ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการ จับพลังเครื่องราง ครับ  (อ่าน 6399 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
สวัสดีพี่ๆชาวบางพระทุกคนนะครับ
วันนี้ผมมีปัญหาจะมาถามนิดหน่อยนะครับ
ตามที่ผมได้กล่าวไปเมื่อวันนั่นนะครับ
เรื่อง พยนต์ อะครับ
ตอนนี้ไม่มีความคืบหน้าอะไรเรยอ่าครับ
ไม่เห็น ไม่ฝัน ไม่รู้สึกสัมผัสอะไรถึงเขาเลย เเล้วเอามาก้อ10กว่าวันเเล้วอ่าครับ
เเล้วก้อไม่รู้ด้วยว่าเขามาอยู่รึยัง รึผมเอามาจากศูนย์พระอาาจะเป็นของปลอมก้อเป้นได้
ผมไม่ได้คิดมากอย่างที่พี่ๆเข้าใจกันนะครับ เเต่ไม่รู้อ่าครับว่าเขามาอยุ่ยัง
เลี้ยงมาเซ่นไหว้ก้อดี 10กว่าวันเเล้วอะครับ ผมเศร้าใจจัง
วิธีนี้คงเป็นวิธีสุดท้ายเเล้วหละครับ
เพราะผมไปไปดูเว็ปชมรมกุมารทองเผอิญไปห็นกระทู้- รู้ได้ยังไงว่ากุมารเขามีตัวตน-
ผมก้อเรยคลิกๆเข้าไปดู บ้างๆก้อบอกว่าให้จ้องหน้าบ้าง

เเล้วผมก้อมาเห็นคห.ของคุณกุมาโรอะครับเขาบอกว่าอย่างงี้

เอาวิธีที่ง่ายๆแต่ไม่ค่อยมีใครรู้คือวัดคืบครับ

ขั้นแรกให้เราวัดแขนเราด้านขวาหรือซ้ายก็ได้ จากช่วงพับแขนด้านในไปจนถึงปลายนิ้ว จะได้ 2 คืบพอดี

จากนั้นตั้งจิตอธิฐานต่อครูบาอาจารย์และกุมารทองที่จะทำการวัด ว่า หากกุมารองค์นี้มีจิตมีตนจิงขอให้มือ
ยาวออกไปวัดได้เกินกำหนด(หมายนถึง2คืบเรานั่นเอง)

จากนั้นให้นำกุมารทองไว้ที่ปลายนิ้วหรือช่วงที่เป็นนิ้ว แล้วทำการวัดจากจุดเดิม ถ้ายาวออกไปเกิน2คืบแสดงว่ามี หากเท่าเดิมแสดงว่า ไม่มีครับ วิธีใช้กับเครื่องราง พระเครื่อง ได้ทุกชนิดนะครัยบ

ใช้ได้ 100 เปอร์เซนครับ

เเต่ผมยังไม่ค่อยกระจ่างในวิธีของเขาอะครับ
เรยๆอยากถามพี่ๆผู้รู้หน่อยอ่าครับช่วยอธิบายมาเป็นขั้นเป็นตอนทีนะครับ
เพราะหลังจากที่ท่านกุมาโรชี้เเนะไปเเล้วหลายคนก้อมาบอกว่าทำได้จิงๆ
ผมก้อเรยอยากให้พี่ๆที่รู้ช่วยชี้เเนะผมที
หรือพี่ๆคนไหนมีวิธีที่ดีกว่านี้ก้อช่วยบอกกล่าวกันด้วยนะครับ

ขอบพระคุณนะครับ
ขอบคุรพี่ๆที่เเวะเข้ามาดูเเล้วพี่ๆที่มาตอบคำถาม

ช่วยตอบทีนะครับ ตอนนี้ผมเศร้าใจมากๆๆ :064: :064: :064: :064: :064: :064: :064:

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
เรื่องการ จับพลังเครื่องราง ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ค. 2551, 02:53:27 »
[shake]อันนี้ก้อไม่รู้เหมือนกันหน่ะครับ [/shake]
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เรื่องการ จับพลังเครื่องราง ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 พ.ค. 2551, 03:19:10 »
สามารถทดสอบได้ครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พ.ค. 2551, 05:42:27 »
ก่อนทำยกมือไหว้ขอความบอกว่าขอชมพุทธคุณไจตนาลบหลู่ เอาใส่มือ แล้วถ้าจิตนิ่งๆ หลับตาเพ่งที่ พระที่สงสัย ถ้ามีไฟฟ้าวิ่งไปทั่วทุกนิ้ง หรือให้ดี ขนลุกแปลว่าดีครับ

แต่ก็ไม่ไช่จะเชื่อถือได้ ถ้า จับหลายๆองค์ หรือ คนสุขภาพไม่ดีก็ใช้วัดไม่ได้ผลครับ  เพราะก็ไม่ไช่จะง่ายนักผมเองยังงจับติดบ้างไม่ติดบ้าง องค์เดียวกันนะครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 พ.ค. 2551, 09:24:33 »
เพื่อให้มั่นใจนะครับ ลองเอาหุ่นพยนต์ไปให้ อ.ประสูติ ท่านลงให้อีกทีก็ได้ครับ :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 พ.ค. 2551, 12:02:57 »
ถ้าเราเอาของดีดีแท้ๆ มาทดสอบแล้ว เกิดการผิดพลาด เหมือนว่าไม่มีพลัง ทั้งๆที่ปลุกเสกพิธีดี

ท่านจะเลือกห้อยพระองค์นั้นไหม ? ? ? ? ?  :052: คิดดูดีดีนะครับ ไม่อยากให้คนเลิกห้อยของดีดี  :095:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 พ.ค. 2551, 06:56:43 »
ไม่มีตัวชี้วัดครับ

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 พ.ค. 2551, 07:12:42 »
ผม เคยเกือบปล่อย100ปีวัดระฆังแท้ เพราะจับพลังแล้ว นิ่งสนิท (มีพลัง2แบบนะ 1 เร็วเร่ง ช็อตกระตุกแบบมือถือ นี้จะสายเหนียว 2.เฉื่อยๆเนิบๆเย็นๆและค่อยๆแรงขึ้นนี้จะเมตตา)
และถ้าเราไวกับพวกนี้เมื่อรับวัตถุมาเราจะรู้สึก ขนลุก หรือมีลมมาปะทะ แม้ไม่มีลมพัด

แต่ไม่ว่าจะจับเป็นหรือจับมั่ว ยกมือไหว้นะโม3จบ พูดในใจลูกขอชมบารมี ขอชมพุทธคุณหลวงพ่อ  ลูกหาได้มีเจตนาลบหลู่ไม่ แล้วกำหนดจิตที่วัตถุมงคล มองก่อน จำได้นะ พอจำได้ หลับตาเพ่งที่มือที่จับ รอดูปฏิกริยา

แนะนำให้ใช้กับพระเราเอง อย่าไปใช้จับซื้อพระ เพราะพระCoppyปลุกเสกก็มีพุทธคุณได้ครับ
ให้ดีนั่งสมาธิบ้าง จะช่วยเรื่องความนิ่ง งาน เรียน และการใช้สติ (หากไม่ได้นั่งนานแบบผม จะเอ๋อๆบางทีนะ)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 พ.ค. 2551, 05:30:09 »
ชอบจับพลัง ต้องเจอถ้าไม้ตาย เอาพระเก้ท่าพระจันทร์ เข้าขอรวมพิธีปลุกเสกพระ จับกันสนุกมือแน่
มันไม่ใช่มาตรฐาน ของวงการนักสะสมวัตถุมงคล ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 พ.ค. 2551, 10:38:57 »
ชอบจับพลัง ต้องเจอถ้าไม้ตาย เอาพระเก้ท่าพระจันทร์ เข้าขอรวมพิธีปลุกเสกพระ จับกันสนุกมือแน่
มันไม่ใช่มาตรฐาน ของวงการนักสะสมวัตถุมงคล ครับ
เห็นด้วยอย่างแรงนิ :002:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 พ.ค. 2551, 10:39:08 »
เออ เออ เอออ  ไช่ๆ ผมเคยเจอพวกจับพลังเก๊นะ องค์ละ5 บาทแถวสนามหลวง อืมเราก็ไปเดิน :004: เห็นเขาเล่นกัน เฮ้ยสนุกแหะ เอามั่ง  :004: ถอดพระให้จับ(ย้ำว่าแท้พร้อมกล่องเขารับมากับมือ) พวกบอกเก๊ เอ้า...จัดหั้ยคร๊าบ

เดินไปลึกๆ เจอพระสมเด็จcopy เหมือนพอสมควร องค์ละฮ้าบาท 5 บาท หยิบมา1องค์ ที่ใกล้เคียงสุดๆ แล้วเดินย้อนกลับไป
ไปให้จับใหม่ หุหุ จับปุ๊บ ชูขึ้นหัวเลย แรงๆ ๆ ๆ ๆ   น้องแรง

OK แรงคับพี่ (5บาทก็แรงได้)  :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 พ.ค. 2551, 12:52:58 »
นานาจิตตัง ครับ  จะแขวนอะไร จะใช้อะไรก็อยุ่ที่ใจ ครับ ....  :002:

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 พ.ค. 2551, 09:56:52 »
เคยได้ยินคำนั้มั้ยนู๋ คนอยากเจอไม่ได้ คนไม่ได้ดันเจอ
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 พ.ค. 2551, 12:13:37 »
โดยความคิดส่วนตัวนะครับ...ผมไม่ได้ให้ความสำคัญในการพิสูจน์โดยการจับพลัง เพราะผมเชื่อว่า การที่ใครสักคน(องค์)จะสามารถสื่อสาร(จับพลัง)วัตถุมงคลใดๆได้นั้น ต้องมีสมาธิจิตที่นิ่งและสูงมากๆ หากอย่างเก่งๆก็บางชิ้นบางประเภท เปรียบเสมือนวิทยุเครื่องเดียวกันการจะใปลี่ยนคลื่นจาก FM-AM ยังต้องเปลี่ยนคลื่น ยิ่งวัตถุมงคลที่เกิดจากพลังจิตของผู้ทรงจิตสูงๆ ก็อาจจะทำได้ครับ เพราะพลังแรง แต่ผมคงไม่ชี้ขาดวัตถุมงคลโดยการจับพลังแน่นอน
อันกุมารทองนั้น แม้นแต่ของหลวงพ่อเต๋ก็ยังหาผู้ที่เคยเจอยากมากๆ บางท่านเลี้ยงมาตั้งแต่หลวงพ่อเต๋ยังอยู่ จนปัจจุบันท่านเคยบอกว่า "เคยฝันเห็นแค่ครั้งเดียว แต่ก็ยืนยันไม่ได้ว่าเป็นกุมารที่เลี้ยงอยู่"
หากจะให้ออกมาแสดงฤทธิ์หรือปรากฏตัวให้เห็น...ผมว่า ยากมากๆครับ อันแค่การจับพลังว่ายังมีตัวตนหรือไม่นั้น ผมว่า คงได้ผลแค่ไม่เกิน 10%
หากบูชามาจากครูบาอาจารย์ที่นับถือ..ก็พยายามเชื่อไว้ก่อนนะครับ ว่าเขาอยู่ เขาอยู่กับเรา.
.....จิตเป็นใหญ่ ใจเป็นประธานครับ.....