ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอคาถาหน่อยเอาแบบที่เป็นประโยชน์ต่อสังคนนะครับ  (อ่าน 3074 ครั้ง)

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอป็นแบบ หยุดเลือดอะไรทำนองนี้นะขอรับ
กระผมจะไม่นำไปใช้ในทางมิดี
ขอให้ท่านจงใว้ใจข้า

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คาถาผมมา

(ช้วยฟิมฟ์วิธีใช้ด้วยขอรับ) :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2551, 06:41:11 โดย dayinwza120 »
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
ตอบ: ผมขอคาถาหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 เม.ย. 2551, 10:30:52 »
จะเอาคาถาอารายหล่ะจ้ะ ไม่ระบุ จะให้ได้เยี่ยงไร  :-\
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 เม.ย. 2551, 10:34:00 »
สัตถาเทวะมะนุสสานัง พุทโธภะคะวาติ มะอะอุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 เม.ย. 2551, 10:36:42 »
นะโมตะสะภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธธะสะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 เม.ย. 2551, 10:44:32 »
พระพุทธเมตตา พระธรรมเมตตา? ?พระสังฆเมตตา? ?
ลูกขอความเมตตา ลูกขอเป็นคนดี ตลอดไปเทอญ
...สาธุ
ต่อด้วย เกศา โลมา นะขา ทันตา ตะโจ
ตะโจ ทันตา นะขา โลมา เกศา
ผมไม่นาน มันก็หงอก และ ล่วงไปตามเวลา
ขน ไม่นานมันก็ล่วง
เล็บ ไม่นาน ก็ดำ ก็ยาว น่าเกลียด
ฟันไม่นาน ก็ล่วง ก็หักไปตามกาลเวลา
หนังไม่ นาน มันก็เหี่ยว  มีน้ำเหลือง และสิ่งเน่าเหม็นอยู่เต็มไปหมด

อันคนเราก็มา ก็ต้อง ตายทุกคน หลีกหนีมันไม่พ้นหลอกความตาย 
แม้แต่ของ ที่รัก ก็ต้องพลัดพลาก สิ่งของใดๆ ในโลก ก็มิสามารถ นำไปด้วยได้
มีแต่ ความดี เท่านั้น ที่ยังคงอยู่ ไม่หายไป บุญกุศลเท่านั้น ที่ติดตามท่านไปได้
จึงพึงแต่ความดี

(คาถานี้ใครภาวนาทุกวัน จะอยู่เย็นเป็นสุข )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2551, 10:56:44 โดย M007 »

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 เม.ย. 2551, 10:47:19 »
นะโมตะสะภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธธะสะ

นะโมตัสสะภะคะโต นะครับ พี่ ไม่ใช่นะโมตะสะ 5555 ;D

• เด็กวัด
ถ้าคาถา  ฟันไม่เข้า ยิงไม่ออก ต้อง ของพี่ สิบทัศ ครับ
นำมาจากหลวงพ่อเงิน ดี จิงๆครับ
คาถา ฟันไม่เข้า เวลาฟันกันก็อย่าเข้าไปให้เขาฟัน
ยิงไม่ออก เวลา ยิงกัน อย่าออกไปให้เขา ยิงสิ

สาธุๆๆๆ สุดยอด ที่ สุดครับ

ออฟไลน์ เด็กยะลาใจดี

• ทุติยะ
  • **
จิงของคุงเพ่ M007 คับคิคิ :-*

ออฟไลน์ เอส ท่าพระ.กทมครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คาถามหาอุต อุทธัง อัทโธ นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ พยัคฆ์จำศีล

• ปัญจมะ
  • !!! ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน !!!
                 คาถาคัดเลือด

อะวะสุละตุเต  สะรีเรมังสัง  โลหิตัง
~~~ จะเป็นคนให้เหนือคนต้องอดทนให้ถึงที่สุด  ~~~

• ปัญจมะ
  • !!! ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน !!!
อ่อนี่เป็นอีกคาถานึงคับ

• ปัญจมะ
วะโรวะรัญญู  วะระโท  วะราหะโร
คาถานี้ถ้าเป็นบาดแผลให้เสกประสานห้ามเลือด

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
สิทธิยอออลือ พุทธะยอออลือ อึอะภะลือ  (ท่อง3จบ) (ท่าขุนพันธ์)

นะตันโนนะโมตันติ ตันติตันโต นะโมตันๆ   (ของพลวงพ่อกวยท่านครับ)

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ MoNoKuRoOZ

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ โสธายะ