ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบรรยากาศงานไหว้ครู อาจารย์ หนู กันภัย 30-1 พ.ค. 2551 นำมาฝากครับ  (อ่าน 7543 ครั้ง)

ออฟไลน์ {...สมิงทับคา...}

• จตุตถะ
  • .ศิษย์ พ่อหนู กันภัย.
    • www.arjannoo.pantown.com
    • อีเมล
http://www.bbznet.com/scripts/view.php?user=katasakyan&board=9&id=11&c=1&order=lastpost
..........เป็นดาวเด่น เปล่งเเสง อันเเรงกล้างามสง่าจ้าวสำนักผู้ยิ่งใหญ่ ยอดอาคม สมฉายาที่เรียกว่า " กันภัย " ..........

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
ผมก็ไปมาครับ คนเยอะมากๆๆ ครับ
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รอติดตามชม รายการ "เรื่องจริงผ่านจอ"  ในวัน พฤหัสบดี ที่ 8 พฤษภาคม 2551 ได้ครับ เยี่ยมจริงๆครับท่าน :-*