ผู้เขียน หัวข้อ: การแขวนพระให้ได้พุทธคุณ ตามที่หวัง ตามที่ใช้มา - มีคำถามด้วย  (อ่าน 7537 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
จากความคิดผมนะ ถ้าจะเล่นก็เล่นสายๆไป เช่นเมตตาก็เมตตา
มหาอำนาจก็มหาอำนาจ เหนียวก็เหนียว ถ้าเล่นเยอะ เราเบอลเพราะรับไม่ได้ ไม่แข็งพอ ก็คือจิต

คนมีสนามแม่เหล็ก+5-5  วัตถุมงคลมีสนามแม่เหล็กไหม ตอบคือมีนะ ลองเอาสมเด็จ หรือพระที่ปลุกเสกดีๆ
วางใต้นาฬิกาลาน นานๆเข้ามันจะหยุดเดิน โชคดีคือพังเลย โชค ดีน้อยลงคือ รอสักพักก็เดิน

คนมีแสงออร่า อย่าเชื่อผมนะ ผมคิดเองนะ ว่า

ถ้าไปจีบสาว
เมตตา แคล้วคลาด พอละ อย่าแบกไปเป็นสิบๆองค์ สาวจะ วิ่งสุดชีวิต เพราะคิดว่าเราเล่นของ

ถ้าริจะพกงั่ง
ไม่จำเป็นต้องไม่อาบน้ำ ถ้ามันเหม็นก็อาบเถอะ
ไม่ต้องขนพระไปด้วยเยอะ งั่งจะไม่มีผลเลย เพราะพุทธคุณของพระบังหมด

ถ้ามีปัญหาต้องเคลียร์
เสริมมหาอำนาจ บารมี เมตตานิดหน่อย และเหนียว กะแคล้วคลาดด้วย

ถ้าจะสอบ อ่านหนังสือสิจ๊ะ
พระที่แนะนำเหรอ พระชัย  ตระกูลสมเด็จก็ได้ กริ่งก็ได้ อย่าองค์ใหญ่นักจะหนักมาก และหมดแรงทำข้อสอบ

การพกพระ100 องค์แล้วบ่นท้อแท้ว่าทำไมตูมะมีแฟน เราคงตอบตัวเราได้ว่า ตกลงจะให้องค์ไหนท่าช่วย
ในเมื่อนายยังเอาตัวไม่รอดเลย จริงมะ ^^

ท้ายสุด ทำใจให้ถึงพระ นายมีพระองค์ละเท่าไร ก็ตามขอให้แท้นะ แล้วนายต้องเชื่อว่าท่านช่วยได้ด้วย

รบกวนถามหน่อยว่า
หิ้งพระทำเป็นรูปตัวLดีหรือไม่
หันหน้าทิศเหนือ ค้าขายดี
หันหน้าทิศตะออก ลาภยศดี

ถ้าMIX เป็นรูปตัวL จะดีไหมครับ จะมีทั้งเหนือ และตะวันออกเลย
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ที่ว่ามาก็มีส่วนนะครับ เพราะว่าบางท่านก็อาจจะจัดพระเป้นชุดๆไป สมมุติวันไหนจะบู๊ก็เอาเหนียวๆไป วันไหนจะไปติดต่องานก็เอาเมตตาแคล้วคลาดไป แต่สำคัญที่สุดก็คงไม่พ้นที่ตัวเราครับ อย่างแขวนพระเมตตาไปแต่ทำตัวเป้นนังเลงอันธพาล จะมีใครที่ไหนเมตตาล่ะครับจริงไหม.. ตัวเราทำไม่ดีจะให้พระที่ไหนช่วยก็คงเป็นไปไม่ได้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไอ้เราก็คิดว่า พูดถึงพุทธคุณจริงๆ ?;D

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 ;) ของแบบนี้อยู่ที่ใจกับตัวเรา ครับ ... แม้จะแขวนพระ ที่ไม่ผ่านการปลุกเสกใดๆ แต่พระก็คือพระ ครับ คุ้มคลองคนดีอยุ่แล้ว

แขวนที่การศรัทธา ครับ ?มิใช่ องค์นู้นเมตตา องค์นี้เหนียว องค์นี้มหาอุต ถ้าจะเอาให้ครบ ก็แขวนซะทุกองค์เลยสิครับ

หนักคอแย่เลย 55555++ ?แขวนองค์เดียวก็พอ ครับ ศรัทธาองคืไหน ก็แขวนองค์นั้น
หรือชอบ แขวนหลายๆ องค์ ก็แล้วแต่ ท่าน ครับ

แต่ผมจะบอกว่าคนไม่ดี แขวนพระ แท้ๆ ดีๆ ยังตายกันมาเยอะครับ ถ้าคนเรามันจะตาย 555++

เคยได้ยินเสี่ยดัง แคล้วธนะกุล ปะครับ แขวนพระ ดีๆเต็มคอเลย แต่เปงคนไม่ดี
เลยโดนยิง พรุนเลย ............ (พระทุกองค์มีพุทธคุณ หมดแหละครับ พระก็คือพระ)

ทำดี คิดดี พูดดี ....สร้างบุญกุศล ?แล้วจาดีเอง

ออฟไลน์ ภานุวัฒน์

• ตติยะ
  • มีของดี ทำดี แล้วจะได้ ดี
    • MSN Messenger - gangster_poppylove_74@hotmail.com
ผมก้จัดเปงชุดครับ

แค่2ชุดเอง

เมตตา

เหนียว

อารายๆก้ไม่สู้

**  ศรัทธา  **

หรอกครับ

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
กระทู้บน พูดอีก ก้อถูกอีก บางทีของพวกนี้มันช่วยได้บ้าง แต่ถ้าไม่ทำความ ไม่ศรัทธา คิดแต่ว่าอยากได้อย่างเดียว มันก้อไม่ได้หรอก ต้องเริ่มจากความศรัทธา แล้วจะเหนในทุกๆอย่างเอง  :)
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ทุกอย่างอยู่ที่ใจ  :-*

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
จริงๆถ้าไม่โลภแบบผม ที่ห้อยพะรุงพะรัง ก็ใช้แบบนี้ก็ได้นะ
ดิน ชิน ผง อย่างละองค์แบบสุดๆไปเลย
ดินเผาดิบ ชินกรุ เงินหรือตะกัวงหรือสนิมแดง ผงพระเนื้อผง ก็พอครับ