ผู้เขียน หัวข้อ: เติมอะไรดีครับ  (อ่าน 2074 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เติมอะไรดีครับ
« เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 06:38:21 »
หัวไหล ซ้าย-ขวา พี่ๆว่าลงอะไรถึงจะเหมาะโดยส่วนมากสายวัดบางพระหลวงพี่ท่านลงอะไรครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 07:06:33 »
พี่ผมแขนขวาสักเศียร์พ่อแก่ แขนซ้ายสักกระทู้7แบก  :095:    พี่ ack01 อ่ะครับ  :017:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 07:18:03 »
ถ้าเอาตามตำราเรือ่งขุนช้างขุนแผนก็แขนขวาสักลงองค์นาราย แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 07:39:56 »
ถ้าเอาตามตำราเรือ่งขุนช้างขุนแผนก็แขนขวาสักลงองค์นาราย แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์ครับ

ขยายความนิดนึงนะไอก๊อต

ข้อความข้างบนหมายถึงว่า แขนขวาสักพระนารายณ์ด้วยหมึกทอง แขนซ้ายสักสิงค์เป็นหมึกแดง ครับ  :016:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 07:43:38 »
เหนด้วย แขนขวาสักองค์นารายณ์ แขนซ้ายสักราชสีห์

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 09:21:23 »
อ่าครับ ท่านตรีเพชรกล้ามากันเลย  :005: :005:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2551, 11:42:17 »
ผมหมึกแดง กับ ดำ ครับ งงเลย 55555++(   ดำมีนี๊ดนึง)
(ส่วนผมแล้วแต่ท่านจะสักครับ ท่านสักไรให้ผมก็เอาทั้งนั้นแหละครับ )

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2551, 09:40:51 »
ผมว่าต้องลองๆมองดูคนที่เขาเคยสักมาก่อนอ่ะครับ

แต่ก็ขึ้นอยู่กับเราว่าชอบรูปนั้นหรือป่าวด้วยครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2551, 12:19:11 »
ผมว่า ถ้าสักเป็นน้ำมัน สักคำว่าพ่อ-แม่ ก้อดีครับ ท่านเป็นพรหมของลูกอยู่แล้ว

เพื่อนผมคนนึงไม่เคยสักเลย ผมพาไปหาหลวงน้าติ่ง ท่านก้อสักอักขระ พ่อ-แม่ ให้ครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2551, 08:33:12 »
พ่อแม่รู้สึกสักตรงบ่าไม่ใช่หรอครับเห็นวันนั้นหลวงพี่แป๊วสักให้ลูกศิษย์ท่านอื่น

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2551, 01:21:35 »
แขนขวาพระนารายณ์  แขนซ้ายสิงห์
ตามตำราโบณดีสุดๆ สะกดไม่ลงไม่ว่าหลับหรือตื่น
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา