ผู้เขียน หัวข้อ: 2ยันต์แรกในชีวิตครับ รบกวนช่วยติและชมหน่อย (อาจารย์เอื้อ อ.โพธาราม )  (อ่าน 20351 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนหน่อยครับว่าเป็นงัยบ้าง สวยไหม อีกเรื่องครับ ยันต์5แถว อักขระมันแปลกๆครับ :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2551, 12:54:15 โดย Link »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
มาและครับ ...... ยันต์5 แถวอักขระไม่แปลก หลอกครับ อยู่ที่การสัก
หรือลายมือแต่ละอาจารย์ครับ ไม่เหมือน กัน 
ก็เหมือน ลายมือคนเราอะ ครับ .....แล้วแต่ ครับ
การเขียนภาษาขอม บางที คนละภาค ยังเขียนไม่เหมือนกันเลย ครับ
แต่ภาษา ขอมยังไง ก็คงเป็นภาษา ขอม ครับ
ถ้าไม่ใช่ จิงๆ ก็ มั่วอะครับ 5555+++
...แต่เท่าที่ดู ก็เปงภาษาขอม ครับ แต่อักขระ จะแปลกๆ เพราะเป็นการสัก
ลายเส้นอักขระ ของแล้ว แต่ท่าน ที่ไม่เหมือนกันมากกว่า นะครับ

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
เป็นการเริ่มต้นที่ดีครับผม...... ;)

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
งดงามมากครับผม ผมก็เพิ่งมียันต์เก้ายอดองค์เดียวเองหลวงพี่ญา ครูผม ?เด๋วรอยเข็มหายไปใหม่ ฮิฮิฮิ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
เท่าที่ทราบ อาจารย์เอื้อ วัดหนองอ้อ ท่านก้อเรียนมาจากหลวงปู่เปิ่นเหมือนกัน
ผิดถูกก้อขออภัยด้วย

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
สวยงามมากจ้ะ เต็มหลังไวๆน๊า  ;D
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
สวยครับการสักเสกเลขยันต์นี้มันชั่งดูงดงามจริงจริงทีสำคัญยังได้ของพุทธคุณปกปักรักษาเราอีกด้วย :093: :093: :093:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
สวยจังเลย เข้ามาดูแล้ว ดูอีก อักขระสวยแปลกตาดี ชอบๆ อยากได้มั่งจัง  :-[

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ภาพไม่ขึ้นอ่ะค้าบบบบบบบบบ  :'(

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองเหนือ

• แตงหนังฝังอาคม
  • ตติยะ
  • คนเมืองเหนือ
    • MSN Messenger - niraddt@hotmail.com
    • อีเมล
ยันต์เก้ายอดกับ5แถวสวยครับ เก้ายอดไปทางอยู่ยงคงกระพัน 5แถวก็ไปทางหนุนดวง แต่เก้ายอดทางเหนือที่อาจารย์อินสม อ.สารภี จ.เชียงใหม่ จะมีคาถาตรงใต้เก้าคือคาถาเผาไม่ไหม้ ไกร์ไม่ลั่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เห็นภาพแล้วคร้าบ สวยครับ   5 แถวนี้คล้ายๆ อ.แถวปทุม เลยครับ  ;D

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามครับผม    :005:   :005:    :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ zild

• ทุติยะ
  • **
ผมก็ลูกศิษย์ อ.เอื้อคับ ยันต์ 5 แถว ผมก็เพิ่งไปเอามาคับ พุทธคุณดีคับ ใครไม่มีคาถาผมบอกให้คับ
เราเป้นศิษย์เดียวกัน คาถาของ อ.เอื้อ 5 แถว
ก็
ว่า นะโมตัสสะก่อน 3 จบ
อะสังวิสุโลปุสะภุพะ จินดามานิ สะมะพะทะนังโรกะสุขังฉิมพัด ทะรังปิยังมะมะ อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ ( ว่า 3 จบ )
นะคับ...ขยันภาวนาพุทธคุนดีคับ :005:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เก้ายอดสวยงามมากครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
..สวยค่ะ..อักขระของยันต์ 5 แถวแปลกดีค่ะ. :001:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **

TUM

• บุคคลทั่วไป
ดีครับ เป็นการเริ่มต้นที่ดีครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ 162cm

• ปัญจมะ
  • Ars longa.. Vita brevis..
ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามครับ ตอน เต็มหลังนำมาโพสอีกนะครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์