ผู้เขียน หัวข้อ: ไปวัดท้องไทรมาได้มาอีก1รอย แจ่ม  (อ่าน 10156 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ได้ยันต์ "เทวาดาทรงหงษ์" มาครับ สวยแจ่มเลยครับ :052:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ไปวัดท้องไทรมาได้มาอีก1รอย แจ่ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2551, 06:08:04 »
ยินดีด้วยนะครับ รักษาไว้ดีฯล่ะ ต่อไปสายวิชานี้จะหาไม่ใด้อีกนะครับ

ป.ล. ช่วงนี้ไปหาหลวงปู่บ่อยเหมือนกันครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไปวัดท้องไทรมาได้มาอีก1รอย แจ่ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2551, 11:28:54 »
อ่าครับ ดีครับท่าน :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 12:02:57 »
ดีครับดีไม่มีรูปให้รับชมหรือท่าน  :075:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 12:23:48 »
อยาเห็นรูปครับผมถ่ายให้ดูหน่อยซิงับ    :005:   :005:  :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ไปวัดท้องไทรมาได้มาอีก1รอย แจ่ม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 01:21:00 »
เดี๋ยวพรุ่งนี้จัดให้ครับ แต่คนถ่ายให้ฝีมือไม่ถึงครับ :075:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: ไปวัดท้องไทรมาได้มาอีก1รอย แจ่ม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 01:43:33 »
รอชมครับท่าน

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 02:17:06 »
คนสักเจตนาดี หลวงปู่ท่านก็เมตตาสุดๆ...แนะนำครับ ขลังหรือเปล่าก็ไม่ทราบ แต่ที่แน่ๆ หลวงปู่อั๊บ ท่านเก่งจริงครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 03:38:04 »
คนสักเจตนาดี หลวงปู่ท่านก็เมตตาสุดๆ...แนะนำครับ ขลังหรือเปล่าก็ไม่ทราบ แต่ที่แน่ๆ หลวงปู่อั๊บ ท่านเก่งจริงครับ
ด้วยความเคารพครับ อยากให้แก้ไขคำมาร์คแดงไว้ครับ ขลังหรือไม่ขลัง ผมไม่ทราบ ผมทราบเพียงว่า ผมเคารพและนับถือ หลวงปู่ท่านครับ เมื่อหลวงปู่ประสิทธิ์ให้แล้ว ทุกอย่างคือดีหมด ถึงแม้จะขลังถ้าไม่เคารพครูบาจารย์ สักไม่ก็เจ็บตัวเปล่า ขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2551, 03:48:00 โดย Link »

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 03:43:47 »
 :075: โอ...ต้องขอโทษเป็นอย่างสูงครับ ด้วยความเคารพ ผมไม่มีเจตนาจะลบหลู่จริงๆนะครับ ผมคงพิมพ์ไปโดยไม่ได้คิดอะไรมากนัก ขอโทษเป็นอย่างสูงครับ ที่ใช้คำว่า "ขลังหรือเปล่าก็ไม่ทราบ" เอาเป็นว่า ผมก็เป็นผู้หนึ่งที่เคารพหลวงปู่อั๊บครับ ต้องขอโทษเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ สามชิก ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ
ต้องขอขอบคุณคุณ Link ด้วยนะครับ ที่เตือนมา....ขออภัยมากๆครับ
 :054:  :054:  :054:

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 05:15:53 »
รอชมครับ
เมตตาอยู่หน้าสุด มหาอุดดุจดวงแก้ว คลาดแคล้วเป็นเครื่องกัน คงกระพันอยู่ข้างใน

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 11:33:07 »
รอชมอยู่นะครับ ไม่เคยเห็น

แต่ว่าทำไม คุณตี๋ใหญ่ ออกอาระวาดละ เห็นหายไปนาน
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 11:54:04 »
 :002:  ได้ของดีมาอีกแล้วครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 01:14:28 »

เอามาให้ชมแล้วครับ สักเสร็จให้แฟนถ่ายให้เลยครับ ตอนแรกจะต่อทนมะไหว เจ็บแบบแปลกๆ :065: อาจารย์อั้นบอกความหมายผมนะแต่ผมลืม  :005: แต่รู้ว่าหงษ์เป็นเมตตาอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2551, 03:20:56 โดย Link »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 01:38:29 »
ใช่พระสุรัสวดีหรือป่าวคับ ถ้าจำม่ายผิดท่านจะเป็นผุ้หญิงนั่งบนหงส์นี่แหละครับ
แต่ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยล่วงหน้าด้วยคับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 07:49:21 »
สุดยอดครับ สวยงามมากๆๆ  :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 09:32:38 »
งามดีครับท่าน :015:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 10:25:02 »
ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 10:34:09 »
สวยงามมากๆๆ 
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ อ้วนจัง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 11:47:31 »
สวยมาก ๆ ครับ อยากได้จัง

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2551, 08:19:23 »
ครับ
[
ด้วยความเคารพครับ อยากให้แก้ไขคำมาร์คแดงไว้ครับ ขลังหรือไม่ขลัง ผมไม่ทราบ ผมทราบเพียงว่า ผมเคารพและนับถือ หลวงปู่ท่านครับ เมื่อหลวงปู่ประสิทธิ์ให้แล้ว ทุกอย่างคือดีหมด ถึงแม้จะขลังถ้าไม่เคารพครูบาจารย์ สักไม่ก็เจ็บตัวเปล่า ขอบพระคุณครับ
ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2551, 09:07:55 »
เมื่อปลายปีเดือนธันวาคม ผมก็ไปสักนางพิมมาครับ

แต่ผมสักน้ำมันมาครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2551, 09:17:16 »

ผมขอนำรูปถ่ายพระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรครั้งที่ท่านเมตตาเดินทางไปร่วมงานอธิษฐานจิตสร้างพระ แต่ที่ไหนผมจำไม่ได้แล้วครับ เพราะผมเก็บรูปนี้ไว้นานแล้ว? ผมนำมาลงเพื่อให้บุคคลที่ยังไม่รู้จักท่านได้คารวะ นอบน้อมต่อท่านครับ? ปัจจุบันท่านมีอายุใกล้จะ 87 ปีแล้ว ท่านเกิดเมื่อวันที่ 12 สิงหาคม พ.ศ.2464 ครับ ท่านเกิดปีเดียวกันย่าของผมเลย ปัจจุบันย่าของผมก็มีชีวิตอยู่และสุขภาพยังแข็งแรงดีอยู่ เพราะท่านชอบเจริญกรรมฐาน และทำบุญอย่างสม่ำเสมอครับ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2551, 11:09:35 »
สุดยอดครับแม่พิม เมตตามหาเสน่ห์ดีจริงๆ :053:

ออฟไลน์ สาริกาล่องลม

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2551, 12:39:29 »
ยินดีด้วยครับ ถ้ามีเวลาผมว่าจะไปสักมั่งเพราะศรัทธาในสายวิชานี้เหมือนกัน

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2551, 12:07:17 »
นับว่าสุดยอดครับ ของ นางพิม หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร  :054:

ออฟไลน์ notechi

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2551, 03:03:30 »
ผมเคยไปสักมาเมื่อปี 45 ตอนนี้ท่านเลิกสักแล้วรึคับ หลวงปู่ยังแข็งแรงมั้ยครับ เมื่อก่อนยังทาด้วยเหล้าขาว ปัจจุบันใครเป็นอาจาร สัก เห็นว่าท่านไม่รับศิษเลย แล้วคาถาที่ท่านใช้ยังเหมือนเดิมอยู่มั้ยคับ  ผมไม่ได้ทราบข่าวท่านมานานมากแล้วเพราะอยู่ไกลมาก รบกวนผู้รู้ และช่วยลงคาถาให้ด้วยนะครับ  ปีที่แล้วผมอยู่ในที่ๆไม่สะดวกจะใช้เหล้า เลยทำหายแระลืมไปแล้ว เพิ่งออกมาลืมเรย

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2551, 03:55:32 »
ด้วยความเคารพครับ อาจารย์อั้นสักแทนครับ คาถา ก็ อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท 9 จบ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2551, 12:27:42 »
วันนี้(วันที่ 7 มิ.ย. 2551) ผมไปกราบหลวงปู่มาอีกครับ  ไปสักดำเซ็นและนารีสวนมาด้วยครับ

อ.อั้นสักให้ แล้วหลวงปู่อั๊บ ครอบให้

ดำเซ็น

นารีสวน

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2551, 09:33:54 »
สวยครับ...ไม่ทราบว่าไปหาหลวงปู่นี่ได้เล่นหมากรุกกับหลวงปู่มั้ยครับ ท่านเก่งมากนะจะบอกให้..เคยคิดจะขอตัวม้าจากหลวงปู่แต่หลวงปู่ไม่ให้บอกว่าโยมถ้าโยมเอาไปอาตมาจะเล่นอะไรหล่ะโยม

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2551, 10:08:32 »
วันนั้นไปสัก หลวงปู่กำลังเล่นหมากรุกอยู่เลยครับ  มือซ้ายจับพานประสิทธิ์และท่องคาถาให้เราว่าตาม ตามองกระดาน ยอมรับจริงๆครับสมาธิท่านสูงครับ  ตัวผมเองไม่สามารถทำอะไรหลายๆอย่างพร้อมกันได้ ยิ่งหมากรุกต้องใช่สมาธิด้วย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2551, 12:54:41 »
ไม่ได้ไปเล่นหมากรุกกับท่านอ่ะครับ เพราะว่าผมต้องรีบกลับมาเรียนตอนเที่ยงครึ่ง  บ้านผมอยู่กรุงเทพครับ

วันเสาร์ที่ 7 มิ.ย. 2551 ผมให้ลูกปู่จารผ้ายันต์ดำเซ็น และหลวงปู่เซ็นลายเซ็นมาให้ด้วยครับ

ยันต์นางเอื้อย

ยันต์นางแก้ว  แต่ยังไม่ได้ลงคาถารอบๆตัวนางแก้วครับ เพราะอาจารย์ไปเข้าห้องน้ำก่อน

ยันต์สองรูปนี้ไม่ได้อยู่บนหนังผมนะครับ ขอเค้าถ่ายมาลงให้ทุกท่านดูอ่ะครับ

• ...
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2551, 09:52:33 »
สุดยอดไปเลยครับ  :016:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2551, 06:16:12 »
รบกวนถามครับ ยันต์นางเอื้อย แก้วหน้าม้า นี้สักตำแหน่งไหนครับ รบกวนถามอีกเรื่องครับ ทราบมาว่า ถ้าสักนางพิมขาขวาแล้ว ถ้าจะสักดำเซ็นต้องสักขาซ้าย จริงเท็จประการใดช่วยแถลงไขด้วยครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2551, 06:55:45 »
นางเอื้อย แก้วหน้าม้าที่เห็นสักกันบ่อยที่สุดก็หน้าขาครับ
ส่วนแม่พิม ผมสักขาขวา ดำเซ็นสักขาซ้ายครับ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2551, 07:52:24 »
ครับ
แม่พิมสักได้ทั้งซ้าย ขวา หรือข้างเดียวกับดำเซ็นได้ครับ แม่นางแก้วหน้าขา แม่นางเอื้อยไม่ต่ำกว่าเอวแล้วครับ
อีกเรื่อง ยังไม่เคยเห็นฆราวาสเล่นหมากรุกกับหลวงปู่ครับ ไม่ทราบว่าท่านเคยเล่นหมากรุกกับหลวงปู่หรือครับ ส่วนตัวผมเกรงว่าจะไม่เหมาะสมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2551, 08:10:12 »
...ได้ยันต์นางแก้วด้วย ยินดีๆ   :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2551, 08:20:09 »
พี่jaratkul ?ครับ ถามผมหรือเปล่าครับ วันที่ผมไป ผมไม่ได้เล่นหมากรุกกับท่านนะครับ คงมิบังอาจ ที่ผมไปหลวงปู่ท่านกำลังเล่นกับหลวงพี่ท่านหนึ่งอยู่ครับ :005:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2551, 10:07:50 »
ผมถามท่านบอกว่า ตำแหน่งนางพิม กับดำเซ็น หน้าขา แต่รูปอื่นอยู่ตรงไหนก้อได้ครับ

แต่สิ่งที่ต้องทำทุกๆวันก็คือ นำเหล้าขาวทาที่ตำแหน่งที่สักนางพิมด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2551, 10:10:26 โดย ۞ เณรน้อยเส้าหลิน ۞ »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2551, 10:55:03 »
สักหน้าขาเหรอครับ ผมสักตรงข้างขาครับ เห็นอาจารย์อั้นบอกตรงไหนก็ได้ :075:

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2551, 07:34:15 »
...ได้ยันต์นางแก้วด้วย ยินดีๆ?  :054:

ครับ

แล้วท่านผู้ใหญ่ละได้แม่นางแก้วหรือยังครับ :002:

เรียนคุณLink มิใช่คุณครับ ขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณครับ