับ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 29 เม.ย. 2551, 10:11:08 »
ศรัทธาเป็นตัวกำหนด แม้แต่พระปลอมบางคน
แขวนไปด้วยความศรัทธาก็เกิดปาฏิหารย์ได้ครับ
ในทางกลับกันพระดีพระแท้ แต่คนห้อยไมศรัทธา
ก็คงได้ผลไม่เต็มร้อย

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 04:30:31 »
อยากทราบว่า หุ่นพยนต์ ของพระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง
ต้องมีการเซ่นปะครับ แล้วนำมาห้อยคอได้หรือป่าว และห้อยร่วมกับพระได้ป่าวครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 04:47:40 »
อยากทราบว่า หุ่นพยนต์ ของพระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง
ต้องมีการเซ่นปะครับ แล้วนำมาห้อยคอได้หรือป่าว และห้อยร่วมกับพระได้ป่าวครับ

หุ่นพยนต์กับพระ ควรแยกกันนะครับ
เพราะพระเป็นของสูงกว่าหุ่นพยนต์ที่เป็นเครื่องรางครับ

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 04:52:12 »
แล้วต้องมีการเซ่น หรือป่าวครับ
แล้วถ้าแบบว่าเอวคาดตะกรุด เบี้ยแก้  แล้วห้อยหุ่นพยนได้ปะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 04:52:37 »
หุ่นพยนต์ของหลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อนั้นหมดจากวัดไปนานแล้วครับ   ที่เจออยู่ตามสนามทุกวันนี้ส่วนมากเป็นของปลอมครับ   ทำปลอมมาจากทางนครปฐม   ขายตนละ  300-500บาทครับ  ของแท้ตามศูนย์ให้บูชาตนละพันกว่าบาทขึ้นไป   ของแท้ให้สังเกตการมัดเส้นด้ายจะเรียบร้อยเป็นระเบียบ และเนื้อจะเป็นโลหะผสม ส่วนของปลอมจะมัดไม่ค่อยสวยครับเนื้อจะเป็นทองเหลืองสุกเงาๆเลยครับ   ถ้าเป็นของแท้ผมว่าของหลวงพ่อสง่าวัดบ้านหม้อนี่ละครับ  สุดยอดที่สุดแล้วในยุคนี้

ขอบคุณฯสำหรับข้อมูลนะครับ

:114:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 09:31:26 »
แล้วต้องมีการเซ่น หรือป่าวครับ
แล้วถ้าแบบว่าเอวคาดตะกรุด เบี้ยแก้  แล้วห้อยหุ่นพยนได้ปะครับ

มันก็ต้องดูว่าหุ่นพยนต์นั้นเป็นของที่ใดและใครเป็นผู้สร้างครับ
หุ่นพยนต์มันก็มีสองแบบ สำเร็จด้วยคุณพระ กับคุณผีคุณพระอยู่รวมกับเบี้ยแก้ตะกรุดได้สบาย แต่ถ้าสำเร็จด้วยคุณผีจะให้มาอยู่กับคุณพระ ก็ลำบากน่ะครับ
ยกเว้นผีตนนั้นจะเป็นผีที่ดี อยากอยู่ร่วมกับพระพุทธคุณ..........