ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องน้ำมันที่ใช้สัก + หนาว  (อ่าน 4057 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
หลวงพี่ติ่ง ใช้น้ำมันไรสักครับ

แล้วจะหนาวมั้ย

สักน้ำมันงาแล้วจะหนาวจริงมั้ย

ขอบคุณคร๊าบบบ

เมตตาอยู่หน้าสุด มหาอุดดุจดวงแก้ว คลาดแคล้วเป็นเครื่องกัน คงกระพันอยู่ข้างใน

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
ถามเรื่องน้ำมันที่ใช้สัก + หนาว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 09:37:29 »
ไม่ถึงกับหนาวเข้ากระดูก แต่ให้ความรู้สึกเย็นสบาย ส่วนเรื่องนร้ำมันที่ใช้สัก รอผู้รู้มาให้คำตอบนะคะ
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ถามเรื่องน้ำมันที่ใช้สัก + หนาว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 09:52:29 »
ครั้งแรกที่ผมไปสักกับหลวงพี่ติ่ง ท่านบอกว่า "ร้อนนะ"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 12:33:02 »
ครั้งแรกที่ผมไปสักกับหลวงพี่ติ่ง ท่านบอกว่า "ร้อนนะ"

ร้อนเพราะหลวงพี่ลืมเปิดพัดลมป่ะครับ  :052:    ล้อเล่นน่าพี่ทัศ  :095:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 12:34:03 »
น้ำมันที่ใช้สักส่วนใหญ่จะเปนน้ำมัน งา ครับผม บ้างอาจผสมว่านๆ ต่างๆ ลงไปอ่ะครับ? :003:

เรื่องหนาวไม่หนาวนั้นแล้วแต่ความเชื่อ รู้ด้วยตนเองดีที่สุดครับ? :027:

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 09:28:03 »
 :050:

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 11:29:33 »
อยากรู้ต้องไปลองกับหลวงน้าติ่ง ครับ

แล้วจะรู้ว่าร้อนหรือหนาว

ส่วนตัวผมยังม่ะเคยลองเลยครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 12:01:39 »
 :002:? แล้วแต่น้ำมัน ที่ใช้สัก ครับ ถ้าเป็นน้ำมันเสื้อโคล่
ง เวลาอากาศร้อนมากๆครับ จะขึ้นเป็นลอยแดงๆจางๆเลย ครับ

ส่วนถ้าใช้น้ำมันงา จะไม่เค่ยมีผล สักเท่าไหร่(แต่งาสมัยก่อนถือเป็นสิ่งศักสิทธ์ครับ)

แต่ถ้าเป็นน้ำมันว่าน ที่เขาแช่ว่านแรงๆใว้ อากาศหนาว เราจะรุ้สึกปวดกระดูกครับ (ต้องว่านตามป่านะครับ จะไปทางคงกระพัน)

แล้วแต่ความเชื่อส่วนบุคคล ครับ?
(ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย ครับ )

:027:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2551, 12:03:28 โดย M007 »

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 10:38:32 »
สำหรับผมกลัวฝนครับ ไม่รู้เป็นอะไร อาจจะอุปทานไปเอง แต่ทุกทีที่โดนฝนจะหนาวมากๆๆๆๆ ผมเลยเกลียดฝนเลย อาจไม่เกี่ยวกับสักก็ได้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 10:57:19 »
ถ้าคิดว่าหนาวมันก็หนาว..ถ้าคิดว่าร้อนมันก็ร้อน...ถ้าใจไม่คิดก็ไม่มีรายเกิดขึ้น

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 10:58:11 »
สำหรับผมกลัวฝนครับ ไม่รู้เป็นอะไร อาจจะอุปทานไปเอง แต่ทุกทีที่โดนฝนจะหนาวมากๆๆๆๆ ผมเลยเกลียดฝนเลย อาจไม่เกี่ยวกับสักก็ได้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ
        ท่าทงคุณmongjoto  จะกลายเป็นเจ้าชายกลัวฝนซะแล้ว

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 10:47:25 »
ร้อนเย็นอยู่ที่ใจครับ

ป.ล.แต่เวลาผมโดนฝนนี่ตัวผมสั่นเป็นเจ้าเข้าเหมือนกันเลย

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ อ้วนจัง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 11:25:27 »
หนาวร้อนไม่เคยได้สัมผัส รู้แต่ว่าลงแต่ละครั้งเจ็บจับใจจริง ๆ  :070:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 02:28:21 »
ถ้าผมโดน ...น้ำร้อนลวก ร้อน ครับ ไม่คิดก็ไม่ได้ด้วย
แต่เวลา อยู่ขั้วโลกเหนือและใส่เกงในตัวเดียวยืนคงหนาวนะครับ

555555555555555555555555555555555555

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 04:15:36 »
ร้อนเย็นอยู่ที่ใจครับ

ป.ล.แต่เวลาผมโดนฝนนี่ตัวผมสั่นเป็นเจ้าเข้าเหมือนกันเลย

เจ้าไรครับคุณบีม  ฝนตกอากาศดีดีนั่งเกร็งตัวสั่นลุ่นว่า ป๊อกไม่ป๊อก กระมัง (เจ้ามือกระมัง) ฮิ้วววววววววว แซวกันเล่นๆ นะคุณบีม  :007:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 04:16:54 »
หนาวร้อนไม่เคยได้สัมผัส รู้แต่ว่าลงแต่ละครั้งเจ็บจับใจจริง ๆ? :070:

เข็มทิ่มเนื้อใครไม่เจ็บผมว่า เขาโกหก นะ เหอะๆๆๆๆๆ  เจ็บหมดล่ะมั้งครับอยู่ที่ว่า ทนได้หรือได้แค่ทน  :095:

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2551, 04:22:28 »
ที่หนาวถึงขนาดสั่นนี่สักเต็มหลังเลยป่ะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2551, 08:05:24 »
มันแล้วแต่คนครับ
บางคนสักยันต์สองยันต์แต่กลับหนาวกว่าคนทั่วไป
บางคนไม่รุ้สึกอะไร แต่ผมเองผมก็ว่าผมหนาวง่ายกว่าชาวบ้านเค้าอะนะ
ภูมิต้านทานไม่ค่อยมีเหอๆๆ :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2551, 04:07:49 »
ประเด็ณนีเคงจบด้วยคำว่า นานาจิตตัง  :058:

ออฟไลน์ อ้วนจัง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2551, 04:32:04 »
เจ็บจนลืมหนาวขนาดเปิดแอร์ สงสัยแอร์จะเสีย  :017:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ถามเรื่องน้ำมันที่ใช้สัก + หนาว
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2551, 02:52:28 »
มีอยู่ช่วงนึงเหมือนกัน แค่ฝนตั้งเค้ายังไม่ทันจะตกเลย หนาวจนสั่นทำท่าจะเป้นไข้ซะงั้น แต่ช่วงนี้ไม่เป้นแล้วครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2551, 08:56:34 »
มีอยู่ช่วงนึงเหมือนกัน แค่ฝนตั้งเค้ายังไม่ทันจะตกเลย หนาวจนสั่นทำท่าจะเป้นไข้ซะงั้น แต่ช่วงนี้ไม่เป้นแล้วครับ :001:

เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย  :004:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2551, 12:16:38 »
แหม แซวซะเสียววูบเลย อิอิ