ผู้เขียน หัวข้อ: หนุมานชาญสมร  (อ่าน 6636 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หนุมานชาญสมร
« เมื่อ: 07 มิ.ย. 2551, 01:23:46 »
ยันต์หนุมาน ไม่ทราบดีทางด้านใดครับ รบกวนอีกเรื่องครับ ยันต์หนุมานแต่ละประเภทมีอะไรบ้างครับ และที่เขาเรียกหนมานตัวเก้า คืออะไร ดีทางไหนครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2551, 08:21:09 »
หนุมานตัว 9 น่าจะเป็นของ อ.หนู นะครับ สายบางพระมีหลายอย่างครับ พุทธคุณแคล้วคลาดคงกระพัน ฯลฯ :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2551, 08:53:46 »
หนุมานนี้ ดีทุกด้านเลยครับ ทั้งรบ ทั้งรัก รบก็เก่งไม่แพ้ใครๆ ส่วนรักก็เกี้ยวใครไม่เคยผิดหวัง  :095: :095: :095:

หนุมานนี้มีหลายประเภทจนไล่ไม่หมด ไม่ว่าจะเป็น หนุมานเชิญธง หนุมานนำทัพ หนุมานแหวกบาดาล หนุมานคลุกฝุ่น เป็นต้น

หนุมานตัวเก้า หลวงพ่อแล วัดพระทรง ชื่อ สวาหะ แม่หนุมานขี่ราชสีห์เชิญธงบุญฤทธิ์มากมาย ดีด้านคงกะพัน เมตตาและกำลังดี  :017:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2551, 12:28:30 »
หนุมานองค์ที่ 9 ของหลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง ท่านเรียนมาจาก หลวงพ่อทองศุข อินทโชโต วัดโตนดหลวง เพชรบุรี

เป็นวิชาสักชั้นสูง สักให้เฉพาะผู้ที่ต้องปกครองคนมากฯ ครับ

[color=red]ส่วนของอาจารย์ทางปทุม ผมไม่ทราบ และจะไม่พูดถึงครับ[/color][/u]

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2551, 05:03:38 »
หนุมานไม่ว่าจะมีลักษณะแบบไหน
รุปร่างอย่างไร
หัวใจก้ไม่พ้น หะนุมานะ หรือนะสังสะตังครับ
แต่อาจจะมีการลงอักขระปลีกย่อยหรือเน้นไปในทางใด
ก็ต้องแล้วแต่อาจารย์ผุ้สักและเสกครับ
ส่วนหนุมานตัวเก้านั้นที่วัดบางพระไม่มีครับ
ถ้าจะมีก็ต้องเป็นแถวปธุมธานี ส่วนหลวงปู่แล
ตอนนี้ท่านก็มรณะไปแล้วครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่า
มีคนสืบทอดวิชาสักของท่านอยู่หรือป่าว :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2551, 09:39:27 »
หนุมานนั้นทั้งอยู่ยงคงกระพัน...รบเก่ง...จีบสาวเด่ง อีนนี้ใครเถียงท่านหนุมานมีเมียพอๆก่าท่านขุนแผนเลยนะครับแพ้อิเหนาคนเดียว

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2551, 12:56:39 »
 :053: หนุมาน เก่งจิงๆครับ

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2551, 02:03:30 »
หลวงพ่อแลเคยเล่าว่า หนุมานนั้นเป็นพลังของเวทย์มนต์อย่างหนึ่ง อัน"นะ" หรือ"หัวใจหนุมาน" ก็เป็นแรงหนุนของผู้ปลุกเสกอย่างหนึ่ง
สรุปคือ การสักหนุมานนั้น ต้องอาศัยพลังจิตของผู้ปลุกเสกเป็นหลักว่าให้เน้นหนักไปทางใด จะว่าเมตตาหรือคงกระพัน
หากสังเกตุดีๆ หนุมานแต่ละตนของหลวงพ่อแลนั้น มีการล้อมอักขระที่ต่างกันออกไปในแต่ละตัว ผมจำไม่ได้แล้วว่าตนที่สี่หรือตนที่ห้า มีอักขระด้านล่างที่ล้อมด้วยคำว่า "อุ อา กะ สะ" ซึ่งท่านบอกว่า
เน้นหนักไปทางโภคทรัพย์ โดยหนุมานแต่ละตนของหลวงพ่อแลนั้น มีอิทธิที่แตกต่างกันออกไป
หรือจะเป็นหนุมานเชิญธงของหลวงพ่อกวย ก็จะล้อมด้วย "หะ นุ มา นะ" ซ้ำกันรอบรอยยันต์ เป็นต้น (โดยข้อมูลของ พระอาจารย์สมุหภาคย์ (ตั้ว) วัดซับลำใย

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2551, 07:43:20 »
เยี่ยมยอดครับ พี่รพินทร์
ปล ถ้าเป็นหนุมานของหลวงพ่อกวย เมือ่สักไปแล้ว หลวงพ่อจะ
มอบใบฝอย คาถาการปลุกให้ด้วยครับ
คาถาของหลวงพ่อที่ใช้เสกหนุมาน คือ คาถาหนุมานคลุกฝุ่น
เมื่อจะเสกก่อนเสกก็เอาดิน ซักเล็กน้อย ทาตัวแล้วค่อยเสกครับ
เรือ่งป้องกันตัวนี่สูงมากๆ  :016:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2551, 08:22:31 »
เยี่ยมยอดครับ พี่รพินทร์
ปล ถ้าเป็นหนุมานของหลวงพ่อกวย เมือ่สักไปแล้ว หลวงพ่อจะ
มอบใบฝอย คาถาการปลุกให้ด้วยครับ
คาถาของหลวงพ่อที่ใช้เสกหนุมาน คือ คาถาหนุมานคลุกฝุ่น
เมื่อจะเสกก่อนเสกก็เอาดิน ซักเล็กน้อย ทาตัวแล้วค่อยเสกครับ
เรือ่งป้องกันตัวนี่สูงมากๆ? :016:

ถ้าอยู่ต่ำๆ จะไม่ป้องกันตัวหรอครับ อ้ายก๊อตคุง 555555+  :007: :007: :007:

สงสัยป้องกันเครื่องบินตกไง ถึงต้องเสกตอนสูงมากๆ  :045: :045: :045:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2551, 09:32:10 »
ซะง้านนะ ไอ้ลิงอ้วน เหอๆๆ :002:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2551, 10:14:12 »
ซะง้านนะ ไอ้ลิงอ้วน เหอๆๆ :002:

เสาร์นี้เอาไง msn มาบอกล่ะกันว่ะ  :048:

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2551, 10:55:48 »
ไปวัดไหนกัน.....น่าจะชวนกันบ้าง

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2551, 11:50:28 »
เสาร์นี้ไปวัดไหนกันครับ เผื่อผมจะขอไปด้วย แต่เสาร์นี้มีโครงการไปวัดท้องไทรอีกแล้วครับ  :005:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2551, 11:56:23 »
ท่านโจรสลัด จะไปเอาอะไรอีกครับ ของดีเต็มตัว เต็มห้องแล้ว แบ่งให้น้องใหม่อย่างผมบ้างก็ได้นะครับ  หลวงพ่อพรหม อ่ะ 
วันเสาร์ไปวัดกันเหรอ น่าสน .ๆๆ กำลังอยากให้พระอาจารย์แทงเพิ่มให้อีกเหมือนกัน

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2551, 05:08:02 »
ไปธุระกันนิดหน่อยครับ ไม่ใช่ไปวัด ขออภัยด้วยล่ะกันครับ  :075:

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2551, 07:31:58 »
ผมว่าเด่นด้านทางคงนะครับ 
เคยได้ยินว่า3รุม1นะ3ยังหนีเลยงับ
ผมก็อยากสักหนุมานเหมือนกันครับ
    หะ  นุ  มา  นะ    ครับ
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว